Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตามหากีต้าร์ไม้ล้วนปี1978ครับ :)  (อ่าน 1679 ครั้ง)

agent007

• member
  • My name's Bond, James Bond!
ขอตามหากีต้าร์ไม้ล้วนปี1978ครับ :)
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 22:40:21 »
ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ
พอดีอยากได้กีต้าร์ปี1978ครับ ขอไม้แท้ล้วนๆ มีหรือไม่มีไฟฟ้าก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส
เหตุผลไม่มีไรมากครับ เพราะเป็นปีเกิดครับ จะผลิตหรือใบเกิดขายในปีนั้นก็ได้
ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ ไม่เกี่ยง สภาพ ขอให้ไม่แตก หรือไม่เน่าจนเกินไปนัก พอดูดี เล่นยังได้ดี
ถ้าเป็น Martin Ovation Takamine จะดีมากครับ
หรืออะไรก็ได้ครับ ลองเสนอมา หรือช่วยชี้เป้าให้ก็ได้ครับ
ราคามิตรภาพ สมเหตุสมผลตามสภาพ
ะยี่ห้อครับ
ขอบคุณมากครับผม
 :)
กรุณาติดต่อ 089  201 1681// Line : parinya_scb
 ;)
"Shaken,not stirred"

joeykid

• member
  • joe neck solid
Re: ขอตามหากีต้าร์ไม้ล้วนปี1978ครับ :)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 23:05:37 »
ขอให้เจอไวๆครับน้า ผมเคยตามหาแบบน้าเลย หาปีเกิด 1978 ยี่ห้อรัยก้ได้ all solid และผมก้ได้มาครอง ก่อนวันเกิด1วัน
 Gibson j-50 1978 สุดท้ายก้ต้องปล่อยไป ตามอัตภาพ  ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

agent007

• member
Re: ขอตามหากีต้าร์ไม้ล้วนปี1978ครับ :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 23:08:55 »
ขอให้เจอไวๆครับน้า ผมเคยตามหาแบบน้าเลย หาปีเกิด 1978 ยี่ห้อรัยก้ได้ all solid และผมก้ได้มาครอง ก่อนวันเกิด1วัน
 Gibson j-50 1978 สุดท้ายก้ต้องปล่อยไป ตามอัตภาพ  ;D ;D ;D
เสียดายจังครับ มิได้รับมาเลี้ยงต่อ ไม่ทราบว่าหน้าตาเป็นไง ปล่อยไปเท่าไรครับ
ถามเป็นความรู้ครับ เพราะไม่รู้จักเลยครับ
 :D

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 23:16:42 »

1978 Gibson J-50, Pride and Joy Cover

ตัวนี้แหละครับ แต่ตอนนี้ไปอยู่กับใครแล้วก็ไม่ทราบครับ ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 04:31:51 »
สงสัยจะเกิดปี2521ปีเดียวกันกับผม
ผมเองก็ตามหาLes paul custom สีดำอยู่เหมือนกันครับ...ขอให้โชคดี

agent007

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 22:31:31 »

ตัวนี้แหละครับ แต่ตอนนี้ไปอยู่กับใครแล้วก็ไม่ทราบครับ ;D ;D ;D
สงสัยจะเกิดปี2521ปีเดียวกันกับผม
ผมเองก็ตามหาLes paul custom สีดำอยู่เหมือนกันครับ...ขอให้โชคดี

เสียดายจัง อดเลย

ขอบคุณมากครับน้า อยากทราบเป็นความรู้ว่างบประมาณราวๆดท่าไรครับ จะได้ตั้งงบถูกครับ
และท่านใดพอจะทราบไหมครับ ว่านอกจากรุ่นนี้แล้ว มียี่ห้อไหน รุ่นไหนอีกครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบล่วงหน้าครับ ใครตอบขอให้รวยยยย
 ;D

guitar_import

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2014, 22:51:36 »

ขอบคุณมากครับน้า อยากทราบเป็นความรู้ว่างบประมาณราวๆดท่าไรครับ จะได้ตั้งงบถูกครับ
และท่านใดพอจะทราบไหมครับ ว่านอกจากรุ่นนี้แล้ว มียี่ห้อไหน รุ่นไหนอีกครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบล่วงหน้าครับ ใครตอบขอให้รวยยยย
 ;D
J-50, J-55 พวกนี้ราคาน่าจะราวๆ4-5หมื่นแล้วแต่สภาพครับ ผมเองก็มีอยู่ตัวเป็นJ-55
เสียอย่างเดียวตรงที่ไม้หลังเป็นLaminate Mahogany เนื่องจากใช้ไม้แท้ไม่ได้เพราะเป็นArchback
ดังนั้นหากคุณอยากได้All solidผมว่าผ่านรุ่นนี้แล้วเล่นJ45ที่เป็นAll solidดีกว่า

agent007

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2014, 22:56:33 »

ขอบคุณมากครับ ยังหาอยู่นะครับ
 ;)

;D
J-50, J-55 พวกนี้ราคาน่าจะราวๆ4-5หมื่นแล้วแต่สภาพครับ ผมเองก็มีอยู่ตัวเป็นJ-55
เสียอย่างเดียวตรงที่ไม้หลังเป็นLaminate Mahogany เนื่องจากใช้ไม้แท้ไม่ได้เพราะเป็นArchback
ดังนั้นหากคุณอยากได้All solidผมว่าผ่านรุ่นนี้แล้วเล่นJ45ที่เป็นAll solidดีกว่า