Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★★★★★★★★★★★★★★ ม๊วฟๆ ม๊าฟๆ ขายแล้วคร๊าบบบบบ ★★★★★★★★★★★★★★★★  (อ่าน 5463 ครั้ง)

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
ขายแล้วนะฮะ ^ ^

ก่อนอื่นต้องขอโทษน้าๆ ที่หายเงียบไป ไม่มีดราม่าใดๆทั้งสิ้น มีแต่มาม่าหมูสับ 555+ งานยุ่งมากมายฮะ แอบแวะเวียนเข้าบอร์ดบ้าง แต่หยุดการขายไปเลยฮะ นิ่งสนิท ไร้การเคลื่อนไหว มาวันนี้พอมีเวลาบ้าง ขอขายสักตัว ให้พอหายคิดถึงกันนะฮะ ^ ^

ขอขอบคุณทุกท่านที่ยังไม่ลืมกัน ทั้งทางโทรศัพท์ / Line / Facebook ขอบคุณจากใจฮะ ^ ^

และสุดท้าย แน่นอนว่าหายไปนาน กลับมาทั้งที่มีโปรเจ็คมาฝากแน่นอน ใหญ่และยาวกว่าทุกครั้งที่เคยผ่านมา 555+ หลายท่านพอทราบแล้วจากทาง www.facebook.com/acousticministryอดใจรอกันอีกนิดนะฮะ งานโล่งเมื่อไหร่ เจอกันแน่นอน

ปล. เอาน้ำจิ้มมาฝากฮะ เชิญสดับ รับชิมตามอัธยาศัยได้เลยฮะ ^ ^

ปล. ของ ปล. ที่เฟสบุ๊คเพิ่งแจกผ้าเช็ดกีต้าร์ไป เร็วๆนี้จะแจกอีกหลายอย่างนะคับ วัยรุ่นรีบไปแอดกันให้ว่องนะฮะ ^ ^

YAMAHA FG2000 ( 1974 )

Year(s) Sold : 1971-1975    
Original MSRP(US$) :    $775.00    
Top : Solid Ezo Spruce    
Back/Sides : Solid Jacaranda    
Neck : Honduras Mahogany    
Fingerboard : Ebony    
Bridge : Ebony    
Body Depth : 105-125mm    
Color(s) : Natural    
Finish : Gloss    
Tuners : TM-50G
String Length : 637mm    
Notes : Hand Crafted

ปลาหมึกแถวบนจากค่ายยามาฮ่าคับ จัดเต็มมาทุกรายละเอียด ตั้งแต่คัดเกรดไม้และวัสดุ งานทำมือยุคเก่า เนียนสุดๆฮะ ^ ^
เสียงดีมากกกกกกกกกกกก เรียกว่าครบเครื่องเลยคับ โน๊ตชัดมาก เด้งสุดๆ กระชับ หนัก เบา เอาอยู่ สั่งได้เลย
ตอบสนองการเล่นได้ดีมาก นั่งพิมพ์อยู่นี่เสียงฮาโมนิคยังหลอนหูอยู่เลยฮะ มีโอกาสจะอัดคลิปมาฝากนะฮะ ^ ^
ตัวนี้อายุ 40 ขวบแล้วฮะ มีร่องรอยบ้างตามกาลเวลา เล่นมาน้อยฮะ ทั้งเฟรตและฟิงเกอร์บอร์ดแทบไม่สึก เดิมๆทั้งตัวฮะ ย้ำอีกครั้งว่า เดิมๆทั้งตัว ^ ^
ทัชชิ่งเยี่ยม เล่นง่ายสบายนิ้ว เล่นมันส์เลยทีเดียวเชียวคับ แฟนยามาฮ่า แฟนวินเทจ ห้ามพลาดจ้าาาาา ^ ^
รูปจริง ถ่ายจากกล้องมือถือ สว่างบ้าง มืดบ้างนะฮะ

ํYAMAHA FG2000 with Original Hardcase ขาย 135,000 บาท

-----------------------------------

สนใจ - สอบถาม - คิดถึง ^ ^
0846699699 D-TAC  //  0833033808 AIS  //  0869006990 TRUE
พระรามสอง กทม.

★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★

★Acoustic Ministry★

Twinbee

• member
เฮ้ยยย มาเหงาไรตอนนี้เนี่ย 555+

ขาวินเทจมีสะเทือน ฮ่าๆ ต้องไปลอง อิอิ  >:( >:(

joeykid

• member
  • joe neck solid
โอ้ว โห รุ่นใหญ่เลย เชียร์ครับ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

aekudom

• member
  • Walden g830/Morris W80
หายไปนานนนนนนเลยครับน้าhamp มาทีเล่นอาวุธหนักเลยครับ
ดันครับ

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
กำลังคิดถึงน้า Hemp ครับ ก้อว่าหายไปไหน

มาอีกที ปล่อยเป็นแสน  5555
No 1 Does It Better.

