Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องผมฝากถามเรื่องกีต้าร์ ไม่ไฟฟ้าครับ  (อ่าน 532 ครั้ง)

keit

• member
  แกมาเล่นกีต้าร์ Yamaha ของผมเลยอยากได้กีต้าร์ไว้เล่นเอง (น้องเล่น งูกับปลาแบบผมนี่แหละ)แต่ผมไม่อยากได้ Yamaha แล้ว เพราะเผื่อแลกกันเล่นบ้าง  ;D ไม่เอาแบบมีปิ้กอัพ เพราะเน้นวงเหล้า เล่นง่าย ดูแลง่ายๆ มีงบไม่เกิน 7,000 เอาของใหม่เท่านั้นเพราะจะฝากผมซื้อ (ตอนนี้ผมอยู่ กทม) แล้วผมก็ดูมือ2ไม่เป็นด้วย น้องตีคอร์ทเป็นหลักเลยครับ

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
Re: น้องผมฝากถามเรื่องกีต้าร์ ไม่ไฟฟ้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 16:11:35 »
  แกมาเล่นกีต้าร์ Yamaha ของผมเลยอยากได้กีต้าร์ไว้เล่นเอง (น้องเล่น งูกับปลาแบบผมนี่แหละ)แต่ผมไม่อยากได้ Yamaha แล้ว เพราะเผื่อแลกกันเล่นบ้าง  ;D ไม่เอาแบบมีปิ้กอัพ เพราะเน้นวงเหล้า เล่นง่าย ดูแลง่ายๆ มีงบไม่เกิน 7,000 เอาของใหม่เท่านั้นเพราะจะฝากผมซื้อ (ตอนนี้ผมอยู่ กทม) แล้วผมก็ดูมือ2ไม่เป็นด้วย น้องตีคอร์ทเป็นหลักเลยครับ
แนะนำ epiphone dr100 ราคา 3500 ทนไม้ ทนมือ เสียงดีกว่า yamaha f310
ปล. เป็ฯความคิดเห็ฯส่วนตัวนะครับ จากที่เคยไปลองเล่นมา  8) 8)