Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านกีต้าร์ในเชียงใหม่  (อ่าน 27520 ครั้ง)

tao

• member
Re: ร้านกีต้าร์ในเชียงใหม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 15:44:39 »
เขามีค่าขนส่งครับ ต้องเข้าใจเขาหน่อย ว่าแต่ แพงไปจริงๆๆนะ เหอๆ

ที่จริงตัวแทนจำหน่ายต่างจังหวัดเขามีลด % จากกรุงเทพอยู่แล้ว
ผมเคยซื้อแอมป์ที่เชียงใหม่อีกร้านหนึ่งเขาเปิดราคาที่ตัวแทนในกรุงเทพให้ดูที่กรุงเทพลด 10% แต่ทางร้านลด 5% แต่รับประกันให้ 1 ปี ยังพอรับได้ แต่ร้าน MIW บวกไปอีก 20%ของราคาเต็มที่กรุงเทพเลย 

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 16:20:52 »
ผมเึยไปซื้อ orange crush 20r ราคา 8,500 เกือบเท่ากทม.เลย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

พอล ปลาหมึก

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 16:36:18 »
แนะนำไปร้านMaximum sound..ของพี่ศักดิ์...มือกลองวงดอน..ผีบิน..ครับ..ผมใช้บริการร้านพี่เค้ามาตลอด..ใจดีและมีข้อแนะนำดีๆให้ลูกค้าด้วย...การันตีเลยร้านนี้

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 16:58:09 »
ถ้าเปนผมจะไม่เหยียบเข้าไปอีกเลยครับ
ตอนนี้ผมมาอยู่ ม.ช. แล้วครับ

เมื่อวานผมไปลองกีต้าร์ร้านเต้ยมิวสิคเค้าไม่ให้ลองบอกค่อยมาลองวันซื้อ

ช่วยแนะนำที่ครับว่าร้านไหนมีveelahให้ลองมั่งอะครับ ยังสับสนระหว่างveelahกับคราฟเตอร์อยู่ครับอยากลองเพื่อความแน่ใจ

Norman b18/cedar

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 16:58:54 »
แนะนำไปร้านMaximum sound..ของพี่ศักดิ์...มือกลองวงดอน..ผีบิน..ครับ..ผมใช้บริการร้านพี่เค้ามาตลอด..ใจดีและมีข้อแนะนำดีๆให้ลูกค้าด้วย...การันตีเลยร้านนี้
ไปบ่อยครับ เห็นมีกันอยู่สองคน พี่ผู้หญิง กะ พี่ผู้ชาย อัธยาสัย ดีทั้งคู่ครับ เพิ่งรู้นะครับว่า พี่เค้าเป้นมือกลอง วงดอน ผี บิน  
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

koken123

• member
  • อาบายูส
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 20:57:54 »
ขอบคุณน้าๆทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้ผมไปถอยveelah v5dce ที่ร้านgreenmusicมาแล้วครับราคาตัวละ 14800 บาทครับ(ไม่รู้ว่าแพงไปรึเปล่า) แต่เสียงแจ่มมากครับ เพื่อนๆบอกว่าอยากได้ยินเสียงกีต้าร์มากกว่าเสียงร้อง

ตอนนี้เล่นในหอของมหาวิทยาลัยกลัวเพื่อนๆห้องข้างๆจะลำคาญเอาครับ แหะๆ
อบายูส

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 21:17:44 »
ขอบคุณน้าๆทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้ผมไปถอยveelah v5dce ที่ร้านgreenmusicมาแล้วครับราคาตัวละ 14800 บาทครับ(ไม่รู้ว่าแพงไปรึเปล่า) แต่เสียงแจ่มมากครับ เพื่อนๆบอกว่าอยากได้ยินเสียงกีต้าร์มากกว่าเสียงร้อง

ตอนนี้เล่นในหอของมหาวิทยาลัยกลัวเพื่อนๆห้องข้างๆจะลำคาญเอาครับ แหะๆ

ยินดีด้วยครับ..............

korokosoz

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 00:21:32 »
ผมปลงตั้งนานแล้วครับ  ไปมาหมดแล้ว เกือบทุกร้าน มี คติ ยึดมั่น ถือมั่น ตัวกู ของกู ดูแล้วไม่มีตังค์ หมางเมินครับ ทำใจแล้วเดินเข้าไปใหม่แบบมั่นใจหยิบขึ้นมาเล่นเลยไม่ต้องสนเชื่อเถอะเค้าจะสนใจเราเอง 555
"สิ่งใดอยู่ในตู้ มิได้อยู่ใต้ตั่งเตียง"

xibo

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 01:32:36 »
ยินดีต้อนรับสู่เชียงใหม่ เมืองแห่งความมึนครับ :D

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 07:57:55 »
ตอนนี้ผมมาอยู่ ม.ช. แล้วครับ

เมื่อวานผมไปลองกีต้าร์ร้านเต้ยมิวสิคเค้าไม่ให้ลองบอกค่อยมาลองวันซื้อ

ช่วยแนะนำที่ครับว่าร้านไหนมีveelahให้ลองมั่งอะครับ ยังสับสนระหว่างveelahกับคราฟเตอร์อยู่ครับอยากลองเพื่อความแน่ใจ

อ้า....เจออีแบบนี้ ผมไม่ไปซื้อแล้วร้านนี้ พ่อคนก็คนเชียงใหม่ครับบบ อิอิ อออ ป้าเคยสอนอยู่ มช. แต่ตอนนี้เกษียร แล้ววว ไป ไปเตอะ ไปแอ่ว จังวัด เจียงฮาย
จันทาร ดีกว่า จันไร

tao

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:08:28 »

ถือว่าแพงครับราคานี้เมื่อวานไปร้านเต้ย Veelah V5 d ลดแล้วแค่แปดพันกว่าๆถ้าบวกค่า PU  พร้อมติดตั้งยังไม่ถึง 12000 เลย

tao

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2011, 08:14:24 »

เข้าไปบ่อยครับร้านนี้ผมว่าบริการสำหรับคนต่างจังหวัดโดยเฉพาะเลยครับ

เสียอย่างเดียวร้านเน้นด้านเครื่องเสียงและอุปกรณ์มากกว่ากีต้าร์

เคนนี่

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 22:35:15 »

ร้าน greenmusic อยู่ทางไหนครับ ราคาพอๆกับ crafter GAE -18 เลยครับเริ่มลังเลแล้วเรา

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 23:24:11 »
ถ้าจะซื้อวีระ ที่เชียงใหม่ต้องไปร้าน เต้ยครับ ไม่แพง แต่เค้าไม่ค่อยสนใจลูกค้านะครับ ต้องทำใจหน่อย อิอิ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:04:10 »
ถ้าจะซื้อวีระ ที่เชียงใหม่ต้องไปร้าน เต้ยครับ ไม่แพง แต่เค้าไม่ค่อยสนใจลูกค้านะครับ ต้องทำใจหน่อย อิอิ

โดยมากผมไปซื้อเจ้าของร้านจะทำหน้าประมาณ ไอ่นี่มาทำไมตอนนี้ เสียจังหวะการกินมาม่าของตรูหมดเลย
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

tao

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 06:43:41 »

ร้าน greenmusic อยู่ทางไหนครับ ราคาพอๆกับ crafter GAE -18 เลยครับเริ่มลังเลแล้วเรา

อยู่ใกล้ประตูเชียงใหม่มาทางศูนย์ฟอร์ดหรือมาทางวัดเจดีย์หลวงตรงไปก่อนถึงประตูเชียงใหม่ติดกันธนาคารครับ

โดยมากผมไปซื้อเจ้าของร้านจะทำหน้าประมาณ ไอ่นี่มาทำไมตอนนี้ เสียจังหวะการกินมาม่าของตรูหมดเลย

พี่แกมึนต้องถามกับผ้หญิงผมก็เคยเจอซื้อสายแล้วจะให้แกเปลี่ยนให้แกบอกว่าจะออกไปข้างนอกเดี๋ยวกลับมา...งง เลย

Montri

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 19:53:29 »

พี่แกมึนต้องถามกับผ้หญิงผมก็เคยเจอซื้อสายแล้วจะให้แกเปลี่ยนให้แกบอกว่าจะออกไปข้างนอกเดี๋ยวกลับมา...งง เลย
บอกแล้ว ว่า ต้องทำใจ ฮ่า ๆๆๆ

slashdot

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 20:04:36 »
ฮ่าๆๆๆ ผมก็ได้แต่บอกตัวเองล่ะครับ

ฮาก้ายง่าววว

AdisaiBall

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 23:54:47 »
มาการันตีอีกคนครับ...ร้านนี้....มึนสุดๆ....
ดูแล้วพี่เขาไม่ค่อยสนใจลูกค้าซักเท่าไหร่
เอ๊ะหรือว่า ....เิงินจะผุดออกมาจากกีตาร์เอง ถ้าหากเขานั่งเฝ้ากีตาร์ไปเรื่อยๆ
ก็อาจเป็นได้ใครจะไปรู้...5555

baitorys

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 13:35:19 »
พึ่งกลับมาจากเชียงใหม่เมื่อคืน กะว่าจะโพสถามเพื่อนๆถึงร้านกีต้าร์ในเชียงใหม่ ไปอยู่มา2คืน แต่พอได้ฟังทุกโพสมีความรู้สึกไม่ค่อยดีกับร้านค้าที่นี่เลยครับ กะจะหาซื้อกีต้าร์ถูกๆให้ลูกสาวซะหน่อยเดี๋ยวคงต้องลองไปเชียงรายซะแล้วมั้ง แถวแม่สายคงมีบ้างน่ะครับ