Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์โปร่งที่ดีควร เป็นอย่างไร ??  (อ่าน 6446 ครั้ง)

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
Re: กีตาร์โปร่งที่ดีควร เป็นอย่างไร ??
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 12:37:35 »
ขอบคุณครับผม ผมคิดว่ากีตาร์
ตัวที่ดีของผม เป็นตัวแรกที่ซื้อมาแล้วขายไปหลายปีแล้ว
และยังหาเสียงที่เป็นแบบนั้นไม่ได้อีกเลย
No 1 Does It Better.

wichian

• member
Re: กีตาร์โปร่งที่ดีควร เป็นอย่างไร ??
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 13:07:51 »
ถ้าตอนซื้อคิดว่าตนเองเลือกดีแล้ว เสียงดีแล้ว จับถนัดมือแล้ว ก็จงพอใจในกีต้าร์ที่ตนเองมีอยู่  และตามกำลังที่เราจะซื้อได้ ที่เหลือมันอยู่ที่ฝีมือการเล่นของเราครับ ซื้อกีตาร์ก็เหมือนติดเครื่องเสียงรถยนต์นั่นแหละครับ มันไม่มีที่สิ้นสุด บางคนติดไปเป็นแสน มันก็ยังไม่พอ ทั้งๆ ที่ความเป็นจริงแล้ว แค่ฟังแล้วสบายหูก็พอแล้วครับ
(อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 13:27:35 »
ขอให้ทุกท่านมีกีตาร์ดีๆใช้เป็นเพื่อนใกล้ตัว กันทุกคนนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 14:26:57 »
กีต้าร์ที่ดีสำหรับเรา คือกีต้าร์ที่เมื่อเราเล่นแล้วรู้สึกชอบ น้ำเสียงดี ทัชชิ่งดีเล่นแล้วไม่อยากวาง ทำให้มีอารมณ์คล้อยตามในขณะที่เล่น และอยากจะร้องเพลงไปด้วยครับ
กีต้าร์ที่ดีในความคิดของคนอื่นอาจจะไม่ใช่กีต้าร์ที่ดีสำหรับเรา   และในทางกลับกันกีต้าร์ที่ดีสำหรับเราคนอื่นอาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ 

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 14:34:12 »
ข้อสำคัญของกีต้าร์ โปร่ง ที่ดี คือ เล่นแล้วติดมือ ไม่อยากวาง นั่นแหละ ครับ

เคยลอง เล่นกีต้าร์ high end หลายๆ ตัว เทียบกัน ปรากฏ ว่ามีตัวนึง เล่น แล้วไม่อยากวางเลย  สุดท้าย เจ้าของจึงเฉลยให้ฟัง ว่า ตัวที่เราวางไว้ ลอง นิดเดียว พวกนี้ ราคาสูงมาก เสียงดีทุกตัว แต่ คอใหญ่ เสียงไม่เข้ากับเพลงที่เราเล่นมั่ง

ไอ้ตัวที่เราลองเล่น นานกว่าเพื่อน ติดมือ นั่นน่ะ ราคาไม่ สูงนักครับ
Line id: 081-8718003

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 18:30:16 »
ข้อสำคัญของกีต้าร์ โปร่ง ที่ดี คือ เล่นแล้วติดมือ ไม่อยากวาง นั่นแหละ ครับ

เคยลอง เล่นกีต้าร์ high end หลายๆ ตัว เทียบกัน ปรากฏ ว่ามีตัวนึง เล่น แล้วไม่อยากวางเลย  สุดท้าย เจ้าของจึงเฉลยให้ฟัง ว่า ตัวที่เราวางไว้ ลอง นิดเดียว พวกนี้ ราคาสูงมาก เสียงดีทุกตัว แต่ คอใหญ่ เสียงไม่เข้ากับเพลงที่เราเล่นมั่ง

ไอ้ตัวที่เราลองเล่น นานกว่าเพื่อน ติดมือ นั่นน่ะ ราคาไม่ สูงนักครับ

อยากไปบ้านที่อยู่ใกล้ๆไดโนเสาร์อีกจังครับน้า ฮี่ๆๆๆ
:)

TKCN

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 19:05:08 »
อยู่ที่เราชอบครับ

nongheart

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 22:14:55 »
เล่นง่าย....พกไปได้ทุกที่...เพื่อนยืมได้...แฟนเล่นได้....ใครฟังบอกเล่นเพราะดี...เมาได้ที่เล่นได้ทั้งคืน
       .....จบ.....
 :D :D :D

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 00:16:46 »
ถูกต้องนะครับๆๆๆๆๆ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 00:48:42 »
ถ้าได้ของลุง Tommy สักตัวคงจะจบ 55

smoinync

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:46:32 »
กีต้าร์โปร่งที่ดี = กีต้าร์ที่เราชอบ

กีต้าร์โปร่งโครตดี = กีต้าร์ที่เราและเพื่อนๆเราก็ชอบ
modularcoldroom.com

elinoy

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 15:09:53 »
ผมว่ากีต้าร์ดีคือกีต้าร์ที่เล่นแล้วเข้ากับเรา ทั้งเรื่องเสียง ขนาด ทรง รวมถึงราคาด้วยครับ เหอๆ
อมยิ้ม

nantfa

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 23:17:52 »
สำหรับผม กีต้าร์ ที่เเอ็คชั่นที่ดี เล่นง่าย  มาเป็นอันดับเเรกครับ ผมว่ามันสำคัญกว่าเสียงดีอีกนะ  
เพราะต่อให้เสียงดี เเต่ คอโก่ง เราก็ไม่อยากทรมานนิ้วหยิบจับเเล้ว

เสียงดีไม่ดี อยู่ที่ ฝีมือด้วย  เเถมผมเองก็ไม่ค่อยมีซะด้วยจิ  ;D ;D ;D

หาให้ได้ให้โดนซักตัว.........  เข้ามือ เสียงโอเค  สภาพดี ราคาอยู่ในงบ  .......พอเเล้ว

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:02:16 »
ผมคิดว่าหลายท่านรวมทั้งผมด้วย เคยมีกีตาร์ไว้เล่นหรือเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
หลายตัว แต่พอมีท่านไหนครับ คิดว่าตัวนี้ รุ่นนี้ เป็นตัวเดียว ที่เล่นหรือมีไว้แล้วจบ
เล่นได้ทุกแนว จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ หรือซื้อเพิ่มน่ะครับ ตอนที่ลองน่ะครับก็ดี แต่เล่นไปนานๆเหมือนขาดนี่นิด
นั่นหน่อย ไม่ครบสูตร ( แนะนำสักตัวที่ท่านๆน้าๆมีไว้หน่อยนะคร๊าบ )
อ้า...ของแพงต้องมีอะไรดีดว่าของถูก.....มันอยู่ที่ความชอบบครับ แพงไม่จำเป็นต้องดีกว่าถูกมันอยู่ที่เราเป็นผู้ตัดสิน
จันทาร ดีกว่า จันไร