Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งบ38000 แนะนำกีต้าหน่อยค้าบ เลือกไม่ถูก  (อ่าน 12618 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: งบ38000 แนะนำกีต้าหน่อยค้าบ เลือกไม่ถูก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 07:07:56 »
หนักใจอีกอย่างนึง  ผมอยู่ตรัง  หาซื้อกีต้ายากมากเลย  ไม่รู้จาทำไงดี  จาสั่งซื้อก็ไม่กล้าสั่ง  ของที่ไม่เคยลองเล่น จะสั่งมาได้ยังไง

ผมก็อยู่ ต่างจังหวัด สั่งกีต้าร์ ราคาสูงบ่อยไป ครับ สั่งมาโดยไปต้องลองเสียง โอนเงินให้ก่อน แต่

คนที่ขายให้เรา ก็ต้องมีความเชื่อถือได้พอสมควร และรู้ประวัติเป็นอย่างดีครับ
Line id: 081-8718003

KULAA_101

• member
Re: งบ38000 แนะนำกีต้าหน่อยค้าบ เลือกไม่ถูก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 07:21:55 »
ตามรายระเอียดพอจับประเด็นได้ว่าต้องการกีต้าร์ระดับปานกลางที่ไปสร้างความสำราญตามแหล่งบันเทิงขนาดเล็ก(วงเหล้า)... ผมแนะนำหากีต้าร์โซนเอเซีย ราคาประมาณหมื่นต้นๆถึงกลางๆ ครับ.... ซื้อของใหม่เลยเงินส่วนที่เหลือเก็บไว้เป็นค่ารถ ค่า กิน ค่าอยู่เวลาผมนั่งรถเอากีต้าร์ไปส่งน้าที่ตรังไง....อิอิ...ปิ๊ววววว.....

vchadon

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:12:52 »

เน้น Finger Styl  ต้องเลือกทรง Gran Aditorium หรือไม่  อยากได้ all solid ยี่ห้อ Talor , Martin, Takamine All solid งบนี้คงซื้อไม่ได้  มียี่ห้ออื่นที่เป็น All solid งบนี้หรือเปล่า ขอให้เสียงดี คุ้มค้าราคา

ไม่จำเป็นครับ ทรงอะไรก็เล่น finger style ได้ อยู่ที่เราชอบหรือ เปล่า

งบนี้ มอง กีต้าร์ USA หรือ Japan ดีกว่า ครับ  เบื่อ ขายออก กำไรใช้  ตอนนี้ มี

- K.yairi Ray
- Ovation colector

ควรไปลองก่อน  ลองมากๆ จำเสียงไว้ ครับ

k.yairi Ray นี่ไม่เคยได้ยินเลยครับ ร้านไหนจำหน่าย
Ovation colector ตัวนี้เหมาะกับ ฟิงเกอร์สไตล์ หรือเปล่าครับ ปกติผมไม่ค่อยตีคอร์ดเลยเกาซะส่วนใหญ่

vchadon

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:17:49 »
guild ซิครับแจ่ม
Guild GAD-30 เป็นไงบ้างครับ เห็นอ.เด่นใช้อยู่ครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:18:09 »

k.yairi Ray นี่ไม่เคยได้ยินเลยครับ ร้านไหนจำหน่าย
Ovation colector ตัวนี้เหมาะกับ ฟิงเกอร์สไตล์ หรือเปล่าครับ ปกติผมไม่ค่อยตีคอร์ดเลยเกาซะส่วนใหญ่

Ovation colector เล่น Picking เหมาะมาก เอาไว้ทุ่มพื้น ยังได้เลยครับ

Ray  น้า ake ลงขายอยู่ครับ

Line id: 081-8718003

happy

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 13:19:50 »
งั้นช่วยเเนะนำร้านสั่งซื้อกีต้าที่เชื่อถือได้หน่อยคับ  เป็นเว็บไซต์หรือเบอร์โทรก็ได้คับ ช่วยแนะนำหน่อย อิอิ        ส่วนที่บอกว่าไว้เล่นวงเหล้าอ่ะ ผมล้อเล่น อิอิ  เพราะผมคงไม่กล้าเอาไปเล่นหรอก คนเมาเทเหล้าใส่ล่ะแย่เลย คงใช้ตัวอื่นเล่นเเทน  อิอิ

happy

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 14:10:53 »
ตอนนี่สนจัย TAKAMINE EAN 20 C  ช่วยเเนะนำนสถานที่สั่งซื้อหน่อยค้าบ  ที่ไว้ใจได้และมีคนสั่งกันบ่อยๆอะคับ  แนะนำหน่อยค้าบ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 14:16:38 »
TAKAMINE สั่งกับตัวแทนเลยครับ นครหลวงการดนตรี
http://www.capitalmusic.co.th/

