Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีงบประมาณ 23000 คิดว่ากีตาร์ตัวไหนเหมาะสมกว่าครับ ?  (อ่าน 2508 ครั้ง)

headslapper

• member
ที่คิดๆไว้ก็ martin 000X1AE กับ Crafter TB-ROSE ครับ
เล่นทั้ง strumming ทั้ง fingerstyle เลยครับ แต่หนักไปทาง strumming มากกว่านิดหน่อยครับ
เน้นเสียงเปล่าครับ ถ้าเป็น full body จะดีมากเลย
ปล.หากมีกีตาร์ตัวไหนที่เหมาะสมช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณน้าๆมากนะครับ

ting_roor

• member
เพิ่มงบอีกนิด ได้ Guild D-150 เลยครับ  ;D

nhoy

• member
ที่คิดๆไว้ก็ martin 000X1AE กับ Crafter TB-ROSE ครับ
เล่นทั้ง strumming ทั้ง fingerstyle เลยครับ แต่หนักไปทาง strumming มากกว่านิดหน่อยครับ
เน้นเสียงเปล่าครับ ถ้าเป็น full body จะดีมากเลย
ปล.หากมีกีตาร์ตัวไหนที่เหมาะสมช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณน้าๆมากนะครับ
เรียนน้า headslapper
ทั้งสองตัวที่น้า headslapper ยกมานั้น เป็นกีต้าร์ที่น่าเล่นทั้งคู่ครับ หาโอกาสไปลองเลือก-ลองเล่นดูทั้งสองตัว ชอบตัวไหนเอาตัวนั้นได้เลยครับ
จะอย่างไรก็ตาม ถ้าต้องใช้ภาคไฟฟ้าด้วย ผมเลือก TB Rose Plus ครับ

และด้วยราคาที่อยู่ในงบ ตลอดจนตามจุดประสงค์ของน้า headslapper ถ้าเป็นโปร่งไฟฟ้า อาจลองดู Veelah V57-DCE และ GACE ด้วยก็ดีครับ
หรือถ้าชอบ Takamine ก็ลองดู GN93CE ซึ่งอยู่ในงบ โดยจะเหลืองบอีกเล็กน้อยครับ
และหากเป็นตัวเต็ม (Full Body) ตามที่น้า headslapper ต้องการ แต่เป็นโปร่งธรรมดา ก็ลองดู Veelah V57-D เสียงเปล่าดีเลยครับ

ป.ล. ในกรณีถ้าสามารถขยับงบได้อีกก็ลองดู Guild D-150 ตามที่น้า ting_roor ได้กรุณาแนะนำไว้ข้้างต้นครับ

PaTT___

• member

headslapper

• member
ขอบคุณน้า nhoy น้า ting_roor น้า Patlazin สำหรับคำแนะนำครับ : )

เดี๋ยวปลายเดือนนี้ผมจะไปลองดูทีละตัวเลยครับ ขอบคุณมากๆนะครับ : )

Dog Never Lie

• member
ของผมกำลังลงขายอยู่ SEAGULL SWS MARITIME ROSEWOOD  คุ้มค่าเงินครับ ตรงแนวตามต้องการ
It's my...

Nevermind

• member
ถ้าหนักไปทาง strumming ผมว่า มาร์ติน X ซีรี่ย์ น่าสนใจในงบ ประมาณนี้ครับ ควรหาโอกาสไปลอง ทรงเดรทรอท ด้วยจะดีครับ พวก Dx1kae หรือ dx1rae น่าสนใจครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=44237.0

แปะไว้ตัวครับ เผื่อสนใจซื้อมาเดือนที่แล้วครับ

sonic

• member
Martin X series, Crafter, Yamaha A series, Mestro 

Piyawat.H

• member
ถ้าเล่นในบ้านเป็นส่วนใหญ่ แนะนำ Guild D-150/Seagull Maritime SG.
แต่ถ้าเล่นเป็นอาชีพ ขึ้นเวที แนะ Guild D150ce/Yamaha A3R/AC3R/Crafter GLXE-4000rs
( ทั้งหมดเป็นมือสองสภาพดีนะครับ ขอให้โชคดี )

headslapper

• member
ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากครับ : )