Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการใช้งานปิคอัพเวอเทคVS6MV  (อ่าน 544 ครั้ง)

pong

• member
ผลการใช้งานปิคอัพเวอเทคVS6MV
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 17:25:19 »
ใช้กับกี้ต้าร์เวอเดนG730และซิกม่าOMR1STครับ
ตู้คัสตั้มเซียน่า30 ปรับทุกอย่างเหมือนกันหมดครับ
คุณภาพปิคอัพ โดยรวมคุ้มเกินราคาคับ
การทดลองใช้ไม่ได้ติดตั้งแผ่นรับสัญญานใต้แซ็ดเดิ้ลทั้ง2ตัวครับ
ใช้แค่สัญญานของปิ๊คอัพ และไมล์
G730 เสียงที่ได้เป็นที่น่าพอใจทั้ง2ระบบ
OMR1ST เสียงที่ได้เป็นที่น่าพอใจมากๆกว่าใช้กับG730 โดยเฉพาะ
เสียงที่ได้จากไมล์ ลงตัวกว่ามาก
ความต่างของกี้ต้าร์ทั้ง2ตัวคือ
G730 ไม้หน้าโซลิตซีด้า หลังโซลิตโรสวูด ข้างลามิเนทโรสวูด
OMR1ST ไม้หน้าโซลิตสปรูท หลัง+ข้างลามิเนทโรสวูด
ผมว่าปิ๊คอัพมันก็เลือกกีต้าร์ที่อยากคู่ด้วยครับ555
ย่านเสียงที่ได้ก็ครบ ชัดเจนดีครับ ตัวแผนรับสัญญาน ผมทดลองแค่เอาแปะไว้ที่หน้าไม้
แล้วลองดีดสาย ตบๆดู เสียงก็ออกครับ หากติดจนครบระบบ คงจะโอเคกว่านี้มากครับ
ราคากับคุณภาพที่ได้ ในแบบคาดซาวโฮด ผมว่าสุดคุ้มครับ
แม้เสียงที่ได้จะสู้แบบปิ๊คอัพแบบเจาะ วางเปียโซใต้แซ็ดเดิ้ลไม่ได้
แต่ราคาแบบนี้ 3ระบบ กับเสียงที่ได้ แจ่มมากครับ

Nevermind

• member
Re: ผลการใช้งานปิคอัพเวอเทคVS6MV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 17:42:22 »
ขอบคุณมากครับ ที่มาแชร์ประสบการณ์ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันครับ