Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: <ขายเรียบร้อยแล้วครับ> Blueridge br 163 สภาพใหม่เกิน 99.99999999999...%  (อ่าน 12495 ครั้ง)

giant

• member
Re: ขาย Blueridge br 163 สภาพเกิน 99.999999999999999999999...%
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 00:03:53 »
 :)แวะมาดูทุกวัน แต่เสียดายงบน้อยๆๆๆช่วยเชียร์ครับ

Tonsak

• member
Re: ขาย Blueridge br 163 สภาพเกิน 99.999999999999999999999...%
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 19:28:06 »
:)แวะมาดูทุกวัน แต่เสียดายงบน้อยๆๆๆช่วยเชียร์ครับ

ขอบคุณ น้า giant ครับ ที่ตามมาเชียร์อีกครั้งครับ

น้า giant อาจจะเป็นเจ้าของตัวจริงของ br 163 ตัวนี้ก็ได้ครับ  :)

Tonsak

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 23:14:23 »
ระหว่างรอเจ้าของตัวจริง ขออนุญาตอัพสักหน่อยครับ  ;)

Tonsak

• member
Re: ขาย Blueridge br 163 สภาพใหม่เกิน 99.999999999999...%
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 18:19:14 »
10 วันผ่านไป กับการตามหาเจ้าของตัวจริงของ br 163 ครับ ;)

ยังรอต่อไปครับ  8)

giant

• member
Re: ขาย Blueridge br 163 สภาพใหม่เกิน 99.999999999999...%
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 18:29:39 »
 :)มาแวะดูทุกวันเลย อยากได้ๆๆๆๆ

giant

• member
 ;Dราคาดี ไปไวแหง่เลยครับ สภาพมือ1ราคามือ2 เสียดายงบยังไม่ถึง แวะมาเชียร์คร้าบ

polio_art

• member
ปรับราคาได้ยั่วใจมากๆครับ ;D ;D

Guitarnoob

• member
โอ้วววว ทำไมขายซะล่ะครับ น้า Tonsak

ปล. ช่วยดันครับ เสียง BR 163 เกินราคามากครับ

ของผมยังรักษาอย่างดี ขนแมวยังไม่มีให้เห็น (หรือยังไม่เห็นก็ไม่รู้ 55) แต่เดี๋ยวคงมาแน่ เพราะหยิบมาเล่นทุกวัน

ช่วยดัน ๆ  ๆ

ใครอยากได้กีตาร์ เสียงแนว Vintage พุ่ง ทะยาน ตัวนี้เลยครับ

ใครที่กำลังหัดเล่น แนว Delta blues (แบบผม) ก็จัดได้เลยครับ

pacman

• member
สวยมาก ได้แค่มอง ตาปริบๆ
ขอให้ขายได้ไวไว ครับ

Tonsak

• member
;Dราคาดี ไปไวแหง่เลยครับ สภาพมือ1ราคามือ2 เสียดายงบยังไม่ถึง แวะมาเชียร์คร้าบ

ขอบคุณน้า giant ครับ

น้า giant เป็นกัลยาณมิตรที่น่ารักคนนึงครับ การประกาศขายกีตาร์ครั้งนี้ สิ่งที่ผมได้กลับมา คือเพื่อนที่ดีครับ

ขอบคุณแรงใจจาก น้า polio_art ,น้า pacman

ราคานี้ ตามเสียงเรียกร้องที่โทรเข้ามาในรอบ 10 วันครับ

โอ้วววว ทำไมขายซะล่ะครับ น้า Tonsak

ปล. ช่วยดันครับ เสียง BR 163 เกินราคามากครับ

ของผมยังรักษาอย่างดี ขนแมวยังไม่มีให้เห็น (หรือยังไม่เห็นก็ไม่รู้ 55) แต่เดี๋ยวคงมาแน่ เพราะหยิบมาเล่นทุกวัน

ช่วยดัน ๆ  ๆ

ใครอยากได้กีตาร์ เสียงแนว Vintage พุ่ง ทะยาน ตัวนี้เลยครับ

ใครที่กำลังหัดเล่น แนว Delta blues (แบบผม) ก็จัดได้เลยครับ

สวัสดีน้า guitarnoob

ตัวนี้มีรอยขนแมวบางบาง แต่ละเส้นมีขนาดในระดับไมโครเมตร  ที่ด้านหลังและใกล้ sound hole มองเห็นเฉพาะตอนส่องดูกับแดด หรือแสงไฟที่สว่างมากมากครับ ถ้าดูปกติ ยังไงก็ไม่เห็นครับ

ที่ขายเพราะ อยากลองทรง D บ้างครับ และที่สำคัญ อยากลองไม้ชนิดอื่น ๆ ด้วยครับ  และตอนนี้เริ่มสนใจในทรงอื่นอื่นอีก 2 ทรงครับ

ส่วนแนว fingerstyle โดยส่วนตัว ผมยังติดใจเสียงของกีตาร์คลาสสิคครับ  ;)

ตัวนี้ ซื้อมาลองลองจับดูแล้วยอมรับว่าชอบแนวเสียงครับ ล่าสุดตอนหยิบออกมาจาก hard case ผมยังสองจิตสองใจที่จะเก็บไว้เล่นเองครับ  :'(

กีตาร์ตัวนี้ถ้าเปรียบกับหญิงสาว ก็เปรียบเหมือนหญิงสาววัยรุ่น เอวบางสะโพกใหญ่ ตัวเล็กครับ แต่ผมนิยมหญิงรูปร่างอวบมากกว่าครับ ;D

และถ้าไม่มีผู้ใจดีรับไปดูแล ตัวนี้ผมคิดว่าคงสะสมไว้ครับ ส่วนเป้าหมายอื่นอื่น คาดว่าจะทยอยสะสมครับ  8) ;)

Guitarnoob

• member
สมัยเรียนมัธยม ผมเคยเรียนวิชา กีตาร์คลาสสิคด้วย

ตอนนั้นเล่นกีตาร์เป็นละ เลยไม่ค่อนสนใจทฤษฏีเท่าไหร่

ปัจจุบันเหรอ มานั่ง ศึกษากันตาลีตาเหลือก

สำหรับกีตาร์ ผมเริ่มติดใจ ทรง ooo ไปซะแล้วล่ะครับ

เพราะกว่าจะได้เจ้าตัวนี้มาก็ศึกษาอยุ่พอสมควร

ขอให้น้า Tonsak ได้สิ่งที่หวังไว้ไว ๆ นะครับ

Tonsak

• member
สมัยเรียนมัธยม ผมเคยเรียนวิชา กีตาร์คลาสสิคด้วย

ตอนนั้นเล่นกีตาร์เป็นละ เลยไม่ค่อนสนใจทฤษฏีเท่าไหร่

ปัจจุบันเหรอ มานั่ง ศึกษากันตาลีตาเหลือก

สำหรับกีตาร์ ผมเริ่มติดใจ ทรง ooo ไปซะแล้วล่ะครับ

เพราะกว่าจะได้เจ้าตัวนี้มาก็ศึกษาอยุ่พอสมควร

ขอให้น้า Tonsak ได้สิ่งที่หวังไว้ไว ๆ นะครับ

สวัสดีน้า guitarnoob อีกครั้งครับ

ขอบคุณน้า guitarnoob มากครับ เหตุผลที่ทำให้ผมได้มาเจอและได้พูดคุยกับน้า ก็เพราะ br 163 ตัวนี้ครับ

ยอมรับว่า br 163 ตัวนี้นำรอยยิ้ม และมิตรภาพที่ดีมาให้ผม หลายต่อหลายครั้งครับ ในรอบเดือนเศษที่ผ่านมา

บางครั้งแค่เปิดกล่องดู แล้วเอานื้วกรีดสายเบาเบา ก็ทำให้มีความสุขได้แล้วครับ  หรือบางครั้ง แค่หยิบมาเช็ด ก็มีความสุขเช่นกันครับ

โดยเฉพาะในช่วง 10 วันที่ได้รับความเมตตาจากพื้นที่เวปบอร์ดแห่งนี้ หลังจากการประกาศขาย

น้าน้าบางท่านที่ติดต่อมาทาง line หรือทางโทรศัพท์  ก็กลายเป็นคบหากันฉันเพื่อนกับผมไปเลยครับ บางท่านก็อวยพรวันเกิดให้ หรือมาช่วยดันกระทู้ให้ครับ

