Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทิ้งทวน เจ็บไปเจ็บมา + TAB  (อ่าน 11774 ครั้ง)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ทิ้งทวน เจ็บไปเจ็บมา + TAB
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 23:55:02 »
ก็ไม่มีอะไรมากครับ เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมซื้อกีตาร์ ตัวนี้มาประมาณ 3 เดือน และตอนนี้ มีความจำเป็นต้องระบายออก ตั้งแต่ได้มายังไม่เคยเอามาอัดคลิปเป็นเรื่องเป็นราวซักที เลย ลองเอาเพลง เจ็บไปเจ็บมา ของน้า เจ มาเรียบเรียงใหม่ ในแบบของผม เพื่อเป็นการทิ้งทวน ลองฟังดูครับ อาจจะไม่เนียนเท่าไหร่ เพราะ ผมถนัด คิด มากกว่าเล่นนะครับ เพลงนี้ ผมเรียบเรียง ประมาณ 1 ชั่วโมง และก้ซ้อมไปประมาณนึง เลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ.....อิอิ

เจ็บไปเจ็บมา

TAB ครับ ผมเขียนเอง อาจจะงง งง หน่อยนะครับ เพราะ ผมก็เขียนไม่ค่อยเป็น......อิอิ

อันนี้ แบบสายเหล็กครับ

เจ็บไปเจ็บมา

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
Re: ทิ้งทวน เจ็บไปเจ็บมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 23:59:43 »
ไพเราะมากครับ... เพลงนี้เคยร้องตอนอกหักครับ... คิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ
เห็นกีตาร์น้าเบียร์แล้ว ก็ชำเลืองมองของเราบ้าง... โอ้ เสียงเหมือนกันเลย...
ของเค้าดีจริง ๆ ทำเสียงมาเหมือนกันหมดทั้งรุ่นเลย .... อิอิ แต่ของน้าเบียร์เป็นรุ่น Top เพราะเป็นรุ่น Signature..

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:22:31 »
ไพเราะมากครับ... เพลงนี้เคยร้องตอนอกหักครับ... คิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ
เห็นกีตาร์น้าเบียร์แล้ว ก็ชำเลืองมองของเราบ้าง... โอ้ เสียงเหมือนกันเลย...
ของเค้าดีจริง ๆ ทำเสียงมาเหมือนกันหมดทั้งรุ่นเลย .... อิอิ แต่ของน้าเบียร์เป็นรุ่น Top เพราะเป็นรุ่น Signature..

ขอบคุณครับ เพลงนี้ ตอนเด็กๆ ผมก็เคยเสียน้ำตามาแล้ว นึกแล้วยังขำอยู่เลยครับ......อิอิ

เอ๊ะ น้า เสียงที่ฟังจากคลิป น้าคิดว่า มันใกล้เคียงเสียงตัวจริงมั๊ยครับ ผมอัดสดๆ จากหน้ากล้องเลย เพียวๆ ไม่ ได้แต่งเติมอะไรเลย

~{AR}{TSU}{MA}~

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:27:08 »
เพราะมากมาย น้าเบียร์ทำแทปแจกเด็กตาดำๆหน่อยสิฮะ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:29:23 »
ไพเราะมาก เก่งมากครับน้า 'BEER  ได้อารมณ์ดีจริงๆ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:31:51 »

ขอบคุณครับ เพลงนี้ ตอนเด็กๆ ผมก็เคยเสียน้ำตามาแล้ว นึกแล้วยังขำอยู่เลยครับ......อิอิ

เอ๊ะ น้า เสียงที่ฟังจากคลิป น้าคิดว่า มันใกล้เคียงเสียงตัวจริงมั๊ยครับ ผมอัดสดๆ จากหน้ากล้องเลย เพียวๆ ไม่ ได้แต่งเติมอะไรเลย
ผมว่ามันใกล้เคียงกันครับ เกือบเหมือนเลย... กว่า 98% ที่เหลือเป็น noise ครับ

nantfa

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:46:07 »
เย้ยยยย  ........   ตอนหนุ่มๆ เลย เนี่ยเพลงเนี้ย  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

TuiHY

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:48:48 »
แอบเห็นคาตักอยู่ข้างหลัง เอามาอัดต่อเลยใช่มั๊ยพี่เบียร์ ^^

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:48:59 »
เพราะมากมาย น้าเบียร์ทำแทปแจกเด็กตาดำๆหน่อยสิฮะ

ขอบคุณครับ  ผมก็มีโครงการจะเขียน แทป แจกอยู่เหมือนกันครับ เพลงที่ผมทำไว้ หลายๆ เพลง แต่มันต้องใช้เวลามากครับ เขียนแทป นี่ใช้เวลามากกว่าตอนผมเรียบเรียงอีกนะครับ ยังงัย ก็เข้ามาบ่อยๆ นะครับ ผมทำให้แน่ แต่ต้องขอเวลาหน่อยครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:49:28 »
ไพเราะมาก เก่งมากครับน้า 'BEER  ได้อารมณ์ดีจริงๆ

ขอบคุณคร๊าบ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:50:44 »

ผมว่ามันใกล้เคียงกันครับ เกือบเหมือนเลย... กว่า 98% ที่เหลือเป็น noise ครับ

อิอิ.....ขอบคุณครับ ต้องถามคนที่มีรุ่นนี้เหมือนกัน ผมจะได้ไม่คิดเข้าข้างตัวเอง.....อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 00:51:59 »
แอบเห็นคาตักอยู่ข้างหลัง เอามาอัดต่อเลยใช่มั๊ยพี่เบียร์ ^^

ผิดครับตุ้ย ผมอัด คาตักก่อน.......อิอิ อัดคาตักตอนดึก เดี๋ยวข้างบ้าน เค้าจะเดือดร้อน.......อิอิ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:08:43 »
เย้ยยยย  ........   ตอนหนุ่มๆ เลย เนี่ยเพลงเนี้ย  ;D ;D ;D ;D ;D ;D

แก่เลี้ยวเหรอ ตัวเอง.....อิอิ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 09:07:43 »

ปานนี้ แล้ว  ยังโดนใครรังแก อีกครับ

ถึงบรรยาย  เป็นบทเพลง ที่ไพเราะ  ออกมาให้รับฟัง

ยังงี้  ต้องโดนรังแกบ่อย ๆ  จะได้มีเพลงใหม่ ๆ ฟังอีก

Finger Picking Style

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 09:14:53 »
ใจตรงกันมากเลยน้าเบียร์ ช่วงนี้ผมก็เล่นเพลงนี้เหมือนกันครับ
แต่เป็นคีย์ซีง่ายๆ
:)

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 09:31:51 »

+1 ครับ ได้อารมณ์ดีครับ เห็นสลอทเฮ็ท แล้วคิดถึงตัวสั่งจอง

เมื่อไหร่จะมา 5555555
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

baitorys

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:07:30 »
เจ๋งครับ

jakrawan

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:54:20 »
เพราะมากครับ ชอบๆ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:57:41 »

ปานนี้ แล้ว  ยังโดนใครรังแก อีกครับ

ถึงบรรยาย  เป็นบทเพลง ที่ไพเราะ  ออกมาให้รับฟัง

ยังงี้  ต้องโดนรังแกบ่อย ๆ  จะได้มีเพลงใหม่ ๆ ฟังอีก

55555 เพลงอกหัก รักคุด สมัยที่ผมยังเป็นวัยรุ่นครับ น้ากวาง.............อิอิ

ขอบคุณครับ

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 11:59:11 »
ใจตรงกันมากเลยน้าเบียร์ ช่วงนี้ผมก็เล่นเพลงนี้เหมือนกันครับ
แต่เป็นคีย์ซีง่ายๆ

5555 ใจตรงกันเลย  แสดงว่าชอบเหมือนกันละซิ น้าน๊อค

ปล. ลูกสาว แก้มน่าหยิกมั๊กๆ