Spunperee

• member
ตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  อยากได้ T_T

ton_korat

• member
สวยมากแรงมากครับ

วิษณุ

• member
  • แหลมฉบัง ชลบุรี line.nuwisetchaichan
เป็นบุญตาข้าน้อยยิ่งนัก ;D

★ hemp ★

• member
คิดถึงทุกท่านเช่นกันคับ ^ ^

หายไปนานฮะ เลยต้องจัดหนักนิดนึงฮะ ^ ^

ท่านใดสนใจติดต่อกันเข้ามาได้ สนใจลอง นัดล่วงหน้านะคับ ^ ^

รับประกันความหลอนฮะ ^ ^

jaaut

• member
มาให้หายคิดถึง แต่เอ้ย มาเที่ยวนี้พา สาวสวยระดับตำนานมาด้วย ฮาเร็ม A Coustic M Inistry มีสาวๆให้หลงจนงมหัวไม่ขึ้นแล้วผม ยังไงก็ไ่ม่เปลี่ยนใจไปไหน ;D ;D ;D ;D ;D

keerati2522

• member
กีต้าร์ในฝันเลยครับ

เล็ก vintage

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ
เสียวจริงๆครับ หายากยิ่ง
กระบี่อยู่ที่ใจ มีไว้ติดลับให้คม

★ hemp ★

• member
มาให้หายคิดถึง แต่เอ้ย มาเที่ยวนี้พา สาวสวยระดับตำนานมาด้วย ฮาเร็ม A Coustic M Inistry มีสาวๆให้หลงจนงมหัวไม่ขึ้นแล้วผม ยังไงก็ไ่ม่เปลี่ยนใจไปไหน ;D ;D ;D ;D ;D

แหมๆๆๆ ปากหวานอย่างนี้ ต้องจัดหนักๆฮะเสี่ย ^ ^

กีต้าร์ในฝันเลยครับ

สักวันฝันจะเป็นจริงฮะน้า ^ ^

เสียวจริงๆครับ หายากยิ่ง

ผมก็เสียวคับพี่เล็ก 555+ ^ ^

เกษตรกร_ฝึกหัด

• member
โห หายไปนาน มาทีนี่เล่นแสนกว่าเลยนะครับน้า โหดร้ายจริงๆ กีตาร์สุดยอดมากๆ ครับ ได้แต่มองตาปริบๆ

tiwa

• member
ปล่อยไปสามยังจัดไม่ได้เลย :-[
สุดยอดครับน้าเชียร์เลย

sukasame@iyoma

• member
  • ..ทุกชีวิตดิ้นรน ค้นหาแต่จุดหมาย ใจในร่างกายกับไม่เจอ...
 :) :)น้ามี YAMAHA FG351 FG351B หลงเหลืออยู่บ้างมั้ยครับ :) :)

elinoy

• member
กลัวอย่างเดียวเลย กลัวเข้าไปลองแล้วไม่อยากวาง ต้องเสียตังซื้อกลับมานี่สิ T_T
อมยิ้ม

kook_gai

• member
งดงามมากครับ

Christopher

• member
ตัวนี้คือความฝัน Vintage Japan แต่ยังไปไม่ถึงสักที

★ hemp ★

• member
กลัวอย่างเดียวเลย กลัวเข้าไปลองแล้วไม่อยากวาง ต้องเสียตังซื้อกลับมานี่สิ T_T

หลอนจิงฮะ บ่องตง คือยังไงอ่ะ มันทำให้อีกหลายตัวในบ้านนอนยาวไปเลยฮะ จัดจ้านมั่กๆ ขอบอก ^ ^

งดงามมากครับ

รายละเอียดจัดเต็มฮะ งานคัสตอมของพี่ยุ่นยุคเก่าๆนี่สุดติ่งกระดิ่งแมวจิงๆฮะพี่กุ๊กไก่สุดหล่อ ^ ^

ตัวนี้คือความฝัน Vintage Japan แต่ยังไปไม่ถึงสักที

มีโอกาสต้องจัดให้ได้นะคับ จบแน่ ตัวนี้ เปรียบ 580 เป็นโตโยต้า ที่แสนจะคุ้มตัง / 700 เป็นฮอนด้า ที่มีสเปคดีขึ้นมา / 1000 เป็นบีเอ็ม เริ่มไฮโซหล่ะ แต่กินน้ำมันนะ ^ ^

2000 ก็เป็นพอร์ช ที่ทั้งสวย ทั้งแรง สั่งได้ ยังไงยังงั้นเลยฮะน้าโอ๋ ไม่ลองไม่รู้ แต่รับประกันว่า หลอน แน่นอนฮะ แต่อย่าลืมว่ามันก็ซดน้ำมัน 555+ ต้องเหนื่อยนิดนึงฮะน้า ^ ^

เอาใจช่วยคับน้า ^ ^