Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินคนพูดให้เข้าหูว่า Future ย้านฐานการผลิตไปเกาหลี จริงเหรอ  (อ่าน 5008 ครั้ง)

ตามหัวเลยครับ ได้ยินเขามาอีกที จริงเท็จประการใดใครช่วยตบได้บ้างครับ

TOM1869

• member
คุณภาพมันจะดีขี้นหรือ แย่ลงครับ
Line id: 081-8718003

nai chic

• member
    • www.facebook.com
...มันจะต่างจากเดิมเหรอครับ..

ได้ยินว่าจะทำตลาดให้มากขึ้นเลยย้ายการผลิตมาแล้วควบคุมคุณภาพให้ดีขึ้นหนะครับ อีกอย่างก็คงชื่อเสียงของแบรนด์มั้งครับ
แต่เท็ดจริงประการใดผมไม่ทราบนะครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ถ้าอยากทำแบรนด์ .. เปลี่ยนโลโก้ให้ต่างจาก Fender หน่อยก็น่าจะดีครับ
:)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ถ้าอยากทำแบรนด์ .. เปลี่ยนโลโก้ให้ต่างจาก Fender หน่อยก็น่าจะดีครับ

เห็นด้วยล้านเปอร์เช็น    ทำไปได้งัยสินค้าตัวเอง แต่ดันทำ โลโก้ เจตนาแฝง ว่า เป็น เฟ็นเดอร์ เป็นเรื่องมี่น่าอับอายมากๆ สำหรับผมนะ

ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ เดี๋ยว ออกแบบโลโก้ ให้ฟรี ไม่คิดตังค์ด้วย................อิอิ

ปล. ส่วนเรื่องผลิตผมเคยซื้อมา มันก็มาจากแดน กิมจิ แล้วนะ

Beatles Beatles

• member
ใช่ครับมองผ่านๆคล้ายมากก  น่าจะเปลี่ยนหน่อยเเล้วยกระดับเเบนตัวเองขึ้นมา เเบบนี้มันดูเเปลกๆ 

ผมรู้ความจริงแล้วครับ  เป็นกีตาร์ไฟฟ้าครับที่ผลิตที่เกาหลี ส่วนโปร่งนั้น ฐานการผลิตยังอยู่ที่จีนครับ *-*

nai chic

• member
ผมรู้ความจริงแล้วครับ  เป็นกีตาร์ไฟฟ้าครับที่ผลิตที่เกาหลี ส่วนโปร่งนั้น ฐานการผลิตยังอยู่ที่จีนครับ *-*
น้าชอบ..Future เหรอครับ..เห็นหาข้อมูลใหญ่เลย..ผมยังไม่เคยใช้ เสียงเป็นไงมั่งครับ..

อ่อครับ แก้ขัดไปก่อน เพราะตัวเก่ามันคอหักไปแล้ว T^T เลยอยากได้สาวๆค่าตัวถูกๆมากอดให้ร้อนกว่าเดิมหนะครับ ^^
ซุ่มเสียงที่ไปลองก็โอเคนะครับ แต่ผมว่าก็ยังอมๆกลมๆ แยกแยกเป็นเม็ดๆไม่ค่อยดีเท่าไหร่อะครับในรุ่นถูกๆ
ส่วนรุ่นแพงๆหน่อยก็สมราคาดีครับ(6000+)ถือว่าดีเลยทีเดียว รุ่น Hi ๆ ก็เมดอินเกาหลีเหมือนกันครับ

nai chic

• member
อ่อครับ แก้ขัดไปก่อน เพราะตัวเก่ามันคอหักไปแล้ว T^T เลยอยากได้สาวๆค่าตัวถูกๆมากอดให้ร้อนกว่าเดิมหนะครับ ^^
ซุ่มเสียงที่ไปลองก็โอเคนะครับ แต่ผมว่าก็ยังอมๆกลมๆ แยกแยกเป็นเม็ดๆไม่ค่อยดีเท่าไหร่อะครับในรุ่นถูกๆ
ส่วนรุ่นแพงๆหน่อยก็สมราคาดีครับ(6000+)ถือว่าดีเลยทีเดียว รุ่น Hi ๆ ก็เมดอินเกาหลีเหมือนกันครับ
ผมเองไม่เคยลองครับ แต่มีอคติในใจที่เขาไปทำโลโก้ให้มันคล้าย fender เลยรู้สึกไม่ชอบ..ผมว่าเขาน่าจะเปลี่ยนบ้างนะครับ..

ตอนนี้จะซื้อก็ซื้อได้ครับ แต่ยังไม่มีตัวไหนถูกใจเลย จะกลับไปหา Hoffner ก็เกินเอื้อมเสียเหลือเกิน(เพราะร้านอยู่กทม *-* มือ2นะครับ )
ไม่มีโอกาศได้ไปซักที เลยกะจะรอเงินอีกนิดสอยๆ GA-7N อะครับ ^^ เสียงซีดาร์มันช่างอบอุ่นดีจริงๆ
แล้วน้า nai chic พอจะมีกีตาร์หน้าซีดาร์แนะนำบ้างมั้ยอะคัรบ ^^

nai chic

• member
ผมมีGEA 18ครับพึ่งได้มา...เสียงดีครับคมๆดี..กำลังมองไปที่..รุ่นที่ขายในเกาหลีน่ะครับ..ปลายเดือนหน้าจะไปเที่ยวพอดี

nantfa

• member
เเอนตี้....โลโก้   ยี้ !!!!      ;D ;D

ผมเคยเห็นนักดนตรีบางคน เอากีต้าร์ยี่ห้อนี้เล่นโฟร์คซองในร้านอาหารเลยนะ  ......... โอเคเลย 

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
แอนตี้โลโก้เช่นกันครับ ^^ เมื่อวานไปลองมา เสียดีแอ็คชั่นดีใช้ได้ ราคา 2900 แต่ผมเลือก vivid มาเพราะไม่ชอบโลโก้ที่ทำเลียนแบบชาวบ้านนี่แหล่ะครับ

จริงๆนะ ถ้าไม่ทำโลโก้เลียนแบบชาวบ้านเค้า เมื่อวานผมซื้อ Future ไปแล้ว

ยินยอม

• member
ฐานการผลิตอยู่จีนหรือเกาหลี ในความคิดผม คิดว่าเป็นเกรดเดียวกันครับ

แต่โลโก้ที่เลียนแบบ ทำให้สินค้าดูเป็นเกรดของ "ปลอม" ครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ฐานการผลิตอยู่จีนหรือเกาหลี ในความคิดผม คิดว่าเป็นเกรดเดียวกันครับ

แต่โลโก้ที่เลียนแบบ ทำให้สินค้าดูเป็นเกรดของ "ปลอม" ครับ

มีเหตุผลครับน้าน็อค..........เห็นด้วยอีกเหมือนกัน

ของจีนใช่ว่าไม่ดีนะครับ ขนาด อะหลั่ย ใน ไอโฟน หรือ ในยานอาวกาศ ของ สหรัฐ บางชิ้นยังใช้ของจีนเลยครับ.....อิอิ

ดำล่ำเตี้ย

• member

มีเหตุผลครับน้าน็อค..........เห็นด้วยอีกเหมือนกัน

ของจีนใช่ว่าไม่ดีนะครับ ขนาด อะหลั่ย ใน ไอโฟน หรือ ในยานอาวกาศ ของ สหรัฐ บางชิ้นยังใช้ของจีนเลยครับ.....อิอิ

ถูกครับ เมดอินไชน่า นี่ไม่ธรรมดา
อย่างหลี่นา ล่าสุดยังชนะนางฟ้า ชาราโปว่าเลย อิอิอิ

npas

• member

ถูกครับ เมดอินไชน่า นี่ไม่ธรรมดา
อย่างหลี่นา ล่าสุดยังชนะนางฟ้า ชาราโปว่าเลย อิอิอิ

แต่ ขนมจีน ต้องเป็นคนไทยทำนะ ถึงจะเป็นของแท้...อิอิ

ยินยอม

• member
แต่เกาหลีนี่เขาดีตรงลีลาครับ

씨스타19(sistar19) 'MaBoy' M/V full HD

เต้นเก่งกันทุกวงเลย