Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมกีต้าร์ taylor 214ce หน้าซื้อขายคนปล่อยเยอะจังครับ  (อ่าน 18888 ครั้ง)

momo9507

• member
Re: ทำไมกีต้าร์ taylor 214ce หน้าซื้อขายคนปล่อยเยอะจังครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 21:42:21 »
ผมก็ไม่ปล่อยเหมือนกันถึงมีมันไว้แต่ไม่ได้เล่น ยังไงก็หวง
เก็บสะสมเอาไว้ครับเพราะตัวนี้เสียงดีจริงๆครับ

winnie

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไมกีต้าร์ taylor 214ce หน้าซื้อขายคนปล่อยเยอะจังครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 22:08:54 »
โอ้วววว น้ากวางเปรียบเหมือนเมียน้อย กอดบ่อยกว่าเมียหลวงป่ะครับ อิอิ

TMosaic

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 22:11:10 »
กำลังหาข้อมูลยี่ห้อนี้อยู่พอดีเลย ขอบใจมากๆครับ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 22:59:22 »
กีต้าร์ที่ นำมาลงขายกันมาก ไม่ใช่ว่า เป็นกีต้าร์ที่ไม่ ดี จริงแล้ว เป็นกีต้าร์ที่มี คนส่วนมาก นิยมใช้กันมากกว่า   จึงนำมาลงขายกัน เพื่อเปลี่ยนมือกันมากกว่า  ไม่ ใช้ ซื้อขายกันมาก เพราะ ไม่ดีน่ะ ครับ

เปรียบเหมือนลองไปดูตามร้าน ซ่อม TV ลองถาม ช่างว่า TV  ยี่ห้อไหน คนนำมาซ่อมกันมาก  ช่าง บอก ว่า พวก Sony pana toshiba  มีมาซ่อมมาก  เช่นกัน ไม่ได้หมายความว่า TV ไม่ ดี แต่ หมายความว่า มีคนนิยมใช้กันมาก ครับ

กีต้าร์เช่นกัน  ยี่ห้อที่ ไม่ไม่ใครนำมาลงขายก็ไม่ได้หมายความว่า มันได้รับความนิยมมาก หรือ ดีมาก  เหมือนกันครับ

เห็นด้วยอย่างมากครับ... น้า TOM1869 ผมช่วยยกตัวอย่างอีกนิด ก็คงคล้าย ๆ กับ ทำไมคนขายรถโตโยต้าทิ้งกันเยอะจัง
ก็เป็นเพราะรถมันได้รับความนิยมซื้อมาก ก็ขายมาก และคนก็ชอบซื้อมือสองมากด้วย ก็ประมาณนั้นแหละครับ.. คงเหมือน ๆ กัน
ในกรณี 214ce เรื่องสุ้มเสียง ก็ตามแต่ใครจะชอบแล้วล่ะครับ ผมชอบ 214ce มากกว่า 3xx เพราะมันใสดีครับ