Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลือกการขายveelah v1 gaceครับ  (อ่าน 5286 ครั้ง)

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
ยกเลือกการขายveelah v1 gaceครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 12:24:17 »
ขายveelah v1 gaceขายแล้วครับ สภาพค่อนข้างใหม่มากๆรอยแทบไม่มีเลย เฟรตยังเต็มๆแถมถุงใส่กีต้าร์ซิปแตกตรงที่ใส่ของ1ใบ ทีแรกก็กะว่าจะเอามาลุยๆแต่ก็ไม่รู้จะไปลุยที่ไหน :)ขายดีกว่า
รูปอาจจะไม่ค่อยชัดนะครับ แต่ตัวจริงแบบที่บอกไว้ข้างบนเลยครับรับประกัน ขอขายที่ 4,500 บาท พร้อมส่งทั่วประเทศครับ(ต่อรองได้ แต่ออกค่าส่งเองนะ ;D) สนใจโทรเลยครับ 089-2548861 อ่ำ (อยู่เมืองกาญจนฯนะครับ)
รักเธอ...ประเทศไทย

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
Re: ขายveelah v1 gaceครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 12:56:27 »
เดี๋ยวไปหากล้องมาถ่ายให้ดูใหม่ดีกว่าครับ อันนี้ไม่ชัดเลย

boonchai

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 13:12:48 »
ตามที่โทรคุยครับ
บุญชัย ขจายเกียรติกำจร
086-983-4713
ขอบคุณมากครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 13:15:09 »
เรียนพี่บุญชัย  บัญชีผมเลขที่ xxxxxxx ธ.ไทยพาณิชย์ ครับ

boonchai

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 14:49:10 »
โอนเงินให้แล้วครับ
รบกวนแจ้งสถานที่ ที่คิวรถตู้จอดด้วยนะครับ
ขอบคุณน้องอ่ำครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 15:04:10 »
V1-GACE เสียงดี คุ้มค่าราคา น่าเล่นครับ
ยินดีด้วยนะครับน้า อ่ำ...BOSO 
และขอแสดงความยินดีกับท่านเจ้าของใหม่น้า boonchai ด้วยเช่นกันครับ

boonchai

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 16:43:00 »
ขอขอบคุณน้า nhoy ผู้ใหญ่ใจดีแห่งบ้านไม้ครับ
เผื่อไว้ติดรถไปไหนมาไหน ไม่ต้องกังวลเรื่องดูแลรักษามากนักครับน้า nhoy
แต่ยังไม่รู้ว่าไปไหนเหมือนกันครับ 55

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 08:36:39 »
V1-GACE เสียงดี คุ้มค่าราคา น่าเล่นครับ
ยินดีด้วยนะครับน้า อ่ำ...BOSO 
และขอแสดงความยินดีกับท่านเจ้าของใหม่น้า boonchai ด้วยเช่นกันครับ
ขอบคุณครับน้าหน่อย^_^
โอนเงินให้แล้วครับ
รบกวนแจ้งสถานที่ ที่คิวรถตู้จอดด้วยนะครับ
ขอบคุณน้องอ่ำครับ
ผมส่งขึ้นรถตู้ออกจากเมืองกาญจนฯประมาณเกือบๆ8โมงเช้า น่าจะถึงหมอชิตประมาณ10โมงกว่าๆครับพี่ คนขับชื่อสมหวัง เบอร์โทร 080-0227248 รถเลขที่ 81-117 ครับ...ขอบคุณมากครับ พี่บุญชัย ;D

boonchai

• member
Re: ขายveelah v1 gace(ขายเเล้วครับ)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 17:21:20 »

รอยร้าวที่สกรูลูกบิดสายหนึ่ง แล้ววกกลับเขึ้นป็นเส้นโค้ง
ต้องขออภัยด้วยนะครับ หากว่าเป็นรอยนิดหน่อยไม่ร้าวก็จะรับไว้ครับ

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
Re: ขายveelah v1 gace(ขายเเล้วครับ)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 22:38:44 »
ชัดเจนเลยครับ ต้องขอโทษพี่บุญชัยด้วยนะครับ ผมผิดเองที่ชล่าใจไม่แพ๊คให้ดี รบกวนพี่ช่วยส่งเลขบัญชีให้ผมด้วยครับ พรุ่งนี้ช่วงสายๆผมโอนเงินคืนไปให้ เรื่องส่งกลับเดี๋ยวผมโทรไปคุยกับพี่ตอนเช้านะครับ

boonchai

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 09:33:54 »
ต้องขออภัยน้องอ่ำด้วยเช่นกันครับ 

จากที่ได้คุยกับน้องอ่ำ ทางคนขับรถตู้ดูเหมือนจะไม่แจ้งทางคิวให้ทราบ ไม่แน่ใจว่าเขา
ต้องจ่ายค่าคิวไหม หากต้องจ่าย เขาไม่แจ้งคิว ก็รับเงินเต็มๆ แต่มันทำให้ความรับผิดชอบของคิวหมดไป
เป็นแค่คนขับรถ หากคนขับรับผิดชอบดี ก็ดีไป หากไม่รับผิดชอบทั้งการดูแลระหว่างขนส่ง และความเสียหาย
ก็เป็นปัญหาตามมา ผมถามถึงสถานที่จอดของคิว แกตอบว่าอธิบายไม่ถูก อยู่ใต้ทางด่วน เข้ามาเลย
แล้วผมจะไปถูกไหมเนี๊ยะ เอิ๊กๆ แถมต้องไปรับของก่อนที่เขาจะตีรถกลับ ไม่มีนายคิว ฝากรถคันหลังไม่ได้
และบอกผมว่าให้จ่ายเงินค่าฝากด้วย ปกติต้องมีนายคิวและเซ็นต์ทั้งทางผู้ส่งและผู้รับครับ และไปรับของได้
จนรถคันสุดท้าย คิวปิด หากเป็นกรณีแบบนี้ ผมเห็นว่าไม่คววรฝากส่งกับรถตู้คันนั้นครับ

หลายๆ ท่านรวมทั้งน้องอ่ำและผมคิดว่า รถตู้สะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย แต่ความจริงเขาไม่ดูแลให้
อย่างที่เราคิดครับ ต้องแพ็คของให้ดี และอาจจะต้องกำชับคนขับรถด้วยว่าอย่าให้โดนกระแทก
หรือโดนของทับครับ ในกรณีนี้ ขึ้นกับความรับผิดชอบคนขับรถตู้ คิวหนุมาน กาญจนบุรี-กท. ครับ

boonchai

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 09:41:08 »
ธ. ทหารไทย สาขา มรภ.พระนคร
บช. ออมทรัพย์เลขที่ xxxxxxxxx
นายบุญชัย ขจายเกียรติกำจร

boonchai

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 17:07:02 »
ส่งให้ทางรถตู้แล้วครับ คนขับชื่อ เบอ
083-828-5114  เลขรถ 8129 ครับ

tony0000

• member
  • Line ID:kritpin
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 17:49:52 »
หุ๊ๆ  รอยลูกบิดโดนกระแทกจากข้างบน จนงัดน๊อตไปง้างไม้ร้าว.... งานนี่ส่งร้านพอซ่อมได้ครับ ไม่เกินพัน งานจะกลับมาอย่างเดิมไม่ยาก  แค่จุดลูกบิดเอง....

Homyaimusic ' ซ่อม samick คอหัก 2 ท่อน

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 23:32:34 »
หุ๊ๆ  รอยลูกบิดโดนกระแทกจากข้างบน จนงัดน๊อตไปง้างไม้ร้าว.... งานนี่ส่งร้านพอซ่อมได้ครับ ไม่เกินพัน งานจะกลับมาอย่างเดิมไม่ยาก  แค่จุดลูกบิดเอง....

