Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ♯♪♫♬︵♮♯♪♫♩♯² Guild จีน ปะทะ Guild US + YAMAHA Stagepas 600I «◄«◄«◄«◄«◄«  (อ่าน 13425 ครั้ง)

Boysize

• member
โอ้ววว สาวก Guild ให้ไว :o
ขอบคุณครับ น้าthe7

ตัวสุดท้ายเข้าตาแต่ ตังหมดแล้ว น้า boysize
เดี๋ยวรอก๊อก2 ครับน้าTOM

ตัวสุดท้ายเข้าตาแต่ ตังหมดแล้ว น้า boysize
ใจตรงกันเลยครับน้าทอม
ขอบคุณครับ น้าtao มาสอยไปได้เลยครับ

อ้าวรีบจัดเลยยครับเห็นหากันให้ควักกกกก 555+
ขอบคุณครับ น้าMr.Eakaluk

สวยงามมาก น่าเล่น น่าสะสมแท้
ขอบคุณครับ น้าเกษตรกร_ฝึกหัด

ผมว่าไม่เกิน24ชม.  ....gad50 ;D
ขอบคุณครับ น้าวิษณุ ยังรอเนื้อคู่อยู่ครับ

โห คลังแสงระเบิด :o
มันเป็นแค่ระเบิดปิงปองครับ น้าTwinbee

เข้ามาเชียร์  gad-50 จร้าาา
ขอบคุณครับ น้าvarayaya

Guild DCE-5 น่าฟัดมากครับ
ขอบคุณครับ น้าXRAY
ตอนอยู่กับเราก็เฉยๆ
พอไปอยู่กับคนอื่นแล้ว... เออ.. มันน่าฟัดจริงๆนะ

สาวก guild ไม่ควรพลาด ราคาดี ของดี ไปไวแน่ๆ เชียร์ครับ ...
ขอบคุณครับ น้าjitfender

โอ้จอร์จ คลังแสงGuildระเบิด
มีอีกเป็นลังครับ... ลังมาม่านะครับ

US สวยทั้งสองตัวเลยครับ ขายได้ไวๆ...
ขอบคุณครับ น้าs.lucky
ไปไวจริงๆ ครับ

เชียร์เลยครับ ไม่ผิดหวังแน่นอน
ขอบคุณมากครับ น้าMusic Man

Guild GAD-50 ปิ๊คการ์ดใสๆ เสียงเด้งดึ๋งดีมากๆ นะครับ แฟนพันธุ์แท้ อย่า..คิดนาน
ขอบคุณครับ น้าwat@whiskey
รับอีกซักตัวนะครับ

น่าเล่นทุกตัว เสียดายแทนเจ้าของเก่า และแอบอิจฉาเจ้าของคนใหม่ ^_^
ขอบคุณมากครับ น้าlekjung1974

ไม่ทันข้ามคืน
จริงครับ

ฮ่าๆ !! กอด อุ่นเลยครับ

ขอบคุนน้าฟูเจ้าของกีตาร์ใจดีมากครับ

ได้ลองหลายตัวเลย ไม่ผิดๆหวังครับ !
ขอบคุณมากครับ น้าเรย์
ฟังน้าเรย์กล่อมน้อง Guild เคลิ้มเลยครับ
ฝีมือ และเสียงร้อง เยี่ยมมากๆ เลยครับ

น่าเล่นทั้งนั้นเลยครับ ถือเป็นโอกาสที่ดีสำหรับท่านที่ชื่นชอบ Guild ไม่ควรพลาดครับ
ขอบคุณมากครับ น้าnhoy

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

น่าสนใจมากเลยครับ
noomxman

Butboy

• member
  • Acoustic lover
ชุดนี้จัดใหญ่ แฟนกิล น้ำลายหกกันเป็นแถบๆเลยครับ ^^

toptt

• member
ถ้า GAD50เป็น ซันเบริด เสร็จผมแน่ กำลังหาอยู่เบยยย

Boysize

• member

น่าสนใจมากเลยครับ
ขอบคุณครับ น้าnoom
จัดอีกซักตัวนะครับ ;)