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 17:38:43 »
  ผมขอสอบถามด้วยคนครับ ตอนนี้ผมมีงบค่าตัวของ CRAFTER GLXE-4000 RS      แล้วครับ 

แต่ผมยังลังเลเห็นใครๆก็ชอบ TAYLOR 314-CE ผมคงซื้อกีต้าร์ all solid ใด้อีกแค่ตัวเดียว ถ้านับคุณภาพ

ไม่แค ยี่ห้อผมควรจะเก็บเงินต่อเพื่อจะซื้อ TAYLOR 314-CE ใหมครับ จริงๆแล้วผมเล่นเอง ฟังเองไม่ใด้โชร์ใคร

ต้องการเรื่อง เสียง-คุณภาพที่สมควรแก่ราคาครับ

ขอบคูณครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 18:25:18 »
สนใจ YAMAHA L5ES มีภาคไฟฟ้ารุ่นเก่า ปี 1978 Made in Japan ก็บอกนะครับ เผอิญตอนนี้มี Project ยักษ์เข้ามา จริงๆ แล้วไม่อยากขาย ยังไงถ้าสนใจก็เข้าไปดู
ที่ห้อง youtube กระทู้ของผมนะครับ ตัวที่น้าตั้ม Mugen ถือเล่นเลย(สี sunburst) สนใจเมล์มาคุยกันได้ครับ ขายไม่แพง ขายราคาเดียวกันกับที่ได้มา
[email protected] น้าจะเหลือตังค์ไว้ทำอย่างอื่นอีกเยอะเลยครับ...........(คิดว่าน่าจะเอาอยู่เหลือหลายถ้าคิดจะเอาไปเล่นในวงเหล้า แถมต่อแอมป์ก็แจ่ม)

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=4177.0

ปล. ผมไม่เอากีตาร์ตัวนี้ลงหน้า classified นะครับ เหนื่อยอ่ะ มีหลายท่านโทรมาต่อกระจายเลย แล้วก็ไม่มา สู้ผมเอาขายให้กับคนที่อยากได้ดีกว่าครับ ....ลองดูนะครับ เผื่อเป็นตัวเลือก ไม่เอาก็ไม่เป็นไร เด้อ........

nhoy

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 20:32:34 »
 ผมขอสอบถามด้วยคนครับ ตอนนี้ผมมีงบค่าตัวของ CRAFTER GLXE-4000 RS      แล้วครับ  

แต่ผมยังลังเลเห็นใครๆก็ชอบ TAYLOR 314-CE ผมคงซื้อกีต้าร์ all solid ใด้อีกแค่ตัวเดียว ถ้านับคุณภาพ

ไม่แค ยี่ห้อผมควรจะเก็บเงินต่อเพื่อจะซื้อ TAYLOR 314-CE ใหมครับ จริงๆแล้วผมเล่นเอง ฟังเองไม่ใด้โชร์ใคร

ต้องการเรื่อง เสียง-คุณภาพที่สมควรแก่ราคาครับ

เรียนน้า noomxman  ผมแนะนำว่าอยากให้น้าไปลองด้วยตนเองครับ แล้วเราจะตัดสินใจได้ดีที่สุด  ทั้งสองตัวก็มีจำหน่ายอยู่ในห้างเดียวกันนี่ครับ
เรียนน้าว่ากีต้าร์ที่คนหนึ่งชอบคนหนึ่งเชียร์ว่าดีก็ไม่ใช่จะเป็นกีต้าร์ที่ถูกใจเราเสมอไป  หรือกีต้าร์ที่เราชอบคนอื่นอาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ
ดีที่สุดคือ ไปลองเล่น ลองสัมผัสดูด้วยตนเองครับ

