Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ^^^ K.Yairi YW-600 ... สภาพดี