Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: TAYLOR 314-CE //////// XXXXXXXXX  (อ่าน 55553 ครั้ง)

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: CRAFTER GLXE-4000 RS //////// TAYLOR 314-CE
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:24:32 »
เห็นด้วยกับน้า darkoper ครับ กีต้าร์ ดีไม่ดีอยู่ที่เราครับ เรื่องรสนิยมไม่มีใครดีกว่าใครครับ เพราะฉะนั้นข้อมูล มันก็คือข้อมูลวันยังค่ำครับ

ของจริงอยู่ที่เรา ส่วนตัวเพิ่งมีโอกาสได้ใช้ Taylor Bigbaby จุดเด่นของเค้าเป็นอย่างไร รุ่นเล็กอย่างไรก็เป็นอย่างนั้นครับ คนไม่ชอบก็จะมีเรื่องติได้ตลอดแหละครับ

ขอให้น้า noomxman ได้กีต้าร์ใหม่ไวๆครับ แล้วอย่าลืมเอาภาพและเสียงมาแบ่งปันกันบ้างนะครับ

darkoper

• member
Re: CRAFTER GLXE-4000 RS //////// TAYLOR 314-CE
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:40:44 »
ครับน้า winnie ผมก็มี Taylor รุ่นเล็กเหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่อยู่แล้ว คือ 214 น้ำเสียง รูปร่าง รูปทรง ยังไงเค้าก็เป็น Taylor เสียงเป็นเอกลักษณ์ คือผมค่อนค่างจะเลือกยากในการซืั้อกีตาร์ซักตัว หาข้อมูลและลองกันอยู่หลายรอบ ให้มันใจว่าชอบจึงเสียตัง อิอิ บอกได้เลยว่า Taylor รักษาคุณภาพได้ดี แม้เป็นรุ่นเล็ก ซึ่งน้ำเสียงดี ไม่เท่ากับ รุ่นใหญ่ ๆ แน่นอนแต่ว่าไม่ได้ขี้เหร่ เหมือนกีตาร์ที่ประวัติยาวนาน แต่ทำรุ่นเล็กออกมาได้ห่วยมาก แต่ยังไงผมก็ชอบรุ่นใหญ่อยู่ดี อิอิ

winnie

« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 10:58:41 »
ที่ 214 ไม่อยู่ เพื่อขยับไปหา สิ่งที่ดีกว่าหรือเปล่าครับ อิอิ

ผมก็เพิ่งมี Taylor Bigbaby แม้จะเป็นตัวลูกๆ แต่ความใสก็ทำให้วัน ลูบๆคล้ำๆ แม้วันนึงไม่มีเวลาจะเล่นมาก อย่างน้อยก็ ครึ่งชม. ก็ยังดี ฟังเสียงใสๆก่อนนอนหลับสบาย...

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 16:45:27 »
เห็นด้วยกับน้า darkoper ครับ กีต้าร์ ดีไม่ดีอยู่ที่เราครับ เรื่องรสนิยมไม่มีใครดีกว่าใครครับ เพราะฉะนั้นข้อมูล มันก็คือข้อมูลวันยังค่ำครับ

ของจริงอยู่ที่เรา ส่วนตัวเพิ่งมีโอกาสได้ใช้ Taylor Bigbaby จุดเด่นของเค้าเป็นอย่างไร รุ่นเล็กอย่างไรก็เป็นอย่างนั้นครับ คนไม่ชอบก็จะมีเรื่องติได้ตลอดแหละครับ

ขอให้น้า noomxman ได้กีต้าร์ใหม่ไวๆครับ แล้วอย่าลืมเอาภาพและเสียงมาแบ่งปันกันบ้างนะครับ
  ตอนนี้ตั้งใจเก็บเงินเิพิ่มเพื่อค่าตัว TAYLOR 314-CE แล้วละครับ น้า winnie วันเกิดปีหน้าเจอกันแน่นอนครับ คงไม่นานเพราะผมเกิดต้นปี

