Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากได้กีต้าไซค์เล็ก (3/4) ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมมีงบ 5000 !!  (อ่าน 1430 ครั้ง)

โอลาฬ

• member
ตอนนี้รุ่นที่ผมมองไว้คือ Yamaha JR2 กับ Deewhy DX-36 ถ้ามีตัวอื่นที่ดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
ตอนนี้รุ่นที่ผมมองไว้คือ Yamaha JR2 กับ Deewhy DX-36 ถ้ามีตัวอื่นที่ดีช่วยแนะนำหน่อยครับ

เคยมีแต่ Yamaha JR2 เสียงมันอุดอู้ดูทึบๆครับ แต่ชอบตรงกระเป๋าที่ติดมาเนี่ยหล่ะเท่ห์มากๆสำหรับราคาประมาณนี้ และก็รุ่นนี้มีสี Sunburst ด้วยงานประกอบก็โอเคเลย YAMAHA การันตี

ลองดูสองรุ่นนี้ด้วยก็ดีครับ
Cort Earth MINI 
Veelah Baby

เรื่องเสียงคงไม่หนีกันมากสำหรับกีต้าร์ราคาประมาณนี้กับ Size จิ๋วแบบนี้ ... ถ้าจะให้แจ๋วเลยคงต้องหนีไป GS Mini ละครับ แจ๋มจริง

ผมเคยมี Mini Mahog แล้วขายไปอีก 1 Week ให้หลังถึงกับต้องไปซื้อ Mini Koa กลับมาใหม่เลยทีเดียว ...

nhoy

• member
ในกรณีตามที่น้า Silver10 ยกมา ผมมองไปที่ Deewhy DX-36 ครับ
นอกจากนั้นก็ Veelah Baby และ Cort Earth Mini ตามที่น้า dewwy ได้กรุณาแนะนำไว้ข้างต้นครับ
หรือในระดับไม่เกินงบที่น้า Silver10 กำหนดไว้ อาจลองดู Enya Baby ด้วยก็ดีครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit

ลองดู Walden รุ่น Thailand Historic  ๕.๕.๕๕๕ Model : TH 555 (มี Soft Case ให้มาด้วย)

น่าจะพอยังหลงเหลืออยู่ ที่ร้าน ธีระมิวสิค  ก็เป็นกีต้าร์ ที่น่าเล่น คุ้มราคา และสะสม ได้อีกต่างหาก

ก็ลองฟัง ๆ ดู ๆ เป็น แนวทาง ก่อน ก็น่าจะพอช่วยได้  (ไม่มีภาคไฟฟ้า ลองอัดแบบ สด ๆ ไม่มี เอฟเฟค)

<a href="http://youtu.be/7J5yYRtuOQs?list=UUCZTr9_J_6HYQ_juPVlcEyA" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/7J5yYRtuOQs?list=UUCZTr9_J_6HYQ_juPVlcEyA</a>

Finger Picking Style

nhoy

• member
Walden Thailand -Historic- ถ้ายังมีเหลืออยู่ก็เป็นกีต้าร์ไซส์เล็กที่น่าเล่นมากอีกตัวหนึ่ง ตามที่น้ากวางได้กรุณาแนะนำไว้ครับ
ลองติดต่อที่ ธีระมิวสิค หรือที่ Music City ดูครับน้า Silver10