ชุดนี้จัดใหญ่ แฟนกิล น้ำลายหกกันเป็นแถบๆเลยครับ ^^
ขอบคุณครับ น้าButboy
ก๊อก2 แล้วครับ 8)

ถ้า GAD50เป็น ซันเบริด เสร็จผมแน่ กำลังหาอยู่เบยยย
ขอบคุณครับ สี natural ก็สวยและสภาพดีนะครับ :)

s.lucky

• member
ก๊อก 2 งามมากครับ...
Acoustic Only...!

guitar_import

• member
สงสัยไรอย่างนึง ขออนุญาตถามตรงนี้เลยแล้วกันนะครับ
ถ้าจะเอาสีธรรมดาไปลอกแลคเกอร์แล้วทำสีSunburst ค่าทำแพงไหมไหมครับ?
ส่วนตัวไม่ได้มีปัญหาอะไรกับสี แต่ว่ามีปัญหากับPolyurethaneอ่ะครับ อยากได้Nitrocelluloseที่ได้เสียงของไม้ชัดเจนกว่า เคลือบโพลี่มันเหมือนเอากีตาร์ไปเคลือบพลาสติกยังไงไม่รู้ เสียงเด้งเกิ๊น ผมเองมีGAD50สะสมอยู่หลายตัว อยากเอาไปลองทำสักตัวน่ะครับ งบไม่มีปัญหา เพราะปล่อยตัวSunburstให้น้าwat@whiskeyก็น่าจะพออยู่

น้าเรย์ ครับ

• member
  • ผมน้าเรย์ครับ
น้าฟู ของดีมาอีกแล้ว!
มือกีต้าร์โฟล์ก

@punna

• member
ชอบทรง Guild F4CE-NT แต่ราคาเกินเอื้อมไปหน่อย ::)

Piyawat.H

• member
4.Guild JF-30 made in USA
สวยมากครับน้า Boysize,

ถ้าจะเอาสีธรรมดาไปลอกแลคเกอร์แล้วทำสีSunburst ค่าทำแพงไหมไหมครับ? ผมเองมีGAD50สะสมอยู่หลายตัว
อยากเอาไปลองทำสักตัวน่ะครับ งบไม่มีปัญหา เพราะปล่อยตัวSunburstให้น้าwat@whiskeyก็น่าจะพออยู่
ลองสอบถามน้าเอ๋ พระราม 2 เฟสบุ๊ค "ช่างเอ๋ ไลน์ไทย" เรื่องการทำสีดูนะครับ ทราบว่าทำสีซันเบิร์ท ได้เนียน

TOM1869

• member
ติดต่อ ช่างเอ๋เลยจ้า
Line id: 081-8718003

guitar_import

• member
ขอบคุณน้าwat@whiskeyและน้าTOMสำหรับข้อมูลครับ

anonaa

• member
ชอบเจ้า Guild JF-30 made in USA ถูกตางามมากๆ เสียดายจะจังตังหมดเพิ่งฝากเพื่อนไปหิ้ว Fender RICHIE KOTZEN TELE ที่ เมกา เฮ้อ..

Boysize

• member
ก๊อก 2 งามมากครับ...
ขอบคุณครับ น้าs.lucky :)

