Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ...Fishman loudbox mini...ดีจริงหรือ  (อ่าน 13491 ครั้ง)

yo51

• member
Re: ...Fishman loudbox mini...ดีจริงหรือ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 12:49:16 »
  และแล้ว...เหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก้อเกิดขึ้น ขณะกำลังจะจ่ายตังค์ สายตาผมก้อดันไปแอบเห็น เจ้า Fishmanloudbox Artist เข้า ก้อเฉยๆนะไม่สดุดตา
 เท่าไหร่ เพราะเราตกหลุมรักเจ้า มินิ จนหมดใจไปแล้ว.....แต่ไม่รู้อะไรมาดลใจให้ปากเผลอพูดออกไป....น้องพี่ขอฟังเสียง ไอ้ตัวนั้นหน่อยได้ไหม ลองเฉยๆ
 พี่งบน้อย ซื้อไม่ไหวหรอก นะ..นะ ขอฟังหน่อย
      ไอ้น้องมันก้อค้อนให้อีกวง งบน้อยยังทลึ่งอีก เอ้าๆ ลองก้อลอง หน่อยเดียวนะ.....ขอบคุณครับน้อง

กรรมของเวร....เวรของกรรม..........กีต้าร์เด็กๆที่แขวนอยู่บนราวนอกตู้(ของธรรมดา) กริ๊งแรกเท่านั้นที่ได้ยิน....ผมตัวชา หน้าซีด ปากสั่น
 ต้องเอามือจับเก้าอี้ไว้ หน้าจะมืดเสียให้ได้  ทำไม สวรรค์-นรก มันทำกับผมได้ขนาดนี้  สุ้มเสียงมัน นุ่ม-แน่น-หนัก กว่าเจ้า มินิ แบบว่ารู้สึกได้ชัดเจน ใจนึกด่า
 ตัวเอง ลองทำไม ลองทำไม ทำไมต้องลอง...........................
          ลืมรักเก่าเจ้า มินิ ไปทันที ปากคอสั่นน้องคร้าบ 19,200 บ.นี่ลดให้พี่บ้างได้มั๊ยคร้าบ พี่มาไกล ไหนกลับไปยังไม่รู้ว่าจะโดนอะไรอีก...นะ..นะลดให้พี่หน่อย
 ไอ้น้องมันแสยะยิ้ม  ..ไม่ได้..ไม่ได้ ราคานี้เท่ากรุงเทพแล้ว ไม่มีตังค์ก้อไม่ต้องเอา เอาละไหนๆก้อมาไกลแถมฟุตสวิทให้อันนึง....พี่ไม่เอาได้ไหม.....ม่ายด้ายยยย
          คนเราเมื่อหน้ามืดแล้วทำอะไรก้อได้   โอเค โอเค โอเค๊....ผมตระโกนเสียงดังลั่น

...พี่เอาตัวนี้ Fishmanloudbox Artist ตัวนี้แหละ แกะราคาออกให้หมด แล้วเขียนบิลให้พี่ 3500 บ.พอ........ไม่ต้องถามเหตุผล และห้ามให้ตรูลองตัวไหนอีก
  นี่แหละที่มาของกระทู้..... มินิ ดีจริงหรือ ..... ;D :) ;D :)

TOM1869

• member
Re: ...Fishman loudbox mini...ดีจริงหรือ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 12:58:48 »
วันไหน เมียอยู่บ้านคนเดียว จะแอบไป ขอซื้อ 4500 บาท
Line id: 081-8718003

Traveler

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 13:01:32 »
ลุ้นจนน้ำลายเหนียว สุดท้ายก็ได้สมาชิกเข้าชมรมอีกหนึ่ง

pyneng

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 13:46:23 »
น้า yo51 ตลกดีคับ
แล้วเมียเชื่อมั้ยครับ 3500 อ่ะ 5555
น่าจะยังมีต่อ

yo51

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 13:58:29 »
  มีครับ เมื่อกี้พิมพ์แล้ว  ส่งไม่เข้าเดี๋ยวต้องพิมพ์ใหม่

yo51

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 14:02:57 »
  ...ขอบคุณ พี่ Tom 1869 ที่ช่วยแนะนำ ใช้แอมป์ให้มันสมกับกีต้าร์หน่อย ขอบคุณที่ทำให้ผมเสียตังค์  ขอบคุณครับ...

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 15:19:59 »
กีต้าร์ ตัวละ 40,000 บาท ใช้แอมป์ ตัวละ 3,500 บาท อิอิอิอิ
Line id: 081-8718003

chaiyotkong

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 15:41:25 »
ละครสนุกดีครับ ได้พี่สาวนางเอกจริงๆ 55

leo

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 17:28:05 »
ของเขาดีจริง ลุ้นอยู่เหมือนกัน

hengheng

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 19:50:21 »
 ;D ;D ;D555 นึกลุ้นตั้งนานครับ ดีใจด้วย ดีใจด้วย เลือกไม่ผิดครับ..เยี่ยม!!

jewaros

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 22:23:38 »
แล้วแม่นางเอกจะเสียงดีขนาดไหนเนี่ย ขนาดพี่สาว ยังขนาดนี้ เหอ เหอ  ;D ;D

Guitarme

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 23:01:26 »
นี่เป็นเหตุผลว่าทำไมผมถึงไม่กล้าลองพี่สาวนางเอก เพราะกัวใจอ่อนเหมือนน้าไงคับ เลยได้นางเอกมาแทน แค่นี้ผมก้อรักตายแล้วคับ 555

MUI

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 03:58:28 »
ถ้าลองหมอนวดเทเล่อร์ในตู้กระจก

จะพี่สาวนางเอกก็เทอะ

รับรอง ขากลับ ต้องกลับรถไฟ(ฟรี ถ้ามี)

yo51

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:18:05 »
   และแล้ว...............เหตุการณ์ที่คาดเดาไว้ล่วงหน้าก้อเป็นจริง

หลังจากได้พี่สาวนางเอกแล้ว ก้อคำนวน ควรคิด ไตร่ตรองอย่างรอบครอบ จากที่ตั้งใจว่าจะค้าง เชียงใหม่เจ้า ซักคืน ,,, จะได้ไปอุดหนุน
  เจ๊สุนทรี...ฟังน้องลานนา ฮัมเพลง และ .........ซักคืน          เอาวะยอมตัดใจเป็นคนดี ดีกว่า ขับรถกลับบ้านเลย ขากลับขับช้ามากๆ ถึงบ้านเอาดึกพอควร ฮิ..ฮิ
  หลับกันหมดบ้านแล้ว สบายค่อยๆอุ้มนางเอกเข้าบ้าน แอบเอาไว้ข้างๆซอกตู้ อาบน้ำอาบท่า กะว่าจเข้านอนเลย  อดใจไม่ได้จริงต้องแอบลงไปปลุกปล้ำ
  นางเอกคนใหม่ซะหลายรอบ...........

yo51

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:40:53 »
  หลังจากชื่นฉ่ำกับนางเอกใหม่จนหนำใจแล้ว ก้อบอกให้เธอแอบๆอยู่ที่เดิมไปก่อนนะ    ตื่นเช้ามาทำหน้าที่ตามปกติ รอ..ร้อ..รอ จนบ่ายใกล้เย็น ผบ.
 ออกไปรับลูกแล้วพาไปว่ายน้ำต่อ....โอกาสเป็นของเราแล้ว
    รีบพาพี่สาวนางเอกออกมา เมื่อคืนลุยกันในบ้าน วันนี้ต้องเปลี่ยนบรรยากาศ พาออกงานสนามหลังบ้านดูบ้าง ดูซิฟิลลี่ง
 เธอจะเป็นฉันใด คราวนี้เล่นมันทั้งสองรูเลย ทั้งบนทั้งล่าง หากมีข้างหลังก้อคงเล่นด้วย ฮ่า..ฮ่า รูบนถล่มด้วย Ova...ส่วนรูล่างลุยด้วย Sure 58 ที่แอบ
 จิ๊กมาจากร้าน..........ไม่เลว  ไม่เลว เธอสู้ได้ บ่มียั่น เอาไหว ไหวอยู่.....

