Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ parlor guitar all solid ราคาไม่เกินหมื่นครับ(ยุติการหา ได้แล้วครับ)  (อ่าน 3562 ครั้ง)

uncle nok

• member
อยากได้ parlor guitar all solid ราคาไม่เกินหมื่นครับ แก่แล้วหาตัวเล็กๆเล่น
ตัวใหญ่่ไม่ไหวเกินกำลังครับ  เสนอมาเลยครับ อ้อ..สามารถส่งได้ด้วยนะครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัด

mawmeow

• member
Re: อยากได้ parlor guitar all solid ราคาไม่เกินหมื่นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 08:36:10 »
กีตาร์ DD เลยครับ all solid ทรง parlor ราคาอยู่ในงบแน่นอน

bignong

• member
Re: อยากได้ parlor guitar all solid ราคาไม่เกินหมื่นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 09:19:39 »
กีตาร์ DD เลยครับ all solid ทรง parlor ราคาอยู่ในงบแน่นอน
ความ้ก็นส่วนตัวนะครับ คอมันชอบเลื้อยนะครับ

mawmeow

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 11:18:51 »
น้า bignong ครับ คอเลื้อย อาการมันเป็นยังไงเหรอครับ หมายถึงไม่แน่นรึเปล่าครับ

uncle nok

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 13:57:34 »
นั่นสิครับคอเลื้อยมันเป็นอย่างไรผมก็อยากทราบ ขอบคุณที่ชี้แนะครับ

jah_ball

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 14:34:25 »
ผมขอตอบแทนน้าโหน่งนะคับผมเคยมีโอกาสใช้พาเลอร์แคั
แบรนด์ดังกล่าวคับ คอเลื้อยคืออาการ เหมือนเฟรดแต่ละเฟรทวางตื้นลึกไม่เสมอกันคับ ทำไห้แก้ปัญหาสายเปล่า เฟรทบัท ไม่จบครับ บางเฟรทต้องฝน บางทีก็ต้องแก้นัท  บางตัวก็แก้โดยขูดฟิงเกอร์บอร์ดคร่าวๆประมานนี้คับ แต่ไม่ใช่เป็นทุกตัวนะครับ ^^ เดี๋ยวจะหาว่าไปว่าแบรนด์เขาครับ

mawmeow

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 01:47:48 »
ขอบคุณครับ น้า jah_ball ระนาบแฟรทไม่เท่ากันนี่เอง

uncle nok

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 05:26:22 »
สงสัยว่าสเปคจะไม่ได้ เอาเป็นท็อปโซลืดมีไหมครับ ใจจริงอยากได้ crafter TA 050 AM ใครมีเสนอมาครับ

jah_ball

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 08:19:05 »
สงสัยว่าสเปคจะไม่ได้ เอาเป็นท็อปโซลืดมีไหมครับ ใจจริงอยากได้ crafter TA 050 AM ใครมีเสนอมาครับ

Vellah ก็ใช้ได้นะครับ V-1P ผมก็หาอยู่ตอนนี้ของขาดตลาด

Top เป็น Solid sitka spruce
ฺฺBack - Side เป็น Laminate Mahog ครับ

uncle nok

• member
ขอบคุณ คุณjah_ball นะครับที่แนะนำ ผมไปสอยมาแล้ว veelah v1-p เสียงดีใช้ได้เลยครับ
ต้องถ่อไปซื้อที่ สกลนคร เหลือตัวเดียว หมดสิทธิืเลือก แต่โอเคครับ

nhoy

• member
ยินดีกับน้า loongnox ด้วยนะครับ

uncle nok

• member
ขอบคุณน้า nhoy นะครับ คนแก่ๆ กับกีต้าร์ตัวเล็กคลายเหงา คงพอได้
ที่ยังต้องเล่นอยู่เนื่องจากชอบมาตั้งแต่เด็ก และอยู่สองคน ตายาย ไม่มีลูกหลานครับ
เลยต้องหาอะไรคลายเหงาครับ  มีภาพไอ้ตัวเล็กมาฝากครับ

uncle nok

• member
มีรูปตัวเล็กมาฝากครับ

jah_ball

• member
มีรูปตัวเล็กมาฝากครับ

ยินดีด้วยนะครับ ผม. ^^ ได้ที่ถูกใจไว้บรรเลงครับผม

mawmeow

• member
ยินดีด้วยครับน้า กีตาร์สวยครับ
อัดคลิปเสียงมาเผื่อด้วยนะครับ :)