Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงกับผลการตัดสิน รายการ thailand got talent  (อ่าน 10681 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: รู้สึกยังไงกับผลการตัดสิน รายการ thailand got talent
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:29:40 »
วงการมายา มันก็คือวงการมายาครับ เรียกได้ว่า ตอแหล นี่เอง ทุกอย่างมันเขียนขึ้นมาแล้ว  เมื่อก่อนผมเคยไปช่วยเพื่อน Set ฉาก รายการเกมชโชว์ เกมหนึ่ง  ที่เราเห็นในทีวีมันตัดต่อเสร็จมาแล้ว เรียงมาอย่างดี  แต่ตอนอัด มันอัดมาเป็นตอนๆ เช่น ในทีวีมีการสนทนา กันอยู่ แล้วก็ตัดไปที่ พิธีกร พูดขอบคุณแขกรับเชิญ   พออัดจริง   พิธีกร แมร่งยังไม่เคย ฟังแขกรับเชิญพูดเลย  แต่มันก็อ่านตามสคลิป ไป ว่าขอบคุณ คุณ A มากๆ นะครับ ที่มาให้ความรู้ แก่พวกเรา   พออัดเสร็จ มันก้ กลับบ้าน  แล้วเดี๋ยว ค่อยมา อัด แขกรับเชิญสนทนากันที หลัง แล้วค่อยเอามาตัดต่อ  ผมดูแล้วรู้สึกว่า มันตอแหลดี  ไม่มีความจริงใจ มีแต่เรื่องผลประโยชน์ทั้งนั้น  เดี๋ยวนี้รายการดีดี หายากขึ้นทุกวัน ดูซิ ขนาด รายการ 108 ดนตรี ยังโดนถอดออกไป ทั้งๆ ที่ เป็นรายการดนตรี ที่เหลืออยู่เพียงรายการเดียว ที่มีเนื้อหาดีดี.......................เฮ้อ น่านาจใจ กับวงการจริงๆ

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: รู้สึกยังไงกับผลการตัดสิน รายการ thailand got talent
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:34:22 »
ผมก็เห็นอย่างน้าเบียร์ครับ บางทีได้สัมผัสกับวงการนี้ เจอเองกับตา ก็หรอ เค้า set กันเป็นระบบระเบียบ ต่อหน้าอย่างลับหลังอย่างนึง

เห็นรายการโหวตแล้วไม่อยากดูเลยครับ แต่ทำไงได้ที่บ้านแย่งทีวีกันสุดท้าย หนีไปเล่นกีต้าคนเดียวดีสุด อิอิ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:35:48 »
อ่าว 108 โดนถอดแล้วเหรอครับ ถึงว่าผมไม่เห็นนานเลย
น่าเสียดายรายการดีๆ หมดกัน..
:)

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:43:17 »
วงการมายา มันก็คือวงการมายาครับ เรียกได้ว่า ตอแหล นี่เอง ทุกอย่างมันเขียนขึ้นมาแล้ว  เมื่อก่อนผมเคยไปช่วยเพื่อน Set ฉาก รายการเกมชโชว์ เกมหนึ่ง  ที่เราเห็นในทีวีมันตัดต่อเสร็จมาแล้ว เรียงมาอย่างดี  แต่ตอนอัด มันอัดมาเป็นตอนๆ เช่น ในทีวีมีการสนทนา กันอยู่ แล้วก็ตัดไปที่ พิธีกร พูดขอบคุณแขกรับเชิญ   พออัดจริง   พิธีกร แมร่งยังไม่เคย ฟังแขกรับเชิญพูดเลย  แต่มันก็อ่านตามสคลิป ไป ว่าขอบคุณ คุณ A มากๆ นะครับ ที่มาให้ความรู้ แก่พวกเรา   พออัดเสร็จ มันก้ กลับบ้าน  แล้วเดี๋ยว ค่อยมา อัด แขกรับเชิญสนทนากันที หลัง แล้วค่อยเอามาตัดต่อ  ผมดูแล้วรู้สึกว่า มันตอแหลดี  ไม่มีความจริงใจ มีแต่เรื่องผลประโยชน์ทั้งนั้น  เดี๋ยวนี้รายการดีดี หายากขึ้นทุกวัน ดูซิ ขนาด รายการ 108 ดนตรี ยังโดนถอดออกไป ทั้งๆ ที่ เป็นรายการดนตรี ที่เหลืออยู่เพียงรายการเดียว ที่มีเนื้อหาดีดี.......................เฮ้อ น่านาจใจ กับวงการจริงๆ
อ่าว 108 โดนถอดแล้วเหรอครับ ถึงว่าผมไม่เห็นนานเลย
น่าเสียดายรายการดีๆ หมดกัน..

