Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆครับ มีคำถามครับ^^  (อ่าน 513 ครั้ง)

pong

• member
น้าๆครับ มีคำถามครับ^^
« เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 18:18:12 »
อยากรู้ครับ โปร่งธรรมดา เอาปิคอัพใส่ แซ็ดเดิ้ลต้องวางอยู่บนเปียโซ่ ไม่ว่าจะแบบถัก หรือแบบแท่ง เสียงเปลี่ยนหรื่อเปล่าครับ และมันต่างไหมกับ การเอาแผ่นพลาสติก หรือไม้ หนุนแซ็ดเดิ้ล เห็นมีถามๆกัน ขอเพิ่มคำถามเข้าไปอีกครับ^^

sing

• member
Re: น้าๆครับ มีคำถามครับ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 07:56:10 »

ถ้าวางไม่เสมอ เสียงแต่ละสาย อาจจะออกไม่เท่ากัน
ดังนั้น พื้นที่ระนาบกับ piezo ต้องเสมอเท่ากันตลอดหน้าสัมผัส