Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดการขายครับ ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านและ Acousticthai ครับ ^^  (อ่าน 5312 ครั้ง)

The nate

• member

** ปิดการขายครับ  ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านและ acoustic thai ครับ   รวมถึงพี่ ศุภกฤษ  ด้วยครับที่รับไปดูแลต่อ ^^ **

supakrismk

• member
Re: Furch G24SR custom แวะเข้ามาดูครับ กีต้าร์ดี เสียงเยี่ยม ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 07:52:25 »
40.000 เดี๋ยวผมไปเอาวันนีเลยครับ

Nisorn

• member
Re: Furch G24SR custom แวะเข้ามาดูครับ กีต้าร์ดี เสียงเยี่ยม ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:18:34 »
สวย เสียงดี อ๊อฟชั่นเต็ม มาช่วยเชียร์ครับ
อยากได้อีกแล้ว ยี่ห้อนี้ช๊อบชอบครับ  ;D

The nate

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:19:38 »
40.000 เดี๋ยวผมไปเอาวันนีเลยครับ

^^ ขออภัยครับราคาคังไม่ได้ลงถึงขนาดนั้น ขอบคุณที่สนใจครับ

สวย เสียงดี อ๊อฟชั่นเต็ม มาช่วยเชียร์ครับ
อยากได้อีกแล้ว ยี่ห้อนี้ช๊อบชอบครับ  ;D
   ขอบคุณที่แวะเข้ามาทักทายครับ ดีใจที่มีคนชอบ Furch  ผมเองหากมีโอกาสคงจะกลับมา Furch อีกสักครั้งเช่นกัน ^^

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 10:34:50 »
งามหลายเนศ
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

The nate

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 11:30:35 »
งามหลายเนศ
. ขอบคุณครับพี่มด รับไว้มั้ย เดี๋ยวเลี้ยงซาลาเปาด้วย อิๆๆ^^

kangaroo

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 14:42:24 »
กีตาร์สวยมาก จะไปเล่นตัวไหนต่อครับ

Mod Folk

• member
    • http://www.modguitartutor.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 15:17:17 »
งามหลายเนศ
. ขอบคุณครับพี่มด รับไว้มั้ย เดี๋ยวเลี้ยงซาลาเปาด้วย อิๆๆ^^
เดือนนี้ยังหาตังค์ไม่พอค่าแพมเพิสลูกเลย...55+
ดนตรีเป็นสิ่งสวยงาม

nhoy

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 15:18:36 »
น่าเล่นมากๆ ครับ Furch  G24SR Custom

The nate

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 16:02:32 »
กีตาร์สวยมาก จะไปเล่นตัวไหนต่อครับ
  ไปต่อที่แบรนด์จาก Germany ครับน้า ^^

งามหลายเนศ
เดือนนี้ยังหาตังค์ไม่พอค่าแพมเพิสลูกเลย...55+
   ดูแลหลานผมดีๆนะ haha ^^

น่าเล่นมากๆ ครับ Furch  G24SR Custom
   ขอบคุณมากครับน้าที่แวะมาเยี่ยมเยียน ^^

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 17:06:46 »
ใหม่เอี่ยมเลยตัวนี้ อินเลย์ก็งาม ขายได้ไวๆครับ...
Acoustic Only...!

The nate

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 20:14:35 »
ใหม่เอี่ยมเลยตัวนี้ อินเลย์ก็งาม ขายได้ไวๆครับ...
   ขอบคุณมากๆครับที่แวะมาชม ^^

furch1975

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 02:41:00 »
ราคาน่าจะลงให้ชัดเจนดีที่สุดนะครับ.. ใส่ x เข้าไปที่หลักพันกรอบราคามันเริ่ม ได้ตั้งแต่ 40,000 - 49,000 เลยนะครับ.. น้าๆหลายท่านจะได้ไม่ต้องคาดเดา และได้เห็นราคาที่ชัดเจนด้วยครับน้า..
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..

