Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์โปร่งที่ได้รับความนิยมสูงสุดมีอะไรบ้างคับ  (อ่าน 22461 ครั้ง)

tlechin

• member
สวัสดีครับ คือผมต้องการอยากรู้ว่ากีต้าร์โปร่งยี้ห้อไหน รุ่นไหนที่ ดารา กูรู ใช้มากที่สุด ช่วยที่นะครับ ^^

jotakun

• member
  • 60O9songs http://www.youtube.com/user/jotakun
    • 60O9songs @youtube
Re: กีต้าร์โปร่งที่ได้รับความนิยมสูงสุดมีอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 00:47:00 »
Taylor Gibson ครับ
ดนตรี ช่างดีเหลือเกิน
@facebook = sixtyoninesongs

smoinync

• member
Re: กีต้าร์โปร่งที่ได้รับความนิยมสูงสุดมีอะไรบ้างคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 00:51:04 »
gib, martin, tay, Ova, K yai, Santa C, Taka, yama, Coil, Larri โอยมีอีกเพียบครับ น่าจะสูงในระดับใกล้เคียงกัน แต่ gib martin tay  จะอยู่ใน list แรกๆเกือบสะส่วนใหญ่ครับ
modularcoldroom.com

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 00:54:04 »
ตั้งโพลโหวตกันเลยครับ ^^

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:05:54 »
Martin Gibson Taylor ขึ้นหิ้งครับ S หรือ K. Yayiri  Yamaha Morris Cat eys ก็ดีครับ  Larrivee Furch ก็ดี

smoinync

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:06:22 »
โห โหวดโพล แล้วจะหาศิลปินที่ไหนมาโหวดครับ  ;D
เอาตามที่เห็นใน TV ใน  concert หน้าปกอัลบั้มก็พอเพียงขรับ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:08:50 »
gib, martin, tay, Ova, K yai, Santa C, Taka, yama, Coil, Larri โอยมีอีกเพียบครับ น่าจะสูงในระดับใกล้เคียงกัน แต่ gib martin tay  จะอยู่ใน list แรกๆเกือบสะส่วนใหญ่ครับ

แล้ว Thumb หายไปไหนอะ  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:09:21 »
โห โหวดโพล แล้วจะหาศิลปินที่ไหนมาโหวดครับ  ;D
เอาตามที่เห็นใน TV ใน  concert หน้าปกอัลบั้มก็พอเพียงขรับ

แหะ ๆ ^0^

smoinync

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:14:51 »
gib, martin, tay, Ova, K yai, Santa C, Taka, yama, Coil, Larri โอยมีอีกเพียบครับ น่าจะสูงในระดับใกล้เคียงกัน แต่ gib martin tay  จะอยู่ใน list แรกๆเกือบสะส่วนใหญ่ครับ

แล้ว Thumb หายไปไหนอะ  ;D
Thumb หายเมื่อมีกิเลสครอบงำครับ เพราะฉนั้นต้อง  milk spa เลยเพ่เท่เนิง

smoinync

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 01:16:14 »
โห โหวดโพล แล้วจะหาศิลปินที่ไหนมาโหวดครับ  ;D
เอาตามที่เห็นใน TV ใน  concert หน้าปกอัลบั้มก็พอเพียงขรับ
ชิมุ ชิมิ๊  ;D
แหะ ๆ ^0^

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:38:58 »
กีต้าร์โปร่งที่ได้รับความนิยมสูงสุดมีอะไรบ้างคับ

Yamaha ครับ คนใช้มาก มีตั้งแต่ Low end ยัน High end  คนหัดกีต้าร์ ทุกคน อย่างน้อยต้องได้ผ่ามมือมาบ้างล่ะ

พวก กีต้าร์ high end เป็น กีต้าร์ที่คนอยากได้ แต่ยังมีไม่มากเท่า yamaha ครับ

กีต้าร์โปร่งยี้ห้อไหน รุ่นไหนที่ ดารา กูรู ใช้มากที่สุด ช่วยที่นะครับ

รุ่นที่  sponser  ให้ใช้ ครับ 

คาราบาว ช่วงหลังๆ ออก concert ก็ยัง พยายาม ใช้กีต้าร์ คาราบาว เลยครับ
Line id: 081-8718003

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:56:03 »
กีตาร์ยามาฮ่า เหมือนรถโตโยต้า ขวัญใจมหาชน มีหลายเกรด ขายดีทุกรุ่น
มาร์ตินก็คงเป็นเบนซ์ ดูหรูหรา รวย (พอเบนซ์เก่าเอามาทำแท็กซี่ตาม บขส.)
เทเลอร์ น่าจะประมาณ BMW ดูโฉบเฉี่ยว เซ็กซี่
โลวเดน คงรถหรูประมาณจากัวร์ ที่เอาไว้ดูมากกว่าไว้เล่น

ขำๆนะครับ ^^
:)

akaza

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:21:03 »
เปรียบเทียบได้เห็นภาพมากๆครับน้ายินยอม

RaTtaWitZ

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:40:08 »
โอ้วว ที่น้าๆ กล่าวมา เคยลองแต่ยามาฮ่า ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยลองเลยครับ อิอิ

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 11:38:21 »
เปรียบเทียบได้เห็นภาพมากๆครับน้ายินยอม

^^
แล้ววีล่านี่มันรถอะไรน้อครับ นึกไม่ออกเลย

smoinync

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:40:15 »
ก็ถ้าขวัญใจดารอง (ไม่ใช่ดารา) กูลอง (ตรงข้ามกับกูรู)  ป้าอา น้องพี่ ญาติเพื่อน คนขับแทกซี่ สิบตรี ถึงพลเอก คนขายเครป ชาวประมง แอร์โฮสเสตท ก็คงเป็น  yamaha เท่านั้นที่คุณแม่บ้านไว้ใจแหละครับ

ส่วนวีล่า เป็นรสแครอทครับ วีล่าแคโรทีน กินมากๆแล้วดี แม้จะไม่อร่อยก็ตาม  5555

คำถามมีอยู่ว่า....

ในนี้มีอยู่กี่อาชีพ และอาชีพไหนได้รับสัมปทานบ้าง

i-barkarm

• member
    • https://www.facebook.com/seksak.s
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:49:29 »
ขึ้น แสดงสด ส่วนใหญ่ 75 %  ใช้ กิบสัน เท่าที่ผม พอสังเกตุได้
facebook/seksak.s

ยินยอม

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 14:51:58 »
รสแครอท แม่เจ้า

Peng

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 18:27:43 »

^^
แล้ววีล่านี่มันรถอะไรน้อครับ นึกไม่ออกเลย

นั่นสิครับถูกแต่ดี

immorkz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 18:47:40 »
Veelah = รสอูมามิ หรือเปล่าคะ -_-'a แป่ก!!!
เห็นโฆษณาในทีวี เลยเอามาแซวนิดนึง