108 ช่อง TPBS ใช่ปะครับ

เห็นเข้าบอกว่าจะกลับมาใหม่นะครับ ( ตามที่เขาว่าไว้ว่าไม่เกินครึ่งปี )

เห็นด้วยกะน้าเบียร์ครับ
ได้ยินมาว่าบางเวที จัดขึ้นมาเพื่อโปรโมทนักร้องใหม่ในค่ายด้วย
คือทำเหมือนเป็นประกวด แต่ไม่ใช่

ไม่เคยทนดูได้สักทีครับ ผมว่ามันเฟค

+2 ครับ

+3 ครับครับ ;D

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:51:15 »
ผมเคยมีความคิด เตี้ยๆ นะ ถ้าผมอยากจะโปรโมทสินค้า เจ้า PU  คนจนของผมผ่านสื่อทางทีวี

ผมจะติด PU แบบ 3 หัวด้านนอก ให้มันเหมือนคนไข้โครม่า แล้วผมก็ จะแกล้งทำตัวเป็นคนดี ไปขอออกรายการ เกมส์ พันหน้า แล้วก็ขอรางวัลถ้าผมทำได้เกิน 50 คะแนน เป็น เครื่องอุปกรณ์ กีฬา ให้ โรงเรียน ที่ไหนก็ได้ ซักที่นึง

แล้วผมก็เดินถือกีตาร์ ของผมที่ติด PU 3หัว  แบบด้านนอก ออกมากลางสตูดิโอ้    และ เชื่อได้เลย เดี๋ยว พิธีกร ต้องถามผมว่านี่มันคือ อะไร เพราะเค้าคงไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน  และก็เข้าตามแผนที่ผมวางไว้เป๊ะ ผมก็บอกว่า ผมเป็นคนทำเอง  แค่นี้ ผมก็ได้ โปรทโมท PU ของผมออกทีวีแล้ว ส่วนรางวัลเรื่องเครื่องกีฬา นั่นไม่ใช่ เรื่องหลัก ได้ไม่ได้ ผมไม่สนใจ  ผมสนใจแต่ ว่า ผมได้โปรโมทสินค้าแล้ว......อิอิ เป็นงัย เตี้ยดี มั๊ยผม

แต่เอาเข้าจริงๆ ผมก็ทำแบบนั้นไม่ได้  เพราะ มันไม่ใช่ นิสัยของผม  แต่เรื่อง เตี้ยๆ เนี่ย ผมก็คิดได้นะ เพราะ ฉนั้น อย่าไปเชื่อ อะไร ที่เรา เห็น ในทีวีมาก เพราะมันไม่ได้เป็นอย่างที่คุณเห็นหล่อก

ลองคิดเล่นๆ ถ้าผมทำอย่างนั้นจริงๆ  คนที่ดูอยู่ทางบ้าน ก็ต้องคิดว่าผมใจบุญ ทำเพื่อเด็กๆ เป็นคนมีน้ำใจ  แต่เรื่องจริง จะมีใครรู้ว่า ผม แมร่งโครตเตี้ยเลย ผมวางแผนการชั่วร้ายไว้หมดแล้ว  ใช้ สื่อเป็นเครื่องมือ ใช้ โรงเรียน เด็ก บังหน้า เพื่อที่ต้องการจะโปรโมท สินค้าตัวเอง เพื่อ ผลประโยชน์ของตัวเอง เห็นชัดมั๊ยแบบนี้......อิอิ

