Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบโปรแกรมที่สามารถใส่เอฟเฟ็กต์ให้กับเสียงกีต้าร์ที่บันทึกในคอมพ์ครับ  (อ่าน 494 ครั้ง)

SOUNDHOLE

• member
   สอบถามน้าๆที่เคยอัดเสียงกีต้าร์ลงคอมพ์ครับ 
         ผมใช้เครื่องอัดเสียงกีต้าร์ลงคอมพ์เป็นไฟล์ wav แต่อยากใส่เอฟเฟ็กต์เสียงให้กับกีต้าร์ที่บันทึกไฟล์ลงคอมพ์ครับ เช่น เสียงดีเลย์ รีเวิฟ เอคโค อะไรพวกนี้ครับ ไม่ทราบว่ามีโปรแกรมตัวใดที่สามารถใส่เอฟเฟ็กต์เสียงพวกนี้ได้บ้างครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เอา Freeware ก็ Audacity ครับ (เสิร์ชเอานะ) ฟรีและดีมาก
ถ้าเป็นโปรแกรมพวก DAW ก็ทำได้ทุกโปรแกรม เช่น Cubase, Logic, Pro tools แต่พวกนี้ไม่ฟรี นอกจากใช้แมค ก็มี Garageband ที่แถมมา ซึ่งก็เวิร์คมากครับ
หรือไป Guitar rig เลยก็ได้ เลือกตู้แอมป์เลือกเอฟเฟกต์ได้เยอะมาก แต่ที่อัดไว้ต้องไม่มี noise นะครับ
:)

SOUNDHOLE

• member
ขอบคุณมากครับน้ายินยอม :D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
:)