พอใด้งบประมาณแล้วจะตระเวณลองเลยละครับ   ผมกลัวไปลองก่อนเดี่ยวอดใจไม่ใหวจัดมาเลย  จะเป็นโรคทรัพย์จางละครับ 555  ;D ;D ;D ;D
noomxman

winnie

« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 18:35:29 »
ผมก็เช่นเดียวกับน้า noomxman นั้นแหละครับ ทุกวันนี้ไม่ค่อยอย่าไปเล้ย MC ท่าพระ อดไม่ได้ที่จะไปจับ แต่ไม่มีเงินหิ้วออกมาเนี่ยสิ....อาจจะพบกันต้นปีก็ได้ครับ เพราะแพลนแล้ว ต้นปีน่าจะได้ ถ้าไม่ติดขัดต้องใช้เงินด่วนเรื่องอื่น หรือไม่ก็แม่ด่าครับ 555 (หมายถึงแม่บังเกิดเกล้านะครับ อย่าคิดว่าเมีย เพราะแฟนยังไม่มีเลย 555+)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 19:41:00 »
   อย่างนี้น้า winnie ก็อยู่สมาคมเดียวกับผมเลยสิครับ   ( สมาคมชายโฉด ) 5555 อยู่มาตั้งนานยังหาคนมาหลงผิดรักเราไม่ใด้เลย ;D ;D ;D ;D
noomxman

iTui

• member
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 22:11:04 »
น้า winnie ปลีกตัวมางานมิตติ้งให้ได้นะครับ  เดี๋ยวน้ากวางมาด้วยจะได้ซักเรื่อง 314CE ให้หมดเปลือก

เมื่อกี้เพิ่งดู DVD คอนเสิร์ต "คราม" ของบอดี้ สแลม เห็นตูนเล่น Taylor ในภาพงามมาก  ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรเนอะ?

winnie

« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 09:15:59 »
น้า iTui ครับ คอนเสิร์ตนี้สุดยอดมากครับ มันส์มาก ดู DVD เหมือนกัน

อยากไป Meeting ครับ อยากเจอน้าๆ ถ้าเบี้ยวงานวันรุ่งขึ้นได้ จะรีบเผ่นไปสมทบทันทีครับ....

noomxman

• member
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 14:15:59 »
ิ ผมว่าจะเก็บตังใว้สู่ขอ TAYLOR 314-CE โดยไม่ดูตัวอื่นแล้วเชียว  พอดีเมื่อวาน Dolce ที่สั่งใว้เมื่อ 2เดือนก่อน เข้ามาที่ร้าน ctmusicshop

ไอเราจะบอกว่าไม่เอาแล้วก็จะเสียคำพูด  เลยโดนมาซะ 2 ตัว om  กับ baby งานเยอะครับยังไม่ใด้แกะกล่องลองเสียงเลยครับเดี่ยวลองแล้วจะ

จะมาบอกครับว่าเสียงดีใหม  ว่าแต่ว่า TAYLOR จ๋ารออีกนิดนะต้องเก็บเงินเพื่มอีกแล้ว ;D ;D ;D ;D
noomxman

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 14:32:11 »
อะ โดนเซ่ โดนซะแล้วคร๊าบบ รีวิวด้วยนะน้าสนใจครับโดยเฉพาะกีตาร์เด็ก เบบี้ครับ
It's my...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 14:40:58 »
ิ ผมว่าจะเก็บตังใว้สู่ขอ TAYLOR 314-CE โดยไม่ดูตัวอื่นแล้วเชียว  พอดีเมื่อวาน Dolce ที่สั่งใว้เมื่อ 2เดือนก่อน เข้ามาที่ร้าน ctmusicshop

ไอเราจะบอกว่าไม่เอาแล้วก็จะเสียคำพูด  เลยโดนมาซะ 2 ตัว om  กับ baby งานเยอะครับยังไม่ใด้แกะกล่องลองเสียงเลยครับเดี่ยวลองแล้วจะ

จะมาบอกครับว่าเสียงดีใหม  ว่าแต่ว่า TAYLOR จ๋ารออีกนิดนะต้องเก็บเงินเพื่มอีกแล้ว ;D ;D ;D ;D
ยินดีด้วยครับน้า noomxman  กับ Dolce ที่ได้มา ผมว่าเป็นกีต้าร์ที่คุ้มราคามากอีกแบรนด์หนึ่งเลยนะครับ ได้ข่าวว่าสวยและเสียงดีด้วย ผมเองก็ยังอยากเห็นเหมือนกัน

noomxman

• member
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 15:24:27 »
อะ โดนเซ่ โดนซะแล้วคร๊าบบ รีวิวด้วยนะน้าสนใจครับโดยเฉพาะกีตาร์เด็ก เบบี้ครับ
เดี่ยวผมลองแล้วจะมาบอกครับว่าเสียงดีใหม ;D ;D ;D ;D
noomxman

noomxman

• member
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 15:29:58 »
ิ ผมว่าจะเก็บตังใว้สู่ขอ TAYLOR 314-CE โดยไม่ดูตัวอื่นแล้วเชียว  พอดีเมื่อวาน Dolce ที่สั่งใว้เมื่อ 2เดือนก่อน เข้ามาที่ร้าน ctmusicshop