yo51

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 09:57:22 »
   ขณะกำลังโรมรันพันตรูกันนัวเนีย  ........ แสงจันทร์กระจ่าง ส่องนำทางสัญจร คิดถึงนางฟ้าาาาาา...
   เสียงรถจอดพรีดหน้าโรงรถ....เราตื่นจากพวังค์ ตาเหลือก เก็บน้องเค้าไม่ทัน เอาไงวะนี่  ขาสั่น...เอาไงดี  ขณะเก้ๆ กังๆ ทำอะไรไม่ถูกอยู่นั่นเอง
   ก้อมีเสียงดังกังวานมาจากโรงรถ ว่า  เอออ  อันนี้เสียงเพราะกว่าอันก่อน นะ  เสียงดี เสียงดี...(ใจชื้นขึ้นมาหน่อย)
   แล้วเจ้าของเสียงก้อโผล่มาจากโรงรถ  ชำเลืองไปที่พี่สาวนางเอกค้อนให้นิดนึง เสียงดีนะเรา...พร้อมกับหันมาแสยะยี้มให้ผม พร้อมกับเสียงดังฟังชัดว่า

เท่าไหร่ละตัวนี้...ราคาเท่าไร  เท่าไร...

..แฮะ...แฮะ...จร้า  นี่ไง บิลอยู่นี่ไง เสียงเกินราคาเนาะ จ๋าจ๊ะ จําจร้า.. :'( :'( :'( 

aoorisa

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 10:34:50 »
   ขณะกำลังโรมรันพันตรูกันนัวเนีย  ........ แสงจันทร์กระจ่าง ส่องนำทางสัญจร คิดถึงนางฟ้าาาาาา...
   เสียงรถจอดพรีดหน้าโรงรถ....เราตื่นจากพวังค์ ตาเหลือก เก็บน้องเค้าไม่ทัน เอาไงวะนี่  ขาสั่น...เอาไงดี  ขณะเก้ๆ กังๆ ทำอะไรไม่ถูกอยู่นั่นเอง
   ก้อมีเสียงดังกังวานมาจากโรงรถ ว่า  เอออ  อันนี้เสียงเพราะกว่าอันก่อน นะ  เสียงดี เสียงดี...(ใจชื้นขึ้นมาหน่อย)
   แล้วเจ้าของเสียงก้อโผล่มาจากโรงรถ  ชำเลืองไปที่พี่สาวนางเอกค้อนให้นิดนึง เสียงดีนะเรา...พร้อมกับหันมาแสยะยี้มให้ผม พร้อมกับเสียงดังฟังชัดว่า

เท่าไหร่ละตัวนี้...ราคาเท่าไร  เท่าไร...

..แฮะ...แฮะ...จร้า  นี่ไง บิลอยู่นี่ไง เสียงเกินราคาเนาะ จ๋าจ๊ะ จําจร้า.. :'( :'( :'(
ขำมากครับ  ชอบมากด้วย นั่งหัวเราะคนเดียวเลย

Traveler

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 11:13:09 »
เฮ้อ! คลื่นลูกใหม่ไล่คลื่นลูกเก่าจริงๆ
  ;D ;D ;D

jewaros

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 12:31:24 »
นึกว่าอ่านอย่างอื่นอยู่นะครับเนี่ย ตอนถึงจุดไคลแมกซ์ของเรื่องนี่ตื่นเต้นมากครับเพราะว่าผมมีประสบการณ์แบบนี้ปีละหลายรอบเลยครับตอนโดนถามราคาน่ะครับ 555
บอกราคาอย่างเดียวว่าซื้อต่อเค้ามาไม่แพงถูกกว่าของใหม่เกินครึ่งอีก  :P :P อิอิ

Guitarme

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 22:04:19 »
น้า ๆ แต่ละคน ประสบกานไม่ต่างกันเลย เอาว่าเล่าได้ฮามากคับ นึกภาพตามไปด้วย ขำจิง ๆ 555 วันหลังขอยืมไปใช้บ้างนะคับ....