Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายแล้วครับ>Seagull Artist Studio CW Deluxe QII, ขาไมค์แบบตั้งโต๊ะ  (อ่าน 6084 ครั้ง)

nuke

• member
สรุปคือ ขายแล้ว???

littlenok002

• member
ครับผมซื้อเองครับ

Re: ขายแล้วครับ>Seagull Artist Studio CW Deluxe QII, ขาไมค์แบบตั้งโต๊ะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 17:48:47 »
ขายหมดแล้วครับ
ขาไมค์รอส่งของ  ขออนุญาตปิดกระทู้และขอบคุณทุกท่านที่สนใจด้วยครับ
และขออภัยท่านที่เสียโอกาสด้วยครับ

ขอบคุณพื้นที่ Acousticthai ครับ  :)
^^'

CATKAWKONG

• member
Re: ขายแล้วครับ>Seagull Artist Studio CW Deluxe QII, ขาไมค์แบบตั้งโต๊ะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 21:49:25 »
เป็นกำลังใจให้น้าเอฟนะคะ เข้าใจอารมเลย คือบางทีโทรตาม ก็เหมือนตื้อคะ เป็นปุ๊กก็ไม่เคยโทรตามเหมือนกัน

ส่วนน้าคิว1 ไปนั่งรอถอนเงิน เสียเวลานาน ถ้าโทรบอกน้าเอฟสักนิด คิดว่าน้าเอฟเก็บไว้ให้แน่นอนคะ
ไม่เป็นไรหรอกคะพี่ ปุ๊กก็เคยเป็นนะ อยากได้มากๆแบบพี่นี่แหละคะ นัดแล้วดิบดี แต่ไม่ได้โทรบอกก่อนออกไป
และไปดึกมากๆด้วย เหตุเพราะติดงานคะ แถมวันนั้นซวยน้าเค้าโทรมาไอ้เราก็ทำงานไม่ได้รับสายอีก
น้าคนขายก็ไม่มั่นใจเขาเลยขายให้น้าท่านอื่น
คิดซะว่า มันไม่ใช่เนื้อคู่นะคะ เป็นกำลังใจให้ เด่วน้าๆในนี้ก็ปล่อยตัวเทพๆมาอีกคะ^^

kangaroo

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 22:07:41 »
เป็นกำลังใจให้น้าเอฟนะคะ เข้าใจอารมเลย คือบางทีโทรตาม ก็เหมือนตื้อคะ เป็นปุ๊กก็ไม่เคยโทรตามเหมือนกัน

ส่วนน้าคิว1 ไปนั่งรอถอนเงิน เสียเวลานาน ถ้าโทรบอกน้าเอฟสักนิด คิดว่าน้าเอฟเก็บไว้ให้แน่นอนคะ
ไม่เป็นไรหรอกคะพี่ ปุ๊กก็เคยเป็นนะ อยากได้มากๆแบบพี่นี่แหละคะ นัดแล้วดิบดี แต่ไม่ได้โทรบอกก่อนออกไป
และไปดึกมากๆด้วย เหตุเพราะติดงานคะ แถมวันนั้นซวยน้าเค้าโทรมาไอ้เราก็ทำงานไม่ได้รับสายอีก
น้าคนขายก็ไม่มั่นใจเขาเลยขายให้น้าท่านอื่น
คิดซะว่า มันไม่ใช่เนื้อคู่นะคะ เป็นกำลังใจให้ เด่วน้าๆในนี้ก็ปล่อยตัวเทพๆมาอีกคะ^^
เห็นด้วยครับ

furch1975

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 29, 2014, 22:53:57 »

ไม่เป็นไรครับผมแค่ต้องการกีต้าร์ที่มีไมค์ในตัวเหมือนตัวที่ใช้ในปัจจุบัน ไว้ใช้แทนสำรองเล่นกลางคืนเท่านั้นเอง..นี่คือประเด็นเดียวจริงๆท่ีผมเลือกจะซื้อกีต้าร์ตัวนี้ เพราะผมเล่น percussive guitar ด้วย แต่ตอนไปถอนเงินรวมกับการเดินทางนั้นยังทันและอยู่ในกรอบเวลาที่กำหนดที่ตกลงกันกับผู้ขาย เวลานัดหมายคือช่วงบ่าย 2 ถึง 2 กว่านิดๆ ไม่เกินบ่าย 3  ส่วนในตอนที่คุยกันทางผู้ขายก็ไม่ได้คุยว่าต้องวางมัดจำแต่อย่างใด หรือถ้าบอกว่าต้องมัดจำก่อนทางผมก็ไม่มีปัญหาเพราะผมมีเงินตามจำนวนที่ต้องซื้ออยู่แล้ว ผมก็คิดว่าทุกอย่างที่คุยคือเข้าใจตรงกันแล้วว่าผมไม่มีเหตุผลใดที่จะไม่ซื้อกีต้าร์ถ้าภาคไฟฟ้าทำงานปกติ ผมเองเลยชะล่าใจด้วยที่ยึดถือเอาคำพูดที่ตกลงกันเป็นเกณฑ์ ก็เลยขับรถไปจนถึงแถวดินแดงหน้า ม.หอการค้าตอนบ่ายโมงนิดๆ จึงโทรถามทางจากคนขายเพิ่มเติมเพราะที่หมายคือแถวแยกพญาไทซึ่งเหลือระยะทางอีกไม่มาก.. อีกอย่างยุ่งๆและคุยโทรศัพท์เรื่องที่บ้านก่อนหน้านี้ด้วยเลยไม่ได้เอะใจก็เท่านั้นเองครับ..
แค่ได้เล่นก็สุขใจ..