Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Yamaha Silent Indonesia น่าเล่นมั้ยครับ  (อ่าน 515 ครั้ง)

Korn_FT

• member
Yamaha Silent Indonesia น่าเล่นมั้ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 01:20:51 »
ขอความเห็นแบบตรงๆเลยครับ พอดีสนใจ Yamaha Silent แต่เห็นว่าตอนนี้งานเป็น Made in Indonesia เห็นว่าเมื่อก่อนมีทั้ง Japan Taiwan China ส่วนตัวไม่ค่อยชอบงานจาก Indo เท่าไหร่ครับ แต่พอดีรุ่นที่เป็นสายเหล็กหมดครับ เลยยังไม่ได้ลอง ใครเคยได้ลองครับ อยากถามว่าตัวนี้มาจาก indo ยังน่าเล่นอยู่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

mai_911

• member
Re: Yamaha Silent Indonesia น่าเล่นมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2014, 02:36:36 »
เท่าที่ผมทราบมา Yamaha Silent มีแต่ Made in Taiwan กับ Indo นะครับ
Japan กับ China นี่ไม่เคยทราบว่ามี (รอผู้รู้จริงๆมาช่วยบอกอีกทีนะครับ)

ส่วนตัวที่ผมเข้าใจ คือรุ่นเก่า (slg 100 s/n) made in Taiwan
ส่วนรุ่น 110 เป็น Indo

โดนส่วนตัวผมว่าไม่ต่างครับ ผมชอบงานของรุ่นใหม่ (110) มากกว่าด้วยซ้ำไป

เรื่องเสียงคงยิ่งไม่ต้องห่วง เพราะมันไม่ได้พึ่งความสามารถของงานไม้หรือเกรดไม้อะไรเลยครับ
อิเลกทรอนิกส์ยิ่งรุ่นใหม่ ผมว่ามันถูกพัฒนามามากกว่าครับ
ส่วนใครจะชอบแบบไหน เป็นความเชื่อและรสนิยมส่วนบุคคลครับ