Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Veelah V 3F, Takamine D26S, Crafter GA7/N ตัวไหนจะคุ้มค่าที่สุดครับ  (อ่าน 1442 ครั้ง)

am_army

• member
วันนี้ไปขอลอง Crafter GA7/N ที่ Music Collection สาขาเดอะมอลล์บางกะปิ โดยส่วนตัวคิดว่าเสียงตัวนี้ก็โอครับ แต่งานไม่เนียนเท่าไหร่ แต่ว่ายังไม่ได้ลองอีก 2 ตัวที่เหลือ ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำจากน้าๆ ที่เคยลองยี่ห้อและรุ่นดังกล่าว หรือว่าท่านใดใช้อยู่ เพื่อการตัดสินใจครับ

AGP8x

• member
  • Beginner '
Re: Veelah V 3F, Takamine D26S, Crafter GA7/N ตัวไหนจะคุ้มค่าที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 22:57:27 »
Takamine D26s กับ Ga7/n ผมเคยลองแล้วทั้งคู่ผมว่าเสียงต่างกันมากนะครับ

Taka ผมว่า sustain มันน้อยกว่า Ga7 นะครับ

แต่ถ้าเล่นเรื่อย ๆ ฟังสบายหูดีครับตัว D26s

ที่ผมดู taka น่าจะงานเนียนกว่านะครับ ผมใช้ตัว Ga7 อยู่เฟรตติดไม่ค่อยสวย มีเศษกาวที่คอนิด ๆ ( ผมอ่อนหัดอยู่อะครับตอนซื้อเลยดูอะไรไม่เป็นจะกลับบ้านอย่างเดียว ก่อนซื้อต้องดูให้ละเอียดนะครับ )

oocl

• member
Re: Veelah V 3F, Takamine D26S, Crafter GA7/N ตัวไหนจะคุ้มค่าที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 23:13:24 »
ดีคนล่ะแบบ ผมว่าทั้งสามตัวก็ถือว่าคุ้มในความเป็นรุ่นของมัน ทั้งสเปค และราคา

ส่วนจะ "คุ้มกับตัวคนที่คิดจะซื้อมันหรือเปล่า"  นั้น ผมว่าต้องถามตัวเองนะ เช่น
เล่นแล้วเข้ามือไหม, เราชอบเสียงมันไหม, รูปลักษณ์ ดีไซด์ ชอบไหม และชอบยี่ห้อมันไหม(คุณค่าทางใจ) ฯลฯ

สรุปว่า เรื่องคุ้ม มันอยู่ที่ตัวเรา ถ้าข้อสรุปคือ เราชอบ ไม่ต้องสนใจคนอื่นเลยครับ ซื้อเลย
ผมซื้อกีต้าร์มาหลายตัวเลย ตอนแรกๆ ซื้อเพราะ "คนอื่นมีอิทธิผลเหนือเรา" สุดท้ายได้มาก้อขายไป เพราะมันไม่ใช่แบบที่เราชอบจริงๆ

ต้องซื้อเพราะ เรามีอิทธิผลเหนือคนอื่น ครับ คนอื่่นบอก แค่แนวทาง แต่เราต้องหาตัวเราให้เจอะ ครับ