Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของฝากปรับลดราคา Martin HD28 สภาพออกใหม่ครับ  (อ่าน 3787 ครั้ง)

wineak

• member
ขาย ที่สุดของแจ้สองตัวครับ Martin HD28 และ Blueridge BR143A สภาพออกใหม่ทั้งสอง

1. Martin HD28 ปี 2012 แต่ซื้อมาปีที่แล้ว หิ้วมาจาก Canada ครับ
สภาพใหม่มากไม่มีรอยใดๆครับ ไม่ค่อยได้เล่น เก็บในกล่องตลอดเวลา พลาสติกติดปิ๊คการ์ดยังไม่ได้เอาออกเลยครับ
เคยเอาให้ ช่างมด ช่างบิลลี่ Setup มาแล้วนะครับ เจ้าของฝากปรับราคาลงมาเหลือ Sold out บาทครับ พร้อมกล่องคู่ตัว

2. Blueridge Br 143A ตัวนี้พึ่งซื้อมาจาก USA พึ่งลงเครื่องมาเมื่อวันที่ 26 นี่เองครับสภาพเรียกว่าเป็นมือหนึ่งเลยก็ได้ครับ
ตัวนี้ไม้หน้าเป็น All Solid  Adinlondack ไม้หลังและข้างเป็น Mahogany เฟรตบอร์ดเป็น Indian Rosewood ครับ
ขายพร้อม Hard Case ครับ ขอขายที่ ขายแล้วครับ ครับ ตัวนี้รู้สึกว่าตัวแทนที่ไทยจะไม่มีมาขายนะครับเคยจะเข้าไปลองครั้งนึง

สนใจลองโทรมาคุย หรือมาลองก่อนได้นะครับ แถว งามวงศ์วาน ครับ
ทั้งสองตัวที่ขายเพราะเจ้าของจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆครับ
โทร 087-0977726
ขอบคุณครับ

wineak

• member
Blueridge BR 143A
All Solid Adirondack & Mahogany บางครับ

หมดแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

nhoy

• member
สภาพสวยงามและน่าเล่นมากๆ ทั้งคู่เลยครับทั้ง HD-28 และ BR143A
ขออนุญาตเชียร์เป็นพิเศษโดยเฉพาะอย่างยิ่ง HD-28 ครับ

wineak

• member
Blueridge ไปแล้วนะครับ ตอนนี้เหลือ Martin นะครับ

vintage 1989

• member
HD-28 นี่สวยหน้าเล่นจริงๆครับ  :) ส่วน BR143A ก็ไม่ธรรมดา  :)

ขอเชียร์ Martin Standard Series HD-28 Dreadnought ครับ

wineak

• member
ขอบคุณน้า Nhoy กับน้า Vintage 1989 นะครับ
Blueridge ไปไวมากครับลงได้ 5 นาทีไปเลย อาจจะหาอยากด้วยครับ ในไทยไม่มีเอามาขาย

sing

• member

HD28 ราคาบอกขายเกือบเท่ามือ 1 เลย ถ้าราคาเบาๆกว่านี้อีก น่าจะดีครับ
ของใหม่ 88900 บาท ผ่อนหกเดือน 0% ด้วยนะ  :D

ขออนุญาตให้ความเห็น เพื่อจะตั้งราคาโดนๆ จะได้ไปไวๆๆ  ;D

มีอีกกระทู้ของน้า wat ขาย D28 ราคา 60,000 กลางๆ
สองรุ่นนี้ราคาต่างกันไม่มากครับ

ส่วน HD28v ขายประมาณ 75,000 บาท

wineak

• member
ขอบคุณน้า Sing มากครับสำหรับข้อมูล
ผมก็เทียบราคาจากประวัติการซื้อขาย แล้วก็ราคามือหนึ่งที่ซื้อมาและราคาที่ไทย
ร่วมกับราคาที่เจ้าของกีตาร์ที่มาฝากโพสเขารับได้ด้วยครับ

ตอนนี้ ที่ไทยมือหนึ่ง HD28 ราคา 88900 ซึ่งต่างจากตัวนี้ 11900 โดยประมาณ คิดว่าสภาพเหมือนตัวหรือใหม่กว่าตัวโชว์ที่ร้าน
เลยขอราคานี้ก่อนแล้วกันนะครับ ถ้าเจ้าของปรับราคาเดี๋ยวผมแจ้งอีกทีนะครับ

เมื่อกี้เลยเข้าไปเช็คราคา เช็คราคาที่ไทยปัจจุบันรุ่นอื่นๆอีกรอบ HD28V ราคา 105000 บาท ส่วน D28 อยู่ที่ 81900 บาท ครับ
ผมไม่แน่ใจว่าราคาในเวปกับหน้าร้านเท่ากนหรือเปล่านะครับ ใครทราบช่วยบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ขอบคุณน้า Sing อีกครั้งที่แนะนำ นะครับ

Piyawat.H

• member
Martin HD-28 น่าเล่นครับ ( ถ้าไม่ติดว่ามีซีรีย์นี้อยู่แล้ว ) ต้องจัดเลยนะเนี่ย

wineak

• member
ขอบคุณครับน้า wat@whiskey พูดให้เสียดายนะเนี่ย

wineak

• member
ยังอยู่นะครับ สนใจเข้ามาลองก่อนได้ครับ

wineak

• member
มาร์ตินยังอยู่นะครับ

core5

• member
สนอยู่นะ แต่ราคาค่อนข้างแรงมาก

Twinbee

• member
มาร์ตินใหม่ฝุดๆเลยนิ  :D

wineak

• member
ขอบคุณครับ น้า core5 : เหมือนของใหม่ ในราคามือสอง เลยครับ (ตอนนี้เจ้าของกีตาร์ยังขอยืนเหรตนี้ก่อน แต่ใครอยากเข้ามาดูก่อนก้ได้นะครับ ใหม่มากจริงๆ การันตี)

ขอบคุณครับน้า Twinbee ใหม่แบบเรียกว่าซื้อมาเก็บเลยดีกว่าครับ สภาพไม่ต่างกับตัวใหม่ในร้านเท่าไหร่เลยครับ

chet

• member
ราคานี้ต้องhd28v

wineak

• member
Re: เจ้าของฝากปรับลดราคา Martin HD28 สภาพออกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 23:27:40 »
สนใจลองโทรมาคุยกันก่อนได้ครับ ถ้าไม่ต่ำเกินไปเดี๋ยวผม ไปกล่อมเจ้าของเขาให้อีกทีครับ

ขอบคุณครับ

nhoy

• member
Re: เจ้าของฝากปรับลดราคา Martin HD28 สภาพออกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2014, 04:37:01 »
เข้ามาชมอีกครับ HD-28 ตัวนี้น่าเล่นมากครับ

wineak

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 14:39:26 »
ปิดการขาย ทั้งสองรายการ ครับ
ขอบคุณมากครับ