Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เหาฉลามมารายงานตัวครับ  (อ่าน 3302 ครั้ง)

เหาฉลาม

• member
เหาฉลามมารายงานตัวครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 04:00:53 »
ช่วงนี้มารายงานตัวกับน้า ๆ ทุกท่าน โดยเฉพาะผู้ใหญ่ใจดีประจำเวปของเราอย่าง น้าหน่อย, น้าLekjung , น้าทอม และอีกหลายท่านครับ มาบอกเล่าเรื่องการได้กีตาร์ตัวใหม่ รวมไปถึงพัฒนาการของการเล่นกีตาร์ครับ หลังจากที่เรียนได้ครบปีในเดือนนี้แล้ว จากที่ไม่เคยเป็นนักกีตาร์มาก่อน ติชมกันได้นะครับ

<a href="http://youtu.be/mBGP6yWu_nY" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/mBGP6yWu_nY</a>

nhoy

• member
Re: เหาฉลามมารายงานตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 08:01:24 »
เรียนน้า เหาฉลาม
ผมเข้าชมคลิปของน้า เหาฉลาม ไม่ได้เลยครับ

Moo_008

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 09:51:43 »
ก่อนอื่นขอแสดงยินดีกับน้าเหาฉลาม ที่ได้กีต้าร์ดีๆ ถูกใจมาครอบครอง  ขอเข้ามาชมและเชียร์คนวัยไล่เลี่ยกัน 55 ร้องเพลงเพราะและเสียงดีกว่าผมเยอะหลายโค้งเลย.. ขอให้มีความสุขในการเล่นกีต้าร์นะครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 10:23:41 »
ผมเข้าชมคลิปของน้า เหาฉลาม ไม่ได้เลยครับ

เรียนน้าหน่อยครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เข้าชมได้หรือยังครับ

Por SC

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 10:59:45 »
เพราะมากๆ กด Like!!! ให้แล้วครับ :D
: Simple is Best :

palummanu

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:07:28 »
ยินดีกับน้าเหาฉลาม ด้วยคนครับ
ตัวผมเองเล่นเพลงไม่เคยจบมานานมากแล้วครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:41:49 »
เพราะมากๆ กด Like!!! ให้แล้วครับ :D
ขอบคุณครับ ;D ;D

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:42:54 »
ยินดีกับน้าเหาฉลาม ด้วยคนครับ
ตัวผมเองเล่นเพลงไม่เคยจบมานานมากแล้วครับ

ขอบคุณครับ กว่าผมจะได้จบเพลง นิ้วก็แทบพังเลยล่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ ;D

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:45:10 »
ก่อนอื่นขอแสดงยินดีกับน้าเหาฉลาม ที่ได้กีต้าร์ดีๆ ถูกใจมาครอบครอง  ขอเข้ามาชมและเชียร์คนวัยไล่เลี่ยกัน 55 ร้องเพลงเพราะและเสียงดีกว่าผมเยอะหลายโค้งเลย.. ขอให้มีความสุขในการเล่นกีต้าร์นะครับ

ขอบคุณครับน้า กีต้าร์เดา1965 อยากให้คนที่เพิ่งหัดเล่นมีกำลังใจครับ โดยเฉพาะคนรุ่นอายุประมาณปูนนี้แบบเราที่เพิ่งจะหัดเล่นครับ ฮ่าๆๆ  ;D ;D ;D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 15:48:07 »

เรียนน้าหน่อยครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้เข้าชมได้หรือยังครับ
ได้แล้วครับน้า เหาฉลาม  เพลงเพราะมากครับทั้งเสียงร้องและเล่นเลยครับ
น้า เหาฉลาม เสียงดีมากนะครับ
ยินดีด้วยครับสำหรับ TMC 045 N สวยมากครับ คราวนี้ผมก็มีเพื่อนที่เล่น TMC 045 N เพิ่มอีกท่านหนึ่งแล้ว :D :D :D

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 16:11:42 »

ได้แล้วครับน้า เหาฉลาม  เพลงเพราะมากครับทั้งเสียงร้องและเล่นเลยครับ
ยินดีด้วยครับสำหรับ TMC 045 N สวยมากครับ คราวนี้ผมก็มีเพื่อนที่เล่น TMC 045 N เพิ่มอีกท่านหนึ่งแล้ว :D :D :D

สงสัยจะต้องมีการรวมพลคนรัก TMC 045 ละมั้งครับ น้าหน่่อย  ;D ;D ;D ผมอยากเล่นได้เก่ง ๆ ครับ แบบอิมโพรไวส์ได้เลย ประมาณนั้นน่ะครับ ;D ;D

Ki-Ta-Kao

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 16:15:39 »
ไพเราะเลยทีเดียวครับ ;)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 16:18:51 »
เล่นดี ร้องเพราะ ถ้ามามิตติ้ง ต้องโชว์เพลงนี้ด้วยจ้า
Line id: 081-8718003

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 16:39:08 »
น้าเหาฉลาม เล่นได้มาถึงตรงนี้ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ ซ้อมบ่อยๆ มันจะไปแบบอัตโนมัติเลยครับ ตอนนี้เหมือนยังกังวลกับการเล่นไปพร้อมกับร้องไปด้วยใช่มั๊ยเอ่ยลองหาเวทีเล่น เราจะได้มีแรงฮีดสู้ และซ้อมต่อไป ง่ายๆ ก็เอาไปเล่นในวงเหล้ากับเพื่อนๆ ก่อนก็ได้ พอชินกับเสียงแซวของเพื่อนๆ ได้ก็จะผ่านไปอีกขั้นละ หรือเวลาไปเที่ยวกับครอบครัวก็เอากีต้าร์ไปด้วย หนังสือเพลงไปให้แฟนช่วยร้อง ลูกๆ หลานๆ ช่วยแจม ก็สร้างสีสรร และความสุขกับครอบครัวได้นะครับ ที่สำคัญ ที่สุดคือ ซ้อมให้บ่อยที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ สู้ๆ ครับ หวังว่าจะได้รับฟังรับชมเพลงใหม่ๆ อีก

1900

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 16:40:00 »
จังหวะดีมากเลยครับน้าเหาฉลาม เพราะเลยฟังสบายๆขึ้นกว่าคลิปแรกมากเลยย มีฮาโมนิคด้วยย

อีกอย่างอายุเท่ากันเลย 47 ครับ ;D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 16:40:12 »

สงสัยจะต้องมีการรวมพลคนรัก TMC 045 ละมั้งครับ น้าหน่่อย  ;D ;D ;D ผมอยากเล่นได้เก่ง ๆ ครับ แบบอิมโพรไวส์ได้เลย ประมาณนั้นน่ะครับ ;D ;D
จากที่ชมคลิปของน้า เหาฉลาม ผมว่าน้า เหาฉลาม ฝีมือดีเลยนะครับ
อีกหน่อยเล่นไปๆ ก็จะอิมโพรไวส์ได้เองครับ

ป.ล. ขออนุญาตเรียนถามน้า เหาฉลาม ว่าภาคไฟฟ้า TMC 045 N ของน้า เหาฉลาม เป็นรุ่น LR-T TX ใช่ไหมครับ ?
       ของผมทางโรงงานติดผิดมาให้เป็นรุ่น LR-T DX ครับ

guitar hunter

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 17:17:10 »
แจ่มมากครับ ทั้งคนทั้งกีต้าร์ สงสัยผมต้องไปเรียนบ้างเหมือนกัน นี่จะครบสามปีที่กลับมาเล่นฝีมือยังกากอยู่เลยคร้บ

keit

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 17:32:34 »
เยี่ยมไปเลยครับ

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 17:35:18 »

จากที่ชมคลิปของน้า เหาฉลาม ผมว่าน้า เหาฉลาม ฝีมือดีเลยนะครับ
อีกหน่อยเล่นไปๆ ก็จะอิมโพรไวส์ได้เองครับ

ป.ล. ขออนุญาตเรียนถามน้า เหาฉลาม ว่าภาคไฟฟ้า TMC 045 N ของน้า เหาฉลาม เป็นรุ่น LR-T TX ใช่ไหมครับ ?
       ของผมทางโรงงานติดผิดมาให้เป็นรุ่น LR-T DX ครับ

ผมยังไม่ได้ดูเลยว่าครับว่าเป็นรุ่นไหนครับน้าหน่อย เดี๋ยวกลับไปจะดูให้นะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 17:38:50 »
ครับน้า เหาฉลาม  ขอบคุณครับ