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 20:40:42 »
ผมว่าตามน้าnhoy นะครับ กีต้าร์ยิ่งราคาสูงยิ่งต้องไปลองเอง รุ่นเดียวกัน ยี้ห้อเดียวกัน เสียงต่างกันแน่นอนครับ ..... เห็นน้าๆชอบถามกันบ่อยว่าตัวไหนเป็นเช่นไร ผมว่าคนตอบ หาคำตอบให้คนอื่นยากครับนอกจากไปลองเอง (ผมก็มือใหม่เหมือนกัน) จะลงทุนทรัพย์ทั้งทีของไปจับต้องลูบคลำ และเลือกด้วยตัวเองดีกว่า ....   

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 20:51:27 »
  ผมขอสอบถามด้วยคนครับ ตอนนี้ผมมีงบค่าตัวของ CRAFTER GLXE-4000 RS      แล้วครับ 

เรียนน้า noomxman  ผมแนะนำว่าอยากให้น้าไปลองด้วยตนเองครับ แล้วเราจะตัดสินใจได้ดีที่สุด  ทั้งสองตัวก็มีจำหน่ายอยู่ในห้างเดียวกันนี่ครับ
เรียนน้าว่ากีต้าร์ที่คนหนึ่งชอบคนหนึ่งเชียร์ว่าดีก็ไม่ใช่จะเป็นกีต้าร์ที่ถูกใจเราเสมอไป  หรือกีต้าร์ที่เราชอบคนอื่นอาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ
ดีที่สุดคือ ไปลองเล่น ลองสัมผัสดูด้วยตนเองครับ

ผมว่าตามน้าnhoy นะครับ กีต้าร์ยิ่งราคาสูงยิ่งต้องไปลองเอง รุ่นเดียวกัน ยี้ห้อเดียวกัน เสียงต่างกันแน่นอนครับ ..... เห็นน้าๆชอบถามกันบ่อยว่าตัวไหนเป็นเช่นไร ผมว่าคนตอบ หาคำตอบให้คนอื่นยากครับนอกจากไปลองเอง (ผมก็มือใหม่เหมือนกัน) จะลงทุนทรัพย์ทั้งทีของไปจับต้องลูบคลำ และเลือกด้วยตัวเองดีกว่า ....   

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D ;D
noomxman

guitarpom

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:18:27 »
ผมแนะนำตัวนี้ครับ
http://www.guitar-tube.com/watch/frank-gambale--yamaha-apx900

guitarpom

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 07:39:12 »
ผมชอบสีนี้จังของผมสีไม้เดิมๆแต่ดูสีนี้แล้วขลังดีอยากได้อีกสักตัว...ใช้แล้วคุ้มครับรุ่นนี้
Violão APX900 YAMAHA - Mundomax

แต่รุ่นapx1200  ก็น่าสนใจดีนะไม่รู้ราคาเท่าไรเมืองไทยไม่แน่นำเข้ารึยังก็ไม่รู้...รุ่นนี้น่าจะมีระบบพิเศษเพิ่มขึ้นมาจาก900
Yamaha APX Electric Nylon Strings Guitar

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 08:25:45 »
38000 ถ้าไปเอาพวก แบรนเนม จะได้รุ่น หางแถว หรือรุ่นล่างๆ ลองมองหายี่ห้ออื่น ที่ไม่ใช่แบรนด์เนม แต่ได้ All Solid สเป็ก เทพ แน่นอน อย่างเช่น NAGA ร้านมีสิน เป็นตัวแทยจำหน่าย  และ ก็ ยี่ห้อ CORT แต่ขายต่อก้เจ็บตัวมากหน่อย เพราะคนไม่ค่อยรู้จัก 

แต่ถ้าเลือกแบรนด์เนม เวลาขายต่อ ก็จะไม่เจ็บตัวเยอะ แค่ถือ ก็ เท่ห์แล้ว......อิอิ  พวกกีตาร์ แบรนด์เนม ราคากีตาร์จริงๆ เอา 3 หารได้เลย ที่เหลือ เป็นค่าโปรโมท กับค่าแบรนด์

ปล. ยังงัยก็แนะนำไปลองด้วยตัวเอง เยอะๆ เข้าไว้ครับ งบเท่านี้ ก้ถือ ว่า เยอะอยู่เหมือนกัน ส่วนเรื่องทรง มันก็เล่น ฟิงเกอร์สไตล์ กันได้ทุกทรงนั่นแหละครับ แต่ ขึ้นอยู่กับว่า เราจะชอบโทนของเสียงทรงนั้นๆ หรือเปล่า  แต่ถ้าเล่นเป็นอาชีพ ผมแนะนำ ทรง เดรทน๊อท ไว้ก่อนครับ มันจะเล่นได้ครอบคลุม ทุกสไตล์ กล่าวคือ มันเล่น ได้ กว้างนั้นเอง  แต่ถ้าเล่นอยู่บ้าน ไม่จำเป็นต้องเอาภาคไฟฟ้า แล้วมันจะทำให้งบของเราได้ กีตาร์ ที่สเป๊ค เทพ ขึ้นมาอีก

happy

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 23:07:20 »
ผมมี apx900 อยู่แล้วค้าบ  แต่อันนี้ น้องจะซื้อ เลยดูๆให้

happy

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 23:11:43 »
38000 ถ้าไปเอาพวก แบรนเนม จะได้รุ่น หางแถว หรือรุ่นล่างๆ ลองมองหายี่ห้ออื่น ที่ไม่ใช่แบรนด์เนม แต่ได้ All Solid สเป็ก เทพ แน่นอน อย่างเช่น NAGA ร้านมีสิน เป็นตัวแทยจำหน่าย  และ ก็ ยี่ห้อ CORT แต่ขายต่อก้เจ็บตัวมากหน่อย เพราะคนไม่ค่อยรู้จัก 

แต่ถ้าเลือกแบรนด์เนม เวลาขายต่อ ก็จะไม่เจ็บตัวเยอะ แค่ถือ ก็ เท่ห์แล้ว......อิอิ  พวกกีตาร์ แบรนด์เนม ราคากีตาร์จริงๆ เอา 3 หารได้เลย ที่เหลือ เป็นค่าโปรโมท กับค่าแบรนด์

ปล. ยังงัยก็แนะนำไปลองด้วยตัวเอง เยอะๆ เข้าไว้ครับ งบเท่านี้ ก้ถือ ว่า เยอะอยู่เหมือนกัน ส่วนเรื่องทรง มันก็เล่น ฟิงเกอร์สไตล์ กันได้ทุกทรงนั่นแหละครับ แต่ ขึ้นอยู่กับว่า เราจะชอบโทนของเสียงทรงนั้นๆ หรือเปล่า  แต่ถ้าเล่นเป็นอาชีพ ผมแนะนำ ทรง เดรทน๊อท ไว้ก่อนครับ มันจะเล่นได้ครอบคลุม ทุกสไตล์ กล่าวคือ มันเล่น ได้ กว้างนั้นเอง  แต่ถ้าเล่นอยู่บ้าน ไม่จำเป็นต้องเอาภาคไฟฟ้า แล้วมันจะทำให้งบของเราได้ กีตาร์ ที่สเป๊ค เทพ ขึ้นมาอีก

ขอบคุณมากเลยคับ ได้ความรู้เพิ่มอีกล่ะ  อิอิ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:18:53 »
ยังไงก็อย่าลืมลองดู GLXE-4000 RS ไว้ด้วยนะครับ น้อง happy  เป็นคราฟเตอร์รุ่นสูงสุดที่มีจำหน่ายในเมืองไทยเลย
รูปสวย เสียงดี แถมยังราคาต่ำกว่างบที่ตั้งไว้เยอะ  ที่เหลือจะได้มองหาฮาร์ดเคสดีๆ ไว้ใช้
จะตัดสินใจเอาทาคามิเนะตามที่บอกไว้ก็ดี แต่อยากให้ลองดู GLXE-4000 RS ไปด้วยครับ

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 08:20:14 »
แนะนำ Seagull Maritime SWS ครับ all solid กีต้าร์จากแคนาดา เสียงดี งานปราณีต ครับ.........ราคาไม่เกินงบครับ.........

http://www.acousticthai.net/seagull_maritime_sws.htm      <<<<<<