พรุ่งนี้ช่วงเย็นเย็น คาดว่าถึงเวลาที่จะไปรับตัวต่อไปมาดูแลแล้วครับ

ส่วนตัวนี้ ผมคงตั้งขายไปเรื่อยเรื่อยครับ จนกว่าจะพบเจ้าของตัวจริง หรือจนกว่าผมจะเกิดความอยากจะเก็บไว้เองครับ   ;D

เหตุผลนึงที่ปรับลดราคาลงในครั้งนี้ เพราะช่วงนี้ใกล้วันเกิดผมด้วยครับ ถือว่ามอบเป็นของขวัญตอบแทนการเป็นกัลยาณมิตรที่ดีให้แก่น้าน้าผู้สนใจ  ;)

เพราะทุกท่านที่โทรมา ล้วนแต่ขอลดราคามาอยู่ที่แถวประมาณนี้หรืออาจสูงกว่านี้ครับ หรือมีน้าบางท่านที่รักและสนใจใน br 163 ตัวนี้มากมาก แต่ยังไม่พร้อมกับราคาเดิมครับ    :D

และที่สำคัญ มีน้าบางท่าน ที่ผมแอบเชียร์ให้ช่วยรับไปดูแลครับ   :)

และถ้าในปีหน้า br 163 ยังอยู่กับผมต่อ ผมคิดว่าถ้ามีโอกาสพิเศษก็อาจปรับราคาลงอีกเช่นกันครับ  ;D

binlabong

• member
ขอเข้ามาเชียร์ครับ สภาพสวย คุยกับน้าต้นสักแล้วใจดีมากครับให้ข้อมูลต่างๆมากมาย

Nut000

• member
แอบเข้ามาดูหลายรอบมาก แต่ใจก็ลังเลไปทางทรงDนิดๆ ขอโทษนะครับไม่ทราบน้าtonsak เล็งรุ่นไหนอยู่หรือครับ ไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ

varayaya

• member
ขอบคุณข้อมูลดีๆจากน้าต้นสักคับ ขอให้กีตาร์สวยๆได้เจ้าของที่เป็นเนื้อคู่กันนะครับ เชียร์เลยครับ
^มักของกิ๋นเมือง^

jah_ball

• member
โครตถูกครับ เสียงไม่ธรรมดา ผมเอง ก็ใช้อยู่ครับ *-*

Tonsak

• member
แอบเข้ามาดูหลายรอบมาก แต่ใจก็ลังเลไปทางทรงDนิดๆ ขอโทษนะครับไม่ทราบน้าtonsak เล็งรุ่นไหนอยู่หรือครับ ไม่สะดวกตอบไม่เป็นไรนะครับ

ที่เล็งไว้ เยอะมากกกกกกกกกครับ ทรง D ก็จะมี

martin d 28 มือสอง , k yairi dym 95 , blueridge br 180a, eastman e20d, cole clark FL2A , seagull maritime sws rosewood SG , peerlees pd75 , yamaha ll 16 A.R.E.

ซึ่งจะเลือกตัวเดียวครับ  8)

และวันนี้ ผมไปสอยมาเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ (ทั้งที่เมื่อคืนไม่ได้นอน เนื่องจากแฟนคลับ br 163 เยอะมากครับ) :D  ตอนประมาณเที่ยง ผมแอบส่งรูปน้องใหม่ทรง D ไปอวดน้าน้าบางท่านแล้วครับ  ;D

และขอบคุณ แรงเชียร์ แรงดันกระทู้จาก น้า binlabong ,น้า varayaya ,น้า jah_ball มากมากครับ

Nut000

• member
รวดเร็วทั้งใจ ยินดีด้วยครับสำหรับกีต้าร์ใหม่ ใช่แบรนด์ที่จัดโปรโมชั่นหรือเปล่าครับ

Tonsak

• member
รวดเร็วทั้งใจ ยินดีด้วยครับสำหรับกีต้าร์ใหม่ ใช่แบรนด์ที่จัดโปรโมชั่นหรือเปล่าครับ

ใช่ครับ น้าNut000

บอกสั้นสั้นได้แค่ว่าสเปคเทียบกับราคาและคุณภาพ คุ้มค่ามากครับ ;)

Nut000

• member
เดี๋ยวรบกวนน้าtonsak หน่อยนะครับจะlineไปขอข้อมูลน่ะครับ