สงสัยไรอย่างนึง ขออนุญาตถามตรงนี้เลยแล้วกันนะครับ
ถ้าจะเอาสีธรรมดาไปลอกแลคเกอร์แล้วทำสีSunburst ค่าทำแพงไหมไหมครับ?
ส่วนตัวไม่ได้มีปัญหาอะไรกับสี แต่ว่ามีปัญหากับPolyurethaneอ่ะครับ อยากได้Nitrocelluloseที่ได้เสียงของไม้ชัดเจนกว่า เคลือบโพลี่มันเหมือนเอากีตาร์ไปเคลือบพลาสติกยังไงไม่รู้ เสียงเด้งเกิ๊น ผมเองมีGAD50สะสมอยู่หลายตัว อยากเอาไปลองทำสักตัวน่ะครับ งบไม่มีปัญหา เพราะปล่อยตัวSunburstให้น้าwat@whiskeyก็น่าจะพออยู่
4.Guild JF-30 made in USA
สวยมากครับน้า Boysize,

ถ้าจะเอาสีธรรมดาไปลอกแลคเกอร์แล้วทำสีSunburst ค่าทำแพงไหมไหมครับ? ผมเองมีGAD50สะสมอยู่หลายตัว
อยากเอาไปลองทำสักตัวน่ะครับ งบไม่มีปัญหา เพราะปล่อยตัวSunburstให้น้าwat@whiskeyก็น่าจะพออยู่
ลองสอบถามน้าเอ๋ พระราม 2 เฟสบุ๊ค "ช่างเอ๋ ไลน์ไทย" เรื่องการทำสีดูนะครับ ทราบว่าทำสีซันเบิร์ท ได้เนียน
ติดต่อ ช่างเอ๋เลยจ้า
ขอบคุณน้าๆ ที่ร่วมแชร์ข้อมูลกันทั้ง 3 ท่านเลยครับ น้าguitar_import, น้าwat, น้าTOM 8)

น้าฟู ของดีมาอีกแล้ว!
ขอบคุณครับ น้าเรย์ ว่างๆ ก็แวะมาลองมาเล่นได้นะครับ มากล่อมแฟนๆ หน่อยครับ :-*

ชอบทรง Guild F4CE-NT แต่ราคาเกินเอื้อมไปหน่อย ::)
ขอบคุณครับ มาลอง มาเล่น มาคุยกันได้ครับ อาจจะไม่ไกลเกินเอื้อมครับผม ;)

ชอบเจ้า Guild JF-30 made in USA ถูกตางามมากๆ เสียดายจะจังตังหมดเพิ่งฝากเพื่อนไปหิ้ว Fender RICHIE KOTZEN TELE ที่ เมกา เฮ้อ..
ขอบคุณครับ มาลองเล่นดูได้นะครับ ยังไม่ซื้อก็ไม่เป็นไรนะครับ ;)

Boysize

• member
YAMAHA Stagepas 600I ครับ 8)

jube

• member
Re: ♯♪♫♬︵♮♯♪♫♩♯² Guild จีน ปะทะ Guild US + YAMAHA Stagepas 600I «◄«◄«◄«◄«◄«
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 22:25:21 »
 :) :) :)
น้าฟูใจดีคุยง่ายครับ โทรหาได้เลยครับ เข้ามาแอบดู Guild GAD-M20  อยากลองเอามา Strum จริงๆครับ  :) :) :)

Pai_utp

• member
Re: ♯♪♫♬︵♮♯♪♫♩♯² Guild จีน ปะทะ Guild US + YAMAHA Stagepas 600I «◄«◄«◄«◄«◄«
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 04:13:34 »
สวยๆ ทั้งน้าน.. ครับ

Boysize

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 09:14:31 »
:) :) :)
น้าฟูใจดีคุยง่ายครับ โทรหาได้เลยครับ เข้ามาแอบดู Guild GAD-M20  อยากลองเอามา Strum จริงๆครับ  :) :) :)
ขอบคุณครับ น้าjube มาลองได้เลยครับผม
คิดถึงนะครับ.. จุ๊บ จุ๊บ :-* :-*

สวยๆ ทั้งน้าน.. ครับ
ขอบคุณครับ น้าPai_utp :)

Boysize

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 13:23:06 »
 8) 8) 8) 8) 8) 8)

Boysize

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 16:09:57 »
ขออนุญาตปรับราคาครับผม 8)