Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น  (อ่าน 5995 ครั้ง)

catzy

• member
    • รับสอนกีต้าร์ที่บ้าน, เรียนกีตาร์ตามบ้าน
Re: มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 08:51:22 »
อย่างต่ำก้ 2 ตัวละคร้าบ  :D

free-rider

• member
Re: มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:38:39 »
กีต้าร์สำหรับผมก็คล้ายๆกับผู้หญิงอะครับ แต่ละคนก็มีความงามที่ต่างกันไป เสียงก็ต่างกัน บางคนเสียงหวานบางคนเสียงใส แต่สามรถอยู่ร่วมกันได้ไม่ต้องกลัวทะเลาะกัน ยังไม่ใช่หรือเบื่อแล้วก็บอกเลิก ค้นหาของใหม่ได้อีกไม่ยาก แต่ที่เหมือนกันเลยคือ เราต้องทุ่มเทเวลาและเงินให้กับเธออยู่ตลอดไป จนกว่าเราจะรู้จักพอครับ:) ;) :D

hotman555

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 15:37:35 »
ผมเคยซื้อกีต้าร์ ยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกันมา 2 ตัว  เอามาลองเปลี่ยนสายหลายๆรุ่น เปลี่ยน nut suddle หมุดpin แบบต่างๆ
แล้วนำมา A / B test ว่ามันต่างกันยังไง และ แบบไหนที่เราชอบ
แล้วก็พบว่า ที่ติดเดิมๆมากับกีต้าร์ตอนซื้อมานั้นแหละดีสุดแล้ว  :-D

vintage 1989

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 17:17:26 »
ความสุขที่สัมผัสได้  :)

Harry5

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 19:35:37 »
ผม2ตัวพอแล้วจร้า

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:07:14 »
ผมมีไม่พอเล่นครับ อันนี้ก็เป็นทุกข์เช่นกัน เพราะตัวที่ใช้อยู่ต้องเอาไปรีเฟร็ต ถามช่างแกงานเยอะรอเป็นเดือนๆ อีกตัวก็ไม่ค่อยสมประกอบ แต่ต้องใช้เล่นทุกวัน เครียดเลยช่วงนี้ ไม่อยากซื้อใหม่สถาณการณ์บ้านเมืองเป็นแบบนี้อยากเก็บเงินเอาไว้กับตัวมากกว่า แต่ผมว่าสำหรับคนที่เล่นเป็นอาชีพควรมี2+ครับ
ปล ฺ มีใครจะให้ผมยืมไหม๊ ^^

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 12:23:21 »
ผมเป็นนักส่องไม้ครับ  โดยส่วนตัวคิดว่าซื้อมาเล่นไม่ควรเกินห้าตัวเพราะกลัวจะเล่นไม่ทั่วถึง
สงสารกีต้าร ที่ไม่ค่อยได้โดนเล่น

k.pol

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 16:42:52 »
"มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น"เป็นคำถามที่ถามกับตัวเองเหมือนกัน สุดท้ายก็ต้องขายออกไปแล้วก็มานั่งเสียดาย พอเสียดายก็ซื้อเข้ามาใหม่อีก ฮือ...เหนื่อยใจ แต่ก็มีความสุขจริงๆหนอ จริงใหมครับน้าๆบ้านไม้

Butboy

• member
  • Acoustic lover
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 19:34:15 »
"มีทำไมหลายตัว เล่นก็ไม่ค่อยได้เล่น"เป็นคำถามที่ถามกับตัวเองเหมือนกัน สุดท้ายก็ต้องขายออกไปแล้วก็มานั่งเสียดาย พอเสียดายก็ซื้อเข้ามาใหม่อีก ฮือ...เหนื่อยใจ แต่ก็มีความสุขจริงๆหนอ จริงใหมครับน้าๆบ้านไม้
จริงครับ บางตัวซื้อมาดม อยากลอง อยากได้ แต่.....ไม่มีคำว่าจบน้ะครับ ยังไปเรื่อยๆ แต่มีความสุข ทุกตัวมีที่มาที่ไปให้จดจำครับ

bossmongkol

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2014, 22:34:49 »
อ้าวทำไมบางคนมีรองเท้ามากกว่าหนึ่งคู่หล่ะ

อ้าวแล้วทำไมบางคนมีกางเกงยีนแพงๆหลายตัวหล่ะ เพื่ออะไร

หนักไปกว่านั้นบางคนมีรถราคาหลายสิบล้าน จอดเต็มบ้านเลย นั่นสินะ

นั่นแหละครับคำตอบไม่ต่างกัน คือความสุข แค่ได้ดมก็มีสุขแล้วววววว