Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกยังไงกับผลการตัดสิน รายการ thailand got talent  (อ่าน 10686 ครั้ง)

company

• member
ผมรู้สึกเสียดาย 1คะแนนที่ผมไม่ได้โหวตให้  กีต้าร์มือเดียว

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: รู้สึกยังไงกับผลการตัดสิน รายการ thailand got talent
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:40:01 »
ผมไม่ค่อยได้ดูครับ.......เลยไม่สามารถร่วมแสดงความเห็นด้วยได้ครับ...........

แต่ได้ข่าวมาว่ารางวัลนี่สิบล้านเลยเหรอครับ..........

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: รู้สึกยังไงกับผลการตัดสิน รายการ thailand got talent
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:41:30 »
ผมว่ามันก็เป็นเรื่องของธุรกิจอ่ะนะครับ ไม่ต่างกับ The Star หรือ AF บางครั้งเค้าก็ต้องตัดสินด้วยกระแส ฝีมืออาจจะมี แต่กระแสสำคัญกว่าครับ

Biaj_man

• member
  • ไม่ได้โดนเลือกให้เล่น ..แต่เลือกที่จะเล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:45:59 »
10ล้าน อือ ฮืออออออ

company

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:49:58 »
กลายเป็นเวทีประกวดร้องเพลงซะงั้น

Guitar_Joe

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:50:40 »
ผมว่ามันก็เป็นเรื่องของธุรกิจอ่ะนะครับ ไม่ต่างกับ The Star หรือ AF บางครั้งเค้าก็ต้องตัดสินด้วยกระแส ฝีมืออาจจะมี แต่กระแสสำคัญกว่าครับ

ผมเห็นด้วยครับน้า winnie ผมไม่เห็นด้วยกับเรื่องการโหวต บางเวทีถ้าคุณไม่หล่อ ไม่สวย คุณอด โอ้เขามาประกวดร้องเพลงไม่ใช่หรือคอมเม็นบางครั้ง วันนี้คุณหล่อมาก โธ่ ประกวดไรฟะ แหมบางทีเกิดอารมณ์ ตอนที่ผมเป็นครูอยู่ก่อนเข้าประชุมมีครูคนหนึ่งผมไม่รู้จักหรอก ผมเข้าไปใหม่เอากระดาษใบเล็กๆมีเบอร์โทรมาแจกหน้าห้องประชุม บอกว่าช่วยโหวตให้หลานชายหน่อยประกวดร้องเพลงทางทีวี โธ่ ผมไม่เคยรู้อะไรเกี่ยวกับหลานแกเลย แต่เพียงแค่ผมมีโทรศัพท์ ใช่ไม๊ครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

nantfa

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:53:25 »
ตอบ ความคิดเห็นส่วนตัว  :D

ลึก ๆ ผมเชียร์    สาวประเภท2 ที่ชื่อ เบลนะ    ผมว่าเขาโอเคเลย ในเรื่อง เอนเอตอร์เทน ครบเครื่องดี

ส่วนน้อง คนที่ได้เเชมป์ ร้องเพลงเเนวโซบร่าโน่ ออกเเนวร้องนำวง ออเคสตร้า มันช่างไกลตัวจากคนดูคนไทยไปหน่อย

คุณสมศักดิ์  มือ กีต้าร์ มือเดียว ก็เก่งครับเทปเเรกของเเกออกมา ซึ้งมาก เเต่อยากจะเห็นเเกเล่นเพลงเเนว อื่นๆบ้างนอกเหนือจากเล่นเพลงเเนวให้กำลังใจให้ลุกขึ้นสู้อย่างเดียว เช่น ร็อค สนุก สนาน    เลยดูจำเจไปหน่อย

เเต่ถ้ผมเลือกโหวต ระหว่าง   สาวน้อยร้องเพลง โซบราโน่ที่ได้เเชมป์  กับ   รองเเชมป์มือกีต้าร์เเขนเดียว
ผมจะเลือก มือกีต้าร์เเขนเดียว เเบบไม่ลังเลเลย

ท้ศนะส่วนตัวล้วน ๆ นะครับ !!!!  ;D

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

krong

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 15:56:58 »
จริงๆ แล้วเขาต้องการนักร้องมากกว่า ถ้าสังเกตดูจากของต่างประเทศคนที่ได้รางวัลก็นำมาปั้นให้เป็นนักร้อง เพราะบริษัทแม่เป็นค่ายเพลงยักษ์ใหญ่ ส่วนคนที่มีความสามารถด้านอื่นๆ ที่แตกต่างไปเป็นเพียงแค่ตัวประกอบเท่านั้นครับ (ความเข้าใจของผมเอง)

redtopup

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 16:29:27 »
รางวัล 10 ล้านเลยรึครับ
น่าเสียดาย  ผมไม่ค่อยได้ดู ทีวี  ด้วย  ดูแต่ข่าว
เรื่อง ของการประกวด  ผมว่า คนที่ขึ้นประกวดทุกคนที่เข้ารอบ ต้องมีกึ่นกันทุกคน 
อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ขนาด สส ที่เรา คิดว่า  น่าจะเกือบดี  เรา เลือก  แต่ ก็ไม่ได้เป็น สส 
ต่างคนต่างความคิด 
นางงามจักวาล  บางทีเราว่า ไม่น่าจะได้ แต่ กรรมการ กับ ให้คะเเนน 
เรื่องโหวต  บางที มันก็ตรงประเด็น 
แต่บางทีมันก็ไม่ตรงประเด็น  เพราะ  มาตราฐาน  ระดับ การ โหวด แต่ล๊ะคนนั้น ต่างกัน 
การมองภาพ ของ คนที่ ร่วม โหวด  คะแนน  นั้น  ต่างกัน  เนื่องจาก  ความสะสม ผสบการณ์ ของ คนโหวต นั้น ต่างกัน 
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:02:30 »
ผมชอบพี่เบล นันทิตา 55555

Yatsunori

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:12:07 »
ถ้าเป็นโอ๊ะ อยากให้ที่1ทุกทีมเลย แต่ละทีมเก่งมาก บางอย่างหาดูแทบไม่ได้เลยก็มี
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

jason1007

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:13:20 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับว่า.... ถ้าเป็นต่างประเทศนี่นักร้องโอเปร่าคงได้แชมป์กันหมดแน่เพราะเสียงดีกันเยอะเหลือเกิน
ผมว่า แชมป์นี่ต้องแบบว่า extraordinary คือ เหนือธรรมดาจริงๆ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:21:07 »
ท่านที่ได้เอารอบ ออกทีวี เก่งมากๆ ทุกท่าน  แม้จะเป็นท่านที่ตกรอบแรกก็ตาม เพียงแต่ จังหวะและโอกาส ยังมาไม่ถึงครับ
Line id: 081-8718003

panupong

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:51:49 »
ผมก็ดูเหมือนกันครับ แต่รู้สึก อารมณ์เสีย เพราะ กรรมการ ตัดสินมั่ว (ผมดูตอนแรกๆ)

Win

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 18:33:48 »
รู้สึกอยากเป็นญาติน้องเค้า เผื่อได้ตังมั่ง :D

Beatles Beatles

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 18:36:40 »
เบล เสียงดีมากเลยครับ เเเต่เสียดาย .. เห้อ  น่าจะเปนผู้หญิง

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 18:55:07 »
ไม่เคยทนดูได้สักทีครับ ผมว่ามันเฟค
:)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:01:15 »
ไม่เคยทนดูได้สักทีครับ ผมว่ามันเฟค

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:02:56 »
คุยอะไรกันเหรอครับ...............อิอิ

ไม่ว่าเวท๊ไหน  ก็อยู่ที่กรรมการ   แล้ว กรรมการ เป็นใคร ก็เป็นไปตามความรู้สึกของกรรมการ บางครั้งเราก็ต้องยอมรับการตัดสินจากคณะกรรมการ แต่บางเวที เอาใครมาเป็นกรรมการก็ไม่รู้

เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยชอบดูการประกวดซักเท่าไหร่ จะกรรมการก็ดี

ยิ่งโหวด นี่ยิ่งไปกันใหญ่ มันก็เล่นพวกเห็นๆ  น่าเบื่อ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 19:12:23 »
เห็นด้วยกะน้าเบียร์ครับ
ได้ยินมาว่าบางเวที จัดขึ้นมาเพื่อโปรโมทนักร้องใหม่ในค่ายด้วย
คือทำเหมือนเป็นประกวด แต่ไม่ใช่

+2 ครับ
:)