Homyaimusic ' ซ่อม samick คอหัก 2 ท่อน

คลิปน้าtony ซ่อมได้เนียนมาก ดูแทบไม่ออกเลย...ขอบคุณมากครับ
ส่งให้ทางรถตู้แล้วครับ คนขับชื่อ เบอ
083-828-5114  เลขรถ 8129 ครับ
[/quoteได้รับคืนแล้วครับพี่ เห็นแผลแล้วพอรับได้ครับ ทีแรกเห็นรูปตกใจเลย น่าจะกระแทกกับอะไรซักอย่าง เดี๋ยวลองปรึกษาช่างแถวบ้านดูครับ เซ็งกับรถตู้วินนี้เลย

nhoy

• member
Re: ยกเลือกการขายveelah v1 gaceครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 23:46:04 »
ชื่นชมในความรับผิดชอบและมีน้ำใจของน้า อ่ำ...BOSO ครับ เสียใจด้วยนะครับ แต่ซ่อมได้ไม่ยากครับ

AMD[z]

• member
  • _ _ถนนแห่งความอยากเป็นถนนที่ไม่มีวันสิ้นสุด เป็นดังเส้นขอบฟ้า_-'
Re: ยกเลือกการขายveelah v1 gaceครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 01:24:24 »
ไอ๊หย๋า! การซื้อกีต้าร์ที่ดีในความคิดผมคือต้องไปรับเองครับ ไปลองดีดลองจับดูจุดดีจุดด้อยต่างๆเมื่อพอใจแล้วจึงจ่ายเงินเป็นดีที่สุดครับ ของแบบนี้10ตาเห็นรึจะสู้มือคลำ(คลำกีต้าร์)นะ เอิ๊กๆ :P เสียใจด้วยทั้ง2ฝั่งครับ
สูงสุดคืนสู่สามัญ"-_

boonchai

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 11:31:21 »
ชื่นชมในความรับผิดชอบและมีน้ำใจของน้า อ่ำ...BOSO ครับ เสียใจด้วยนะครับ แต่ซ่อมได้ไม่ยากครับ
+1 กับน้า nhoy ครับ ไม่รู้จะพูดไงนะครับ เมื่อเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ทั้งเสียเวลา เสียเงิน และความรู้สึก
โดยเฉพาะเจ้าของกีต้า ผมเองคงไม่กล้าส่งกีต้าทางรถตู้อีก หรือต้องแพ็คอย่างมั่นใจจริงๆ และทางคิว
ควรมีความรับผิดชอบในระดับหนึ่งเมื่อเกิดความเสียหาย ต้องขอบคุณน้องอ่ำในความรับผิดชอบอีกครั้งครับ 
ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นนะครับ

ไอ๊หย๋า! การซื้อกีต้าร์ที่ดีในความคิดผมคือต้องไปรับเองครับ ไปลองดีดลองจับดูจุดดีจุดด้อยต่างๆเมื่อพอใจแล้วจึงจ่ายเงินเป็นดีที่สุดครับ ของแบบนี้10ตาเห็นรึจะสู้มือคลำ(คลำกีต้าร์)นะ เอิ๊กๆ :P เสียใจด้วยทั้ง2ฝั่งครับ

ในกรณี ตจว.บางครั้งการไปรับด้วยตัวเองมันไกล ไม่คุ้มค่าเดินทางและเวลานะครับ
ต่อไปหากต้องส่งกีต้า วิธีไหนดีที่สุด สะดวก รวดเร็ว ปลอดภัย มั่นใจ ราคาเหมาะสมครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 12:55:32 »
ขอชมทั้ง คนซื้อและคนขาย เยี่ยมมากครับ

รอยร้าว นี้ ซ่อมได้ครับ

ซื้อกีต้าร์ไปรับเองได้ย่อมดีที่สุดแต่น้าๆที่อยู่  ต่างจังหวัดนี่สิครับ ยุ่งยากมาก ดีที่สุดคือซื้อกับผู้ขายที่มีความรับผิดชอบแบบน้าอ่ำนี่แหละครับ

วิธีส่งดูที่หน้า DIY. การส่งกีต้าร์ ข้ามจังหวัด  ตอนนี้. ส่งโดย Gerry.  ของอ.พารวยไม่เกิน200 บาท ครับแต่ต้อง pack. ให้ดีครับ
Line id: 081-8718003

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 13:01:30 »
ซวยจริงๆ มีแรกยังนึกอิจฉาเลย

ว่าลงขสยวันเดียวไปเลย

ทีผมลงเป็นเดือน   เยี่ยมครับ....

ตอนนี้ก้อลุ้นรอส่งมาอยุ่เหมือนกัน
Lekjang2513