Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ผู้รู้ช่วยหน่อยคับ  (อ่าน 507 ครั้ง)

กฤติน

• member
ให้ผู้รู้ช่วยหน่อยคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 13:30:33 »
พอดีกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าผมมันฮัมเป็นบางคอร์ดคับ  บางทีก็ฮัมที่ F บางทีก็ฮัมที่ Bb มีวิธีแก้ยังไงดีคับ

Nashville

• member
  • fOur'k
Re: ให้ผู้รู้ช่วยหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 14:12:48 »
อันนี้คือเวลาออกแอมใช่มั้ยครับ?
มีตัวปรับnotch มั้ยครับ ลองค่อยๆหมุนปรับหาดูครับ น่าจะช่วยได้ ถ้ามีphaseลองกดดูครับว่าหายมั้ย
Veelah v58gace

PaTT___

• member
Re: ให้ผู้รู้ช่วยหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 20:31:31 »
ถ้าเล่นตามร้าน ลดเบสที่ตัวกีต้าร์ช่วยได้ครับ หรือ หาที่ปิด sound hole

เพราะถ้าเล่นผ่าน mixer บางร้านปรับ eq ย่านเบสไว้เยอะ มีผลทำให้เกิดอาการดังกล่าวได้ครับ หรือ ลดย่านเบส ที่mixer

ก็ช่วยได้ถ้าอยู่ใกลัมือ