Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: soundhole pickup มันมีแบบต้องเจาะไหมครับ  (อ่าน 505 ครั้ง)

whitechapel6

• member
soundhole pickup มันมีแบบต้องเจาะไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 18:26:15 »
คือผมสงสัยว่า soundhole pickup เนี่ยผมเคยเห็นพี่ๆรีวิวแล้วมันไม่ต้องเจาะ เลยสงสัยว่ามันมีแบบเจาะไหมครับ(เจาะโยงที่เสียบสายแจ๊คอะครับ) รบกวนหน่อยนะครับพอดีสนใจมากเรื่อง soundhole pickup เผื่อต้องใช้ขึ้นงานครับ

oocl

• member
Re: soundhole pickup มันมีแบบต้องเจาะไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 23:41:56 »
soundhole pickup  มันใช้งาน/ติดตั้ง ได้ 2 แบบ

1. ไม่ต้องเจาะอะไรเลย
เอาสายโยงออกจากซาวโฮล แล้วไปต่อเข้ากับ แจ๊ค หรือตู้เลย
แต่มันจะดูรำคาญตา สายมันโยงอยู่ข้างหน้ากีตาร์

2. ต้องเจาะตรงตูดกีตาร์
เพื่อเก็บสายไว้ในตัวกีตาร์

whitechapel6

• member
Re: soundhole pickup มันมีแบบต้องเจาะไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 04:41:40 »
อ่อ มันเป็นแบบนี้นี้เองครับ ขอบคุณมากครับผม