แค่นี้ น่าจะเข้าใจเรื่องรายการเกมส์ หรือ ประกวด ต่างๆ ทาง ทีวี ได้ดีขึ้นนะครับ

kurtdd

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 20:08:57 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับว่า.... ถ้าเป็นต่างประเทศนี่นักร้องโอเปร่าคงได้แชมป์กันหมดแน่เพราะเสียงดีกันเยอะเหลือเกิน
ผมว่า แชมป์นี่ต้องแบบว่า extraordinary คือ เหนือธรรมดาจริงๆ
ใช่ครับ เห็นด้วย ผมดูแล้วผมรู้สึกว่า อะไรคนไทยมีความสามารถแค่นี้เองเหรอ คนที่เก่งกว่านี้นะมีเยอะทำไมเค้าไม่มาออก แบบพี่ ทักษ์ อ. เด่น

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 20:32:23 »
ผมเคยมีความคิด เตี้ยๆ นะ ถ้าผมอยากจะโปรโมทสินค้า เจ้า PU  คนจนของผมผ่านสื่อทางทีวี

ผมจะติด PU แบบ 3 หัวด้านนอก ให้มันเหมือนคนไข้โครม่า แล้วผมก็ จะแกล้งทำตัวเป็นคนดี ไปขอออกรายการ เกมส์ พันหน้า แล้วก็ขอรางวัลถ้าผมทำได้เกิน 50 คะแนน เป็น เครื่องอุปกรณ์ กีฬา ให้ โรงเรียน ที่ไหนก็ได้ ซักที่นึง

แล้วผมก็เดินถือกีตาร์ ของผมที่ติด PU 3หัว  แบบด้านนอก ออกมากลางสตูดิโอ้    และ เชื่อได้เลย เดี๋ยว พิธีกร ต้องถามผมว่านี่มันคือ อะไร เพราะเค้าคงไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน  และก็เข้าตามแผนที่ผมวางไว้เป๊ะ ผมก็บอกว่า ผมเป็นคนทำเอง  แค่นี้ ผมก็ได้ โปรทโมท PU ของผมออกทีวีแล้ว ส่วนรางวัลเรื่องเครื่องกีฬา นั่นไม่ใช่ เรื่องหลัก ได้ไม่ได้ ผมไม่สนใจ  ผมสนใจแต่ ว่า ผมได้โปรโมทสินค้าแล้ว......อิอิ เป็นงัย เตี้ยดี มั๊ยผม

แต่เอาเข้าจริงๆ ผมก็ทำแบบนั้นไม่ได้  เพราะ มันไม่ใช่ นิสัยของผม  แต่เรื่อง เตี้ยๆ เนี่ย ผมก็คิดได้นะ เพราะ ฉนั้น อย่าไปเชื่อ อะไร ที่เรา เห็น ในทีวีมาก เพราะมันไม่ได้เป็นอย่างที่คุณเห็นหล่อก

ลองคิดเล่นๆ ถ้าผมทำอย่างนั้นจริงๆ  คนที่ดูอยู่ทางบ้าน ก็ต้องคิดว่าผมใจบุญ ทำเพื่อเด็กๆ เป็นคนมีน้ำใจ  แต่เรื่องจริง จะมีใครรู้ว่า ผม แมร่งโครตเตี้ยเลย ผมวางแผนการชั่วร้ายไว้หมดแล้ว  ใช้ สื่อเป็นเครื่องมือ ใช้ โรงเรียน เด็ก บังหน้า เพื่อที่ต้องการจะโปรโมท สินค้าตัวเอง เพื่อ ผลประโยชน์ของตัวเอง เห็นชัดมั๊ยแบบนี้......อิอิ

แค่นี้ น่าจะเข้าใจเรื่องรายการเกมส์ หรือ ประกวด ต่างๆ ทาง ทีวี ได้ดีขึ้นนะครับ

โอ เข้าใจอะไรขึ้นอีกเยอะเลยครับ
อย่างพวกกด like ใน FB 1 ครั้ง ร่วมบริจาค ... บาท

น่าทำมั่งแฮะ แฮ่ะๆๆ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 20:33:41 »
น้า AGP8x
เดี๋ยวได้ครบ 100 เมื่อไหร่เราไปลงประกวดก็อตฯกันครับ (โหวตกันเอง)

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 21:17:45 »
รายการอะไรก็แล้วแต่ ที่โหวต-แจกของ ผ่าน SMS
เงินรางวัลก็คือเงินคนโหวตนี่แหละครับ โหวตครั้งนึง 6 บาท
ais dtac true ก็ต้องแบ่งให้กับเบอร์ที่โหวต(แต่ไม่รู้เท่าไหร่) สมมุติ 3 บาท
ล้านโหวตก็ 3 ล้านบาท(ได้ใคร) สงสัยได้เจ้าของรายการ

ตูมตามได้ที่ 1 มีเจ๊คนนึงโหวตเป็นล้าน(ดูจากในทีวี)แล้วยังมีคนอื่นอีกตั้งเท่าไหร่
รายการบอกรึปล่าว ว่าตูมตามมีคะแนนโหวตเท่าไหร่ แล้วจะเชื่อได้มั้ยว่าเท่าไหร่

ส่วนตัวแล้วเรื่องโหวต สำหรับผม ไม่เวิร์ค
เพราะถ้าหน้าตาไม่ดี ไม่มีเงิน ถึงมีฝีมือก็ยากครับ ที่จะไปถึงฝัน
เป็นแค่ความเห็นส่วนตัว อายุต่ำกว่า 13 ผู้ปกครองควรชี้แนะ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

AGP8x

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 21:27:49 »
ผมเคยมีความคิด เตี้ยๆ นะ ถ้าผมอยากจะโปรโมทสินค้า เจ้า PU  คนจนของผมผ่านสื่อทางทีวี

แล้วผมก็เดินถือกีตาร์ ของผมที่ติด PU 3หัว  แบบด้านนอก ออกมากลางสตูดิโอ้    และ เชื่อได้เลย เดี๋ยว พิธีกร ต้องถามผมว่านี่มันคือ อะไร เพราะเค้าคงไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อน  และก็เข้าตามแผนที่ผมวางไว้เป๊ะ ผมก็บอกว่า ผมเป็นคนทำเอง  แค่นี้ ผมก็ได้ โปรทโมท PU ของผมออกทีวีแล้ว ส่วนรางวัลเรื่องเครื่องกีฬา นั่นไม่ใช่ เรื่องหลัก ได้ไม่ได้ ผมไม่สนใจ  ผมสนใจแต่ ว่า ผมได้โปรโมทสินค้าแล้ว......อิอิ เป็นงัย เตี้ยดี มั๊ยผม

แต่เอาเข้าจริงๆ ผมก็ทำแบบนั้นไม่ได้  เพราะ มันไม่ใช่ นิสัยของผม  แต่เรื่อง เตี้ยๆ เนี่ย ผมก็คิดได้นะ เพราะ ฉนั้น อย่าไปเชื่อ อะไร ที่เรา เห็น ในทีวีมาก เพราะมันไม่ได้เป็นอย่างที่คุณเห็นหล่อก

ลองคิดเล่นๆ ถ้าผมทำอย่างนั้นจริงๆ  คนที่ดูอยู่ทางบ้าน ก็ต้องคิดว่าผมใจบุญ ทำเพื่อเด็กๆ เป็นคนมีน้ำใจ  แต่เรื่องจริง จะมีใครรู้ว่า ผม แมร่งโครตเตี้ยเลย ผมวางแผนการชั่วร้ายไว้หมดแล้ว  ใช้ สื่อเป็นเครื่องมือ ใช้ โรงเรียน เด็ก บังหน้า เพื่อที่ต้องการจะโปรโมท สินค้าตัวเอง เพื่อ ผลประโยชน์ของตัวเอง เห็นชัดมั๊ยแบบนี้......อิอิ

วิธียอดนิยมครับ

น้า AGP8x
เดี๋ยวได้ครบ 100 เมื่อไหร่เราไปลงประกวดก็อตฯกันครับ (โหวตกันเอง)

ฮา ๆ ผมว่าไม่เข้าตากรรมการก็ตกไปก่อนแล้วละครับ  อิอิ

ถึงได้เข้าไปเค้าก็หาว่าเฟคอีกละครับ ( อยู่ในกลุ่มนั้นก็โดนเหมาไปด้วยเลย เฮ้อ ...  :'( :'( )

รายการอะไรก็แล้วแต่ ที่โหวต-แจกของ ผ่าน SMS
เงินรางวัลก็คือเงินคนโหวตนี่แหละครับ โหวตครั้งนึง 6 บาท
ais dtac true ก็ต้องแบ่งให้กับเบอร์ที่โหวต(แต่ไม่รู้เท่าไหร่) สมมุติ 3 บาท
ล้านโหวตก็ 3 ล้านบาท(ได้ใคร) สงสัยได้เจ้าของรายการ

ตูมตามได้ที่ 1 มีเจ๊คนนึงโหวตเป็นล้าน(ดูจากในทีวี)แล้วยังมีคนอื่นอีกตั้งเท่าไหร่
รายการบอกรึปล่าว ว่าตูมตามมีคะแนนโหวตเท่าไหร่ แล้วจะเชื่อได้มั้ยว่าเท่าไหร่

ส่วนตัวแล้วเรื่องโหวต สำหรับผม ไม่เวิร์ค
เพราะถ้าหน้าตาไม่ดี ไม่มีเงิน ถึงมีฝีมือก็ยากครับ ที่จะไปถึงฝัน
เป็นแค่ความเห็นส่วนตัว อายุต่ำกว่า 13 ผู้ปกครองควรชี้แนะ

หน้าตาไม่ดี ไม่มีคนโหวตครับ ( แต่ผมไม่เคยโหวตเหมือนกันเปลืองตัง :D )

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 21:36:15 »
ความคิดน้าเบียร์ เตี้ยๆ  หว่าๆ  เฮวๆ   คริ..คริ...ล้อเล่ง

น้าเบียร์จ๋า   คนอย่างพวกเราทำไม่ได้หรอก
เราไม่มี...ต่อมเฮี้ย... ที่จะลงมือได้หรอก

คนพวกนี้เค้าไม่ได้ install โปรแกรม ความดี..ความละอายใจ  เอาไว้..เหมือนอย่างเรา.งิ..งิ..
อ้อ..ไอ้พวกนี้เล่นกีต้าร์ไม่เพราะด้วย  เพราะมันเตี้ย   ไงล่ะครับ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 21:47:12 »
ความคิดน้าเบียร์ เตี้ยๆ  หว่าๆ  เฮวๆ   คริ..คริ...ล้อเล่ง

น้าเบียร์จ๋า   คนอย่างพวกเราทำไม่ได้หรอก
เราไม่มี...ต่อมเฮี้ย... ที่จะลงมือได้หรอก

คนพวกนี้เค้าไม่ได้ install โปรแกรม ความดี..ความละอายใจ  เอาไว้..เหมือนอย่างเรา.งิ..งิ..
อ้อ..ไอ้พวกนี้เล่นกีต้าร์ไม่เพราะด้วย  เพราะมันเตี้ย   ไงล่ะครับ

สงสัยเขาต้องติดตั้งเป็น hardware ครับอาจารย์ แบบว่าฝังชิบไว้ในสมองส่วนหลัง
พวกที่ไม่มี สงสัยทำ..หาย...

AGP8x

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 22:07:11 »
มันติดตั้ง Deep Freeze ไว้ครับ

พอหลับก็โปรแกรมความดีก็หายไป ;D

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:18:51 »
ทุกอย่างเป็นผลประโยชน์ครับ
ปล.ผมไม่ชอบเกมส์โชว์กับละครครับ มีทีวีไว้ดูบอลไทยลีกกับข่าวครับ อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:12:58 »
มันติดตั้ง Deep Freeze ไว้ครับ

พอหลับก็โปรแกรมความดีก็หายไป ;D

เลยทำให้ผมรู้จักโปรแกรมนี้เลย ขอบคุณครับ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:24:53 »
อยากเห็นปรมาจารย์ finger style ในบ้านไม้หลังนี้เข้าแข่งขันบ้างครับ อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:41:29 »
ความคิดน้าเบียร์ เตี้ยๆ  หว่าๆ  เฮวๆ   คริ..คริ...ล้อเล่ง

น้าเบียร์จ๋า   คนอย่างพวกเราทำไม่ได้หรอก

คนพวกนี้เค้าไม่ได้ install โปรแกรม ความดี..ความละอายใจ  เอาไว้..เหมือนอย่างเรา.งิ..งิ..
อ้อ..ไอ้พวกนี้เล่นกีต้าร์ไม่เพราะด้วย  เพราะมันเตี้ย   ไงล่ะครับ

อาจารย์ พูดซะ ผมดูเป็นคนดีเลย.......อิอิ

ผมเคยได้ยิน อาจารย์ ท่านนึง บอกว่า คนดี กับ คนเลว ก็มีความคิดเลวๆ เหมือนกันได้ แต่แตกต่างกันที่ คนดีได้แต่คิด เลว แต่ไม่ทำจริงๆ  แต่คนเลว คิดเลว แล้วทำออกมาจริงๆ  เช่น มีผู้หญิงสวยเซ็ก เอกซ์ อื๊ม เดินผ่านมา ใครมองใครก็คิดว่า อยากจะ โซเดมาคอม  ซักครั้ง จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง  คนดีๆ ได้แต่คิด ไม่ทำจริงๆหล่อก  แต่คนเลว มันคิด แล้วมันทำเลย เดี๋ยวมาก็ดักไป โซเดมาคอม เธอ จนเสร็จกิจ................

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:57:07 »

ห้าๆๆ Deep Freeze ก็มาด้วย ชอบๆ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 10:21:13 »

อาจารย์ พูดซะ ผมดูเป็นคนดีเลย.......อิอิ

ผมเคยได้ยิน อาจารย์ ท่านนึง บอกว่า คนดี กับ คนเลว ก็มีความคิดเลวๆ เหมือนกันได้ แต่แตกต่างกันที่ คนดีได้แต่คิด เลว แต่ไม่ทำจริงๆ  แต่คนเลว คิดเลว แล้วทำออกมาจริงๆ  เช่น มีผู้หญิงสวยเซ็ก เอกซ์ อื๊ม เดินผ่านมา ใครมองใครก็คิดว่า อยากจะ โซเดมาคอม  ซักครั้ง จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง  คนดีๆ ได้แต่คิด ไม่ทำจริงๆหล่อก  แต่คนเลว มันคิด แล้วมันทำเลย เดี๋ยวมาก็ดักไป โซเดมาคอม เธอ จนเสร็จกิจ................

ว่าแต่ "โซเดมาคอม" ที่มันอะไรครับ น้าเบียร์
แบบว่าผม ไม่ค่อยสันทัดกับคำเปรียบเปรย แบบนี้ อิๆๆๆๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 11:40:15 »
ส่วนตัวไปค่อยดูทีวี หรือรายการประกวดต่าง ๆ เพราะไม่ได้เชิญผู้ชำนาญการโดยเฉพาะมาตัดสิน แต่ดันไปเชิญดารานักแสดง มากเป้นกรรมการ ซึ่งไม่มีความชำนาญพอมานั้งติดสิน     ( เพื่อมาดึง เรตติ้ง )
อย่า เห็น แก่ ตัว !!