ไอเราจะบอกว่าไม่เอาแล้วก็จะเสียคำพูด  เลยโดนมาซะ 2 ตัว om  กับ baby งานเยอะครับยังไม่ใด้แกะกล่องลองเสียงเลยครับเดี่ยวลองแล้วจะ

จะมาบอกครับว่าเสียงดีใหม  ว่าแต่ว่า TAYLOR จ๋ารออีกนิดนะต้องเก็บเงินเพื่มอีกแล้ว ;D ;D ;D ;D
ยินดีด้วยครับน้า noomxman  กับ Dolce ที่ได้มา ผมว่าเป็นกีต้าร์ที่คุ้มราคามากอีกแบรนด์หนึ่งเลยนะครับ ได้ข่าวว่าสวยและเสียงดีด้วย ผมเองก็ยังอยากเห็นเหมือนกัน
ผมเคยลองตอนที่่สั่งซื้อครับ งานและเสียงใช้ใด้เลยครับแต่ว่าเป็นทรง  D ส่วนตัวผมไม่ชอบผมเลยสั่ง OM ไปพอไปรับของเจอ baby อีกขนาดน่ารักเลย

โดนซะ2 ตัวเลยครับน้า nhoy ;D ;D ;D ;D
noomxman

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 15:56:04 »

กีต้าร์ Dolce  ผลิตที่ไหน ครับ?  (ไม่เคยทราบ ยังไม่เคยเห็น จริง ๆ ดูแล้วชักสนใจ แล้วครับ)
Finger Picking Style

nhoy

• member
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 16:03:41 »

ยินดีด้วยครับน้า noomxman  กับ Dolce ที่ได้มา ผมว่าเป็นกีต้าร์ที่คุ้มราคามากอีกแบรนด์หนึ่งเลยนะครับ ได้ข่าวว่าสวยและเสียงดีด้วย ผมเองก็ยังอยากเห็นเหมือนกัน
ผมเคยลองตอนที่่สั่งซื้อครับ งานและเสียงใช้ใด้เลยครับแต่ว่าเป็นทรง  D ส่วนตัวผมไม่ชอบผมเลยสั่ง OM ไปพอไปรับของเจอ baby อีกขนาดน่ารักเลย

โดนซะ2 ตัวเลยครับน้า nhoy ;D ;D ;D ;D
ผมเห็นรูปของ baby แล้วครับน้า noomxman   สวยมาก น่าเล่นทีเดียว ที่สำคัญ ไบดิ้งสวยมากด้วยใช่ไหมครับ

noomxman

• member
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 17:24:21 »

กีต้าร์ Dolce  ผลิตที่ไหน ครับ?  (ไม่เคยทราบ ยังไม่เคยเห็น จริง ๆ ดูแล้วชักสนใจ แล้วครับ)

ผลิตที่จีนละครับ คนไทยเป็นเจ้าของยี่ห้อครับ รู้สึกว่าเจ้าของยี่ห้อเค้าลงว่าจะ Meeting ที่บ้านน้าA-Byrt21ละครับ

คนที่ชื่อ เก่ง ครับถ้าน้าเค้าไปคงใด้ลองเทสกันครับ ตัวของผมซื้อมาจาก ctmusicshop ครับเพราะใกล้บ้าน(ผมอยู่พระราม4ครับ) ;D ;D ;D ;D
noomxman

noomxman

• member
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 17:28:19 »
q
[/quote]ผมเห็นรูปของ baby แล้วครับน้า noomxman   สวยมาก น่าเล่นทีเดียว ที่สำคัญ ไบดิ้งสวยมากด้วยใช่ไหมครับ
[/quote]ผมก็ว่าสวยครับ แต่ว่าจูบจะหอมหรือเปล่านี่สิสำคัญ ;D ;D ;D ;D
noomxman

nhoy

• member
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 18:30:31 »

ถ้าลองแล้วช่วยกรุณาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ น้า noomxman

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 18:33:25 »

ถ้า น้าเก่ง  ติด กีต้าร์ Dolce  ไปที่บ้าน น้าเบิร์ท  ก็คงได้ลองเล่น  แต่ไม่รู้ว่าจะเสียตังค์ หรือเปล่า ?
Finger Picking Style

noomxman

• member
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2011, 19:03:44 »

ถ้าลองแล้วช่วยกรุณาเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ น้า noomxman
คงจะเป็นพรุ่งนี้ถึงจะใด้เล่าให้ฟังละครับน้า  nhoy  วันนี้ต้องกลับบ้านครับที่บ้านไม่มี internet ครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman