Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ FENDER CD-60CE  (อ่าน 24127 ครั้ง)

ianadaht

• member
Re: สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ FENDER CD-60CE
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 07:52:42 »
ใจเย็นๆ ครับ ทุกคนมีสิทธิ์ ในการวิจารย์ เท่าเทียมกัน อย่าทะเลาะกันเลยครับ บ้านไม้เป็นบ้านที่สงบ  ทุกคนถ้อยที ถ้อย อาศัยกันครับ

ส่วนเรื่องเสียงของกีตาร์นั้น ผมว่าไปลองเองดีที่สุดครับ หูใคร หูมัน ดีไม่ดียังงัย ตัวเราเป็นคนตัดสิน
เพราะ รสนิยมแต่ละคนไม่เหมือนกันอยู่แล้วครับ

ปล. รักกันไว้เถอะครับ ทุกวันนี้ ในสังคม มันก็แบ่งสีนั้น สีนี้ ก็ปวดกระบาลจะแย่อยู่แล้ว เราควรที่จะหันหน้ามาคุยกันดีๆ และ หาความสุข จากบอร์ด บ้านไม้ต่อไปครับ นิดหน่อยก้ให้อภัยกันนะครับ

เห็นด้วยกับน้าเบียร์ครับ กด Like ให้ทีนึง
Viz

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: สอบถามความเห็นเกี่ยวกับ FENDER CD-60CE
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:29:47 »
จริงอย่างที่ทุกๆคนพูดครับ ทุกคนต่างพูดถูกครับแต่ในมุมของตัวเองครับ ต่างคนต่างมุม
ใครจะใช้อยู่หรือแค่เคยลองก้อดีครับ ทุกคนที่มาวิจานบนกระทู้ก้อเพื่อแสดงความคิดเหนและขอความเหนครับ เพราะฉะนั้น เอาแค่ความคิดเหนครับอย่าใส่อารมครับ เพื่อความสุภาพครับ ^^
ใจเย็นๆๆครับ  ใจเย็นๆๆ
noomxman

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 09:31:59 »
อ้า...Fender เขาเก่งเรื่องไฟฟ้า มิใช่เหรอ
จันทาร ดีกว่า จันไร

tninemyday

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 09:25:27 »
ผมเพิ่งมาอ่าน ไม่ได้ปลุกกระแสนะ แต่รู้สึกตะขิดตะขวงใจกับพวกหูทิพย์ ที่ได้แต่เที่ยววิจาร์ณ ผมว่า จริงอยู่กีต้าร์ดีเสียงดี ก็ทำให้คนเล่นอยากเล่น แต่ถ้าเล่นไม่ได้เรื่อง มีกีต้าร์ตัวเป็นแสน ก็เท่านั้น อยากให้ดูตามความเหมาะสมครับ ถ้าชอบ เล่นแล้วมีความสุข จะไปแคร์อะไรกับเสียงวิจารณ์
อันนี้ตัวอย่างเสียง CD60CE

Fender CD60 Acoustic Guitar in store demo - Tony Farinha @ Nevada Music UK

sayhi555

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 10:45:19 »
ผมคิดว่า กีต้าร์ราคา ประมาณนี้ มันมีตัวเลือกในท้องตลาดอยู่หลายยี่ห้อไงครับ
บางตัว ได้สเป็คไม้ดี งานที่เนี้ยบกว่า แต่เรื่องเสียง และ สัมผัสในการเล่น
ต้องไปลองตัวเอง จะดีที่สุด ไม่มีใครตอบคำถามในใจเราได้ดีที่สุดเท่าตัวเราเองหรอกครับ
เฟนเดอร์รุ่นนี้ผมก็ไม่เคยลองหรอกครับ ไปเบ๊ฯ หลายรอบแล้ว ยังไม่เคยลองสักที  :-[

a-chonburi

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 21:40:12 »
ผมซื้อมา เพราะ ตอนเล่นไฟฟ้าอยู่ ก็ชอบ Fender มากครับ วันนั้นไปซื้อสายกีตาร์ พอดีเห็น ลองแป๊บเดียวผมก็ควักตังจ่ายเลย
สรุปเสียง และคุณภาพ ก็อย่างที่เขาว่ากันนั่นแหละครับ ขี้เกียจบรรยาย จริงๆ
ผมขายให้เด็กแถวบ้านไปถูกๆครับ พอดีนี้ผม ขายกีตาร์ไปหมดแล้ว จอง PRS se angelus+pickup ก็ยังไม่มา เลยไปขอยืม FENDER CD-60CE  ที่ขายไปกลับมาเล่น
เอารูปมาฝากด้วยครับ

เอ๊ะ อะไร แว็บๆ

ฮู้ไปโดนอะไรมา รูใหญ่จัง

ไม้แผ่นหน้านี่ ขอบอกว่าเกรดต่ำมาๆ ไม้สปรูซ บางมากครับ ผมเอา caliper วัด ประมาณ 0.5 มม แปะไว้บนผิวหน้าอย่างเดียวครับ  ส่วนใส้ในนี่ เป็นไม้อัด ไขว้ไป ไขว้มา คนละทาง  YAMAHA หรือ TAKAMINE ราคา 6-7000 นี่ สปรูซ หนากว่านี้ครับ แล้วยังแปะด้านล่าง ไม้แผ่นหน้าอีก

tninemyday

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:13:49 »
ผมซื้อมา เพราะ ตอนเล่นไฟฟ้าอยู่ ก็ชอบ Fender มากครับ วันนั้นไปซื้อสายกีตาร์ พอดีเห็น ลองแป๊บเดียวผมก็ควักตังจ่ายเลย
สรุปเสียง และคุณภาพ ก็อย่างที่เขาว่ากันนั่นแหละครับ ขี้เกียจบรรยาย จริงๆ
ผมขายให้เด็กแถวบ้านไปถูกๆครับ พอดีนี้ผม ขายกีตาร์ไปหมดแล้ว จอง PRS se angelus+pickup ก็ยังไม่มา เลยไปขอยืม FENDER CD-60CE  ที่ขายไปกลับมาเล่น
เอารูปมาฝากด้วยครับ

เอ๊ะ อะไร แว็บๆ

ฮู้ไปโดนอะไรมา รูใหญ่จัง

ไม้แผ่นหน้านี่ ขอบอกว่าเกรดต่ำมาๆ ไม้สปรูซ บางมากครับ ผมเอา caliper วัด ประมาณ 0.5 มม แปะไว้บนผิวหน้าอย่างเดียวครับ  ส่วนใส้ในนี่ เป็นไม้อัด ไขว้ไป ไขว้มา คนละทาง  YAMAHA หรือ TAKAMINE ราคา 6-7000 นี่ สปรูซ หนากว่านี้ครับ แล้วยังแปะด้านล่าง ไม้แผ่นหน้าอีก

น่าเสียดายจังเลยนะครับ ผมว่าคนที่ซื้อไปไม่รู้คุณค่าของมัน ผมก็มีนะ กีต้าร์ตัวสัก 2สามพัน หรือหลักสองสามหมื่น แต่ทุกตัวที่ผมซื้อผมรักมันทั้งนั้น ผมเก็บอย่างดี เพราะมันคือกีต้าร์ของผมที่อุตสาห์สะสมเงินซื้อมา
* เด้กแถวบ้านที่ขายไปให้ มันคงนึกว่าเป็นกลองมั๊ง

skywalker

• member
    • กีต้าร์มือ 2
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 10:31:31 »
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่นนะ เหตุเพราะไปลองเสียงที่ central แจ้งอ่ะ
เสียงภาคไฟฟ้าออกแอมป์ดีๆ มันยั่วใจเหลือเกิน

