Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: <ขายเรียบร้อยแล้วครับ> Blueridge br 163 สภาพใหม่เกิน 99.99999999999...%  (อ่าน 12496 ครั้ง)

Tonsak

• member
ยังคงรอเจ้าของคนใหม่มารับไปดูแลครับ  8)

Guitarnoob

• member
180a น่าสนใจมากครับ

ทำไมไม่ลองดูตัว 1020 ที่ลงรีวีวด้วยล่ะครับน้า Tonsak

Tonsak

• member
180a น่าสนใจมากครับ

ทำไมไม่ลองดูตัว 1020 ที่ลงรีวีวด้วยล่ะครับน้า Tonsak

สวัสดีครับ น้า Guitarnoob

ผมจัดตัวใหม่มาเรียบร้อยแล้วครับ แต่ไม่ใช่ 180 a ครับ ^^ และไม่ทันได้ดู 1020 ด้วยครับน้า ;D

ส่วน br 163 สภาพงาม ยังคงนอนรอเจ้าของใหม่ มารับไปดูแลครับ

h5555

• member
มาสารภาพว่าแอบเข้ามาดูกระทู้นี้น่าจะ20กว่าหนแล้ว  Blueridge br 163 อยู่ในตัวเลือกลำดับต้นๆของผมเลยครับ  ผมมีกีต้าร์อยู่10กว่าตัวโดยที่ไม่ค่อยได้เล่นนัก(ประมาณเดือนละชั่วโมง)  แต่ตั้งใจว่าจะหาอะไรที่หยิบง่ายใช้คล่อง+สวยทั้งเสียงและรูปในระดับประทับใจได้  เมื่อวานก็ตั้งใจขับไปซื้อกีต้าร์อีกตัวนึงแต่รถติดเหลือเกินและผมบริหารเวลาที่เหลือไม่ได้เลยยกเลิกการซื้อไป  ตอนนี้คัดเหลือ3-4ตัว โดยที่1/4นั้นยังไม่เห็นขายมือสองกันเลยในช่วงหลายเดือนมานี้   ยังไงตัวนี้ก็ยังอยู่ในความสนใจของผมอยู่ครับ  หากมีเจ้าของใหม่ท่านใดมารับไปก็ยินดีด้วยครับ

giant

• member
 :)เสียงดีเลยครับ แวะมาช่วยเชียร์ครับเน้นเจ้าของใจดีสุดๆ ผมก้ออยากรับไว้ดูแลครับติดอย่างเดียว งบน้อยๆๆๆๆ

Tonsak

• member
ขอบคุณ น้า h5555 ที่ให้ความสนใจครับ

และขอบคุณ น้า giant แฟนพันธุ์แท้ br 163 ของผมครับ

วันนี้เปิด hard case เอามาดู มาดม มาส่อง แล้วเกิดคำถามว่า br 163 ตัวนี้ ทำไมสวยจัง  ;D

Folk-man

• member
สวยงาม น่าเล่นมากๆครับ เป็นรุ่นที่น่าสนใจมากถ้าไม่ติดว่าคอบางเล่นไม่ค่อยเข้ามือผม คงจะได้สู่ขอกันล่ะ ประหยัดไปหลายพันเลย

Tonsak

• member
ขอบคุณ น้า Folk-man ที่ให้ความสนใจครับ

การประกาศขายกีตาร์ครั้งนี้ ผมได้ "สิ่งดีดี" กลับมามากมายครับ  :D

ได้เพื่อนฝูง "แลกเปลี่ยนประสบการณ์" เกี่ยวกับกีตาร์

ได้คุณครูใจดีคอย "ถ่ายทอดประสบการณ์" การเล่นกีตาร์   :)

ตอนนี้กำลังมองหา "กีตาร์หุ่นเล็กเล็กน่ารัก" มาเพิ่มครับ  8)

แต่ br 163 ตัวนี้ ไม่รีบร้อนครับ ขายไปเรื่อยเรื่อยครับ  ;D

Nut000

• member
ราคานี้ถูกมากครับ. คนขายใจดี

giant

• member
 ;Dถูกจริงๆครับ เห็นด้วยคร้าาบคนขายใจดีมาก ได้ความรู้กับน้าเพียบ ช่วยเชียร์ๆๆๆๆ ปล. ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ555

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
สวยครับ

Tonsak

• member
ขออนุญาต "ปิดการขายครับ"

ขอบพระคุณ "พื้นที่เวปบอร์ด" ที่ใจดีและอบอุ่นแห่งนี้ครับ

และขอบพระคุณ "น้าเจ้าของ br 163 คนใหม่ผู้ใจดี" ที่มารับไปดูแลต่อครับ

และขอบพระคุณ "น้าน้าทุกท่าน" ที่มาช่วยเชียร์ มามอบแรงใจครับ

:) ;) :D ;D 8) :-*

ปล. เหลือเชื่อครับ ตอนเปิด hard case ให้น้าเจ้าของคนใหม่ตรวจสภาพ

ผมยังคงได้กลิ่นไม่ต่างกับวันแรกที่ซื้อมาครับ ผมแอบเสียดายนิดหน่อย

แต่ก็ปลื้มใจมากกว่า เพราะกีตาร์ได้ไปอยู่กับเจ้าของที่ใช้งานจริงจริงสักทีครับ

:-\ :'( :( :) ;)

kangaroo

• member
ดีใจด้วยครับ

nhoy

• member
ยินดีกับน้า Tonsak และท่านเจ้าของใหม่ด้วยครับ