The nate

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 08:41:11 »
ราคาน่าจะลงให้ชัดเจนดีที่สุดนะครับ.. ใส่ x เข้าไปที่หลักพันกรอบราคามันเริ่ม ได้ตั้งแต่ 40,000 - 49,000 เลยนะครับ.. น้าๆหลายท่านจะได้ไม่ต้องคาดเดา และได้เห็นราคาที่ชัดเจนด้วยครับน้า..
  ขออภัยด้วยนะครับที่ลงราคาไม่ชัด แต่ผมขอกราบเรียนด้วยความเคารพครับ ผมทราบดีก่อนหน้าที่จะลงว่าการที่จะลง XXX ตามหลังมันจะทำให้ไม่ชัดเจนซึ่งราคามันจะเป็นไปได้ตั้งแต่หลัก 40,000-49,000 เลยทีเดียว แต่จุดประสงค์ของผมการที่จะลงแบบนั้นเพราะผมต้องการคัดคนที่สนใจจริงๆ แน่นอนว่าหากคนที่สนใจที่จะซื้อจริงๆ คงจะไม่เสียดายค่าโทรศัพท์ที่จะโทรมาเพื่อพูดคุยสอบถามแน่นอน ดั่งเช่นน้าๆ ที่มีสายโทรเข้ามาก็ได้พูดคุยกัน ชัดเจนกว่าและเข้าใจง่ายกว่า ประเด็นคือผมจะได้พูดคุยจริงๆไม่ใช่พิมพ์คุยกัน การที่ได้คุยกันมันจะจบการซื้อ-ขายได้ง่ายกว่า และเข้าใจในสิ่งที่ผมจะขายในสิ่งที่คนซื้อจะซื้อ   จะสังเกตุเห็นได้ว่าหลังราคาผมจะลงไว้ในวงเล็บเลยคือ *ราคา   4X,X00 บาท  (หากสนใจจริงขอความกรุณาโทรสอบถามนะครับ)* นั่นมีคำบอกที่ชัดเจนอยู่แล้วครับ หากสนใจโทรมาพูดคุยกันได้เลย แต่ผมมีราคาที่ผมจะขายอยู่แล้วในใจที่เหลือพูดคุยกัน หากมองอีกมุมนึงการลงราคาที่ไม่ชัดเจนแบบนี้ก็อาจจะทำให้น้าๆหลายท่านคาดเดาได้ยาก แต่ผมมองกีต้าร์ตัวนี้เป็นกีต้าร์มือสองที่ยังไงแล้วราคาในหลัก 4 หมื่นกว่าๆไล่ไปถึงสี่หมื่นอาจจะปลายก็ได้ก็ยังน่าจะคุ้มค่าคุ้มราคาครับ
สรุป : ผมเพียงเพื่อที่จะคัดกรองผู้ซื้อที่สนใจจริงๆ  คนที่สนใจจริงๆคงไม่ลังเลที่จะโทรมาพูดคุยกันและมันชัดเจนกันทั้งสองฝ่ายและใช้เวลาง่ายและสั้นกว่า

ด้วยความเคารพครับน้า furch1975 ^^

supakris

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 09:48:38 »
alex the lion - 46,000 ครับพี่

เห็นลงราคาไว้อีกบ้านนึงครับ  ก็เลยแปลกใจ 
ผมสนใจมาก ก่อนนี้เลยขอซื้อในราคา 40,000 บาท ตอนนี้ก็ยังอยากได้อยู่ แต่ไม่รู้จะต่อรองยังไงเลยครับ

The nate

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:13:19 »
alex the lion - 46,000 ครับพี่

เห็นลงราคาไว้อีกบ้านนึงครับ  ก็เลยแปลกใจ 
ผมสนใจมาก ก่อนนี้เลยขอซื้อในราคา 40,000 บาท ตอนนี้ก็ยังอยากได้อยู่ แต่ไม่รู้จะต่อรองยังไงเลยครับ

พี่ได้เข้ามาขอราคาไว้อีกบ้านนึง ใช่ครับผมก็แจ้งราคาไป ก็ไม่มีอะไรแปลก ^^   ส่วนราคา 40,000 ก่อนหน้าที่พี่บอกไว้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นราคามาจากไหน มันไม่สามารถขายได้อยู่แล้ว ตัวนี้มี L.R Bagg Anthem มาด้วย   หรือหากพี่สนใจจริงๆโทรมาคุยได้เลยครับ ดีกว่า ผมขออนุญาติถอด L.R Bagg ออก ผมให้ราคาที่พี่สนใจได้หรือหากมารับเอง  ดีมั้ยครับ ^^

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:28:07 »
น้าธเนศครับ ลงราคาดีกว่าครับ
แล้วค่อยต่อท้ายว่า โทรมาราคาพิเศษ
ผมและน้าๆหลายคนใช้วิธีนี้ โทรไปบางครั้งลดได้ตั้ง 3-5 พันเลยทีเดียว
ที่ตั้งราคาสูง ไม่อยากทำราคาตลาดและราคาของสมาชิกท่านอื่นเสียไปด้วย

ผมเองแจ้งราคาทั้งโทรศัพท์ และ line +Email ทุกคนครับ
แต่คนไหนน่ารักจัดพิเศษแถมไปอีก
เป็นความเห็นของผมนะครับ ด้วยความเคารพครับน้าธเนศ

ถ้าแยก L.R Bagg Anthem ผมสนใจเอามาลองเล่นดูครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

The nate

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:36:17 »
น้าธเนศครับ ลงราคาดีกว่าครับ
แล้วค่อยต่อท้ายว่า โทรมาราคาพิเศษ
ผมและน้าๆหลายคนใช้วิธีนี้ โทรไปบางครั้งลดได้ตั้ง 3-5 พันเลยทีเดียว
ที่ตั้งราคาสูง ไม่อยากทำราคาตลาดและราคาของสมาชิกท่านอื่นเสียไปด้วย

ผมเองแจ้งราคาทั้งโทรศัพท์ และ line +Email ทุกคนครับ
แต่คนไหนน่ารักจัดพิเศษแถมไปอีก
เป็นความเห็นของผมนะครับ ด้วยความเคารพครับน้าธเนศ

ถ้าแยก L.R Bagg Anthem ผมสนใจเอามาลองเล่นดูครับ
     ขอบคุณมากครับน้าที่ได้ให้คำแนะนำและเสนอความคิดเห็น   งั้นผมขอแก้ไขลงราคาตามที่น้าๆได้ให้คำแนะนำมานะครับ   ^^  ส่วนการแยก L.R Bagg ก็เป็นอีกแนวคิดนึงครับ แต่ใจริงๆ อยากให้เอาไปคู่กันเลย นอกจากเรื่องของความคุ้มค่าแล้วผมเองไม่อยากแกะออก พวกนี้มันละเอียดเหมือนกันเวลาถอดประกอบ 555+++     
อย่างไรก็ต้องขอโทษน้าๆทุกๆท่านด้วยนะครับ ที่ผมลงราคาไว้ไม่ชัดเจน ก็ได้อย่างที่ได้กล่าวไปถึงเหตุผล  แต่หากน้าๆได้แนะนำด้วยความน่ารักแล้วผมยินดีที่จะปฏิบัติตามด้วยความเคารพนะครับ ^^

ขอบคุณมากนะครับ ^^

The nate

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:29:49 »
ได้คุยกับพี่ supakris แล้ว ขอบคุณที่สนใจ เดี๋ยวหากได้คำตอบจากพี่ที่เชียงใหม่แล้วจะโทรหานะครับ ^^

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:58:59 »
กีต้าร์ ดี กล่องแพง  Pickup ดี   อยู่ไม่นานหรอกครับ
Line id: 081-8718003