จากนั้นก็ไปซื้อที่เวิ้ง จริงๆ ก็ลองหลายยี่ห้อ ที่เขาว่าดีอย่างน้นอย่างนี้
เอาเข้าจริงเราไม่ชอบแฮะ

อ้อ! ลืมบอกไป คือผมเป็นแฟนคลับ fender อยู่แล้วด้วย
ส่วนตัวที่ใช้งานอยู่ทำในจีนครับ Made in China

เท่าที่ลอง
ภาคปกติเสียงก็ไม่ถึงกับดีมาก ผมว่าก็อยู่ในระดับพอใช้ได้ ส่วน touching ผมว่ามันสูงไปนิด
เอาไปให้ร้านปรับแต่งนิดนึงออกมาเข้ามือดีมากเลย ผมอาจจะไม่หูเทพนะ แต่ก็พอใจในเสียงภาคปกติ และชอบเสียงภาคไฟฟ้ามากๆ

อันนี้ผมว่าแล้วแต่คนจริงๆ รสนิยมความชอบว่ากันไม่ได้
แนะนำคนที่จะซื้อว่าหารุ่น ยี่ห้อที่สนใจหลายๆ แบบ
แล้วเดินเข้ารัานหลายๆ ร้าน ลองไปเรื่อยๆ ครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี หานางในฝันให้เจอ

อันไหนเราชอบก็อันนั้นล่ะ อาจจะไม่ใช่รุ่นที่เราลิสไว้เลยก็ได้

เหมือนเลือกแฟน ไม่มีใครแนะนำเราได้หรอก
ชอบไม่ชอบตัวเราลัวนๆ คำแนะนำก็เอาไว้พิจารณาส่วนถึง

แต่พอจะเอาจริงให้ดูที่ใจเราก่อนเลยอันดับแรกครับรักใครชอบใครคว้าเลย
อย่าไปถามใครอีก ตอนเลือกแฟนเราคงไม่ถามเพื่อนนะ คนนี้ดีเปล่า สวยไหม? :)

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2013, 22:06:53 »
ไม่เคยเล้นเสียงเปล่า แค่ได้ยินนักดนตรี เลนที่ร้านมดเดิน พิดโลก

เสียงดีเลยหละ PA ร้านก้อไมไ่ด้เจ๋งมากมายนะ

หรือว่าน้องเค้าปรับเก่งไม่รู้ ผมว่าดีเลย ไม่เหทือนที่ได้ยืนมา
Lekjang2513

CDMSU

• member
  • หมากปิ่น
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 19:16:03 »
พี่ที่อยู่ด้วยกันกับผมใช้FENDER CD-60CE ตัวนี้อยู่ ผมใช้อีกยี่ห้อราคาหมื่นต้น(ยี่ห้อขอสงวนนาม) ลองเปรียญเทียบกัยดูงานประกอบยังด้อยกว่าตัวของผมหน่อย  ส่วนเรื่องเสียงเท่าที่หูของผมประเมินดูนะครับ เสียงเปล่าก็พอพอกัน  แต่ออกแอมป์ครับพี่น้องFENDER CD-60CE กินเจ้าตัวที่ผมใช้อยู่ขาดเลย ความคิดเห็นส่วนตัวผมเจ้าFENDER CD-60CE คุณภาพก็คุ้มราคาดีภาคไฟฟ้าดีกว่าตัวที่ผมใช้ที่ราคาหลักหมื่นต้นด้วยซ้ำ แต่ก็อย่างว่าครับความชอบคนเราไม่เหมือนกัน  เสียงดีไม่ดีมันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคนครับ อย่าคิดมากมีความสุขกับเจ้าตัวที่เรามีอยู่ก็พอแล้วครับ ;D ;) :D :)
ประชากรแห่งแสงดาว

Mmaxx

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 04:10:51 »
บางคนก็พูดเกินไปนะ เอาซะเสียเลย  :'( :'( :'(