Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำไมค์ กับ ลำโพงไว้ฝึกร้องเพลงหน่อยครับช่วยแนะนำไมค์ กับ ลำโพงไว้ฝึกร้อ  (อ่าน 3542 ครั้ง)

Manowzaa

• member
ช่วยแนะนำไมค์ กับ ลำโพงไว้ฝึกร้องเพลงหน่อยครับ ใครพอทราบบ้างไว้สำหรับฝึกเสียง ร้องเพลง ขอคุณภาพโอเค ราคาไม่แพงมากครับ 

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
ช่วยแนะนำไมค์ กับ ลำโพงไว้ฝึกร้องเพลงหน่อยครับ ใครพอทราบบ้างไว้สำหรับฝึกเสียง ร้องเพลง ขอคุณภาพโอเค ราคาไม่แพงมากครับ

ถ้าต้องการซื้อตั้งกระทู้หน้านี้ถูกต้องครับ แต่ถ้าขอคำแนะนำเฉยๆกรุณาลงกระทู้ในห้องพูดคุยครับและ รอน้าๆใจดีมาตอบครับ

mai_911

• member
อยากใช้เงินทั้งหมดกี่บาทครับ เดี๋ยวจะสาธยายให้ฟัง 55555

Manowzaa

• member
อยากใช้เงินทั้งหมดกี่บาทครับ เดี๋ยวจะสาธยายให้ฟัง 55555

ขอไม่เกิน 1 หมื่นครับพอมั้ยเนี่ย ?

mai_911

• member
ไมค์รุ่นเริ่มต้นขอวพวก Shure หรือ AKG ราวๆ 2พัน (ถ้าจะหาถูกๆลองดู NPE ก็พอได้ครับ ใช้ฝึกหัด ราคาไม่เกิน1พัน)
สายไมค์ ซื้อดีๆหน่อย พวกสายแถมไม่ได้เรื่อง ราคาประมาณ 1พัน
ฝึกอยู่บ้านผมว่าลำโพงอาจไม่เวิร์ก เพราะเปิดดัวก็อาย เปิดน้อยก็ไม่มันส์
แนะนำเป็น หา Mixer เล็กๆซักตัว แบบ 2-4 channel ยี่ห้อ Yamaha, Behringer, Peavey, Mackie
เอามาปรับเสียง เพิ่มเอฟเฟคได้ ราคาคงประมาณ 3-7 พัน แล้วหาหูฟังดีๆซักตัวครับ แบบครอบหัว แนะนำ Superlux ไม่แพง และออกแนวไม่ปรุงแต่ง หาได้ประมาณพันนึง หรือพันนิดๆ

ใข้ Mixer มันดีตรงที่เราสามารถต่อกีต้าร์หรือพวกคาราโอเกะเข้าไปด้วยเลย ซ้อมเพลินครับ

สรุปคร่าวๆ
ไมค์+สาย 3,000
mixer 5,500
หูฟัง 1,500
บวกลบในงบประมาณนี้ครับ