Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: :::เยี่ยมชมคลังกีต้าร์" น้องเป๊ก":::  (อ่าน 2637 ครั้ง)

"ถูกใจ"

• member
:::เยี่ยมชมคลังกีต้าร์" น้องเป๊ก":::
« เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 23:17:05 »
 วันอาทิตย์บ่ายแก่ที่ผ่านมา กระผมและลูกชายได้มีโอกาสไปเยี่ยม "คลังกีต้าร์ น้องเป๊ก" ได้เห็นกีต้าร์หลายฯยี่ห้อ(ดีฯ) หลายฯสุ้มเสียง กระผมถึงได้รู้ว่าตัวเองแค่ "กบในกระลา" เท่านั้นเอง ยังคงต้องใช้เวลาอีกนานแสนนานถึงจะรู้ว่าตัวเองชอบเล่น/เสียงแบบไหน...และเริ่มจะกังวลแล้วว่า กีต้าร์ที่ใช้ฝึกฯอยู่ทุกวันนี้...ครบหรือยัง ! ต้องขอขอบคุณ " น้องเป๊ก" ที่กรุณากระผมได้เปิดหูเปิดตาครับ...

ชุติ

mai_911

• member
Re: :::เยี่ยมชมคลังกีต้าร์" น้องเป๊ก":::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:34:23 »
ใครคือน้องเป๊กครับ

ส่วนเรื่องชอบแบบไหน กีต้าร์ที่มีอยู่ครบหรือยัง
ข้อนี้มันไม่ได้จบที่กีต้าร์แต่จบที่ "คน" นี่แหละครับ
ทุกอย่างควบคุมที่มือและใจเราครับ ไม่งั๊นคนงบน้อยลำบากแน่ๆเลย

Kai Acoustic™

• member
Re: :::เยี่ยมชมคลังกีต้าร์" น้องเป๊ก":::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:43:42 »
ใครคือน้องเป๊กครับ

ส่วนเรื่องชอบแบบไหน กีต้าร์ที่มีอยู่ครบหรือยัง
ข้อนี้มันไม่ได้จบที่กีต้าร์แต่จบที่ "คน" นี่แหละครับ
ทุกอย่างควบคุมที่มือและใจเราครับ ไม่งั๊นคนงบน้อยลำบากแน่ๆเลย

เห็นด้วยกับคุณใหม่ทุกประการครับ จบหรือไม่จบ อยู่ที่ใจเราครับ ถ้ามีความต้องการ อยากได้ อยากมี อยู่บ่อยๆ ถึงได้ที่สุด ก็ต้องคว้าหาที่สุดของที่สุดต่อไปเรื่อยๆ ครับ

ing.101

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:47:02 »
ใครเหรอครับ

jewaros

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 12:48:35 »
น่าจะเป็นน้า วันละเป็ก นะครับ น้าแกมีอาวุธหนักเยอะครับเคยเข้าไปชมใน gallery ของน้าเค้าเรื่อยๆครับ แต่ละตัวนี่ราคาจัดหนักทุกตัวครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 15:52:08 »
วันอาทิตย์บ่ายแก่ที่ผ่านมา กระผมและลูกชายได้มีโอกาสไปเยี่ยม "คลังกีต้าร์ น้องเป๊ก" ได้เห็นกีต้าร์หลายฯยี่ห้อ(ดีฯ) หลายฯสุ้มเสียง กระผมถึงได้รู้ว่าตัวเองแค่ "กบในกระลา" เท่านั้นเอง ยังคงต้องใช้เวลาอีกนานแสนนานถึงจะรู้ว่าตัวเองชอบเล่น/เสียงแบบไหน...และเริ่มจะกังวลแล้วว่า กีต้าร์ที่ใช้ฝึกฯอยู่ทุกวันนี้...ครบหรือยัง ! ต้องขอขอบคุณ " น้องเป๊ก" ที่กรุณากระผมได้เปิดหูเปิดตาครับ...

ชุติ
ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดีเลยครับน้า "ถูกใจ" เมื่อก่อนผมก็เป็นผู้หนึ่งที่ตระเวณหาและชมกีต้าร์ที่มากด้วยคุณค่าจากบ้านของนักสะสมหลายๆ ท่านเช่นกันครับ

ใครเหรอครับ
ขออนุญาตน้าเป๊ก ครับ
น้าเป็ก หรือน้า "วันละเป๊ก" เป็นผู้ที่รักกีต้าร์ นอกจากมีกีต้าร์ดีๆ หายาก และน่าสะสมใน Gallery แล้ว ถ้าเราต้องการหรือมีปัญหาในการสั่งซื้อกีต้าร์จากต่างประเทศก็สามารถติดต่อปรึกษาหารือกับทางน้าเป๊ก ได้ด้วยครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 16:34:47 »
น้าเป๊ก เป็นคนแกน่ารักมากน่ะครับ  เป็นคนที่มีความรู้เรื่องกีต้าร์ที่ดีเยี่ยมอีกท่านนึงครับ
Line id: 081-8718003

วันละเป๊ก

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 00:07:49 »
กราบขอบพระคุณน้าๆทุกท่านครับ

ผมเองก็ยังเป็นมือใหม่ในวงการนี้ครับ ต้องเรียนรู้จากน้าๆอีกเยอะครับ ;)

tong tivanon

• member
  • SANTAFE PSF 49 C
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 00:03:40 »
ผมก็เป็นหนึ่งที่ชื่นชอบ น้า เป๊ก หรือ น้า วันละเป๊ก น้าใจดีมาก ครับให้คำปรึกที่ดีๆ ครับ ขอบคุณครับ น้า เป๊ก มาก ครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ขอบคุณ ครับ
SANTAFE PSF 49 C

tor2321

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 15:56:13 »
เยี่ยม

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 16:13:00 »
ผมก็เป็นหนึ่งที่ชื่นชอบ น้า เป๊ก หรือ น้า วันละเป๊ก น้าใจดีมาก ครับให้คำปรึกที่ดีๆ ครับ ขอบคุณครับ น้า เป๊ก มาก ครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ขอบคุณ ครับ

ขอยืมตังโลด
Line id: 081-8718003

tong tivanon

• member
  • SANTAFE PSF 49 C
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 17:22:46 »

ขอยืมตังโลด

555+ ขอบคุณ ครับ พี่ ทอม
SANTAFE PSF 49 C