Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: recording king ROS626 sold!!  (อ่าน 1766 ครั้ง)

ด่วนแมวเซา

• member
recording king ROS626 sold!!
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 12:57:21 »
ปิดการขายครับ พี่ชายใจดีรับไปอยู่ด้วยแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
Recording king ROS626 FE
กีตาร์ all solid ครับ
specตามนี้ครับ
SPECS

MODEL:   ROS-626
BODY SHAPE:   12-Fret OOO
TOP MATERIAL:           Solid AA Grade Sitka Spruce
BACK MATERIAL:     Solid African Mahogany
SIDE MATERIAL:     Solid African Mahogany
TOP BRACING PATTERN:     Fully Scalloped X-Bracing
TOP BRACES:      Scalloped Spruce
NECK MATERIAL:    1 Piece Mahogany
NECK PROFILE:     Vintage "V"
NECK JOINT:     Hand-Cut Dovetail
FRETBOARD MATERIAL:     Ebony
SCALE LENGTH:      25.4"
# OF FRETS CLEAR:       12
# OF FRETS TOTAL:      20
NUT MATERIAL:         Bone
NUT WIDTH:          1-13/16"
HEADSTOCK TYPE:         Slotted
HEADSTOCK OVERLAY:      Rosewood
HEADSTOCK INLAY:       None
TUNING MACHINES:     Grover Butterbean
BODY BINDING:       Grained Ivoroid
ROSETTE:          3-Ring
TOP PURFLING:         Herringbone
FRETBOARD INLAYS:         Diamond and Square, Pattern 1
FRETBOARD BINDING:    None
BRIDGE MATERIAL:     Ebony
BRIDGE SHAPE:       Pyramid Style
SADDLE:       Bone
BRIDGE PINS & ENDPIN:     Ivory with Black Dot
PICKGUARD:      None
FINISH:      Natural Gloss

พร้อม Fishman Matrix EQ

มีตำหนิ บริเวณ finger board เหมือนเป็นรอยถากๆของไม้  เป็นมาตั้งแต่โรงงานครับ 

ขายพร้อม SKB hardcase ทรง D ครับ *แต่หูหิ้วเคสหักครับ ผมยังไม่ได้ลองเอากาวติด แต่เก็บส่วนที่หักไว้ด้วยครับ

เป็นกีตาร์เล่นในบ้านครับ ไม่เคยออกงาน

ผมเปลี่ยน bridge pin เป็น ebony แต่ของเดิมยังเก็บไว้ครับ 

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาชมครับ ^^

s.lucky

• member
Re: recording king ROS626 19000 บาทครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 23:16:41 »
ผมเคยมี RO26 ไว้เล่น เชียร์เลยครับยี่ห้อนี้ .... กีต้าร์ใหม่แนววินเทจเสียงมีเอกลักษณ์ครับยี่ห้อนี้... ขายได้ไวๆครับ
Acoustic Only...!

joeykid

• member
  • joe neck solid
Re: recording king ROS626 19000 บาทครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 23:37:23 »
สวยครับ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

ด่วนแมวเซา

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 00:26:36 »
ผมเคยมี RO26 ไว้เล่น เชียร์เลยครับยี่ห้อนี้ .... กีต้าร์ใหม่แนววินเทจเสียงมีเอกลักษณ์ครับยี่ห้อนี้... ขายได้ไวๆครับ

ขอบคุณน้า s.lucky มากๆครับ^^

juk-cri

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 11:02:44 »
ผมสนใจ รูปร่าง หน้า เจ้าตัวนี้นะครับ...มันคลาย เจ้า matrin  vintage ตัวในฝันของผม  แต่ด้วยเป็นข้าราชการบ้านนอกเงินน้อย  และฝีมือแบบเด็กบ้านนอกที่ฝึกหัดเอาเอง  (ก็เลยไม่มีปัญญาอาจเอื้อของสูง)  สำหรับผมรุ่นนี้จึงน่าสนมากครับ งานจีน  แต่สวยแบบวินเท็ด  เสียงในรีวิวก็โอเค  น่าจะเหมาะกับฝีมือสมัครเล่นอย่างผมนะครับ ....
... ดังนั้น  ใคร่ขอรบกวนถามว่า ถ้าจะขอซื้อแต่กีต้าร์  คิดราคามิตรภาพได้เท่าไหรครับ *ขออภัย  ไม่ได้ตั้งใจทำร้ายจิตใจนะครับ แต่เพราะผมมีเคส หลายอันแล้ว และเคสตัวนี้ถ้าหูหิ้วมันหักตรงจุดนั้น  ก็คงจะใช้หิ้วไปไหนไม่ได้แล้วครับ  (ผมจะหิ้วกีต้าร์ติดรถไป ตจว.ด้วยครับ)   ** จะรอตอบนะครับ ☺ /จุก แมวเซา เชียงราย   หรือโทรมาได้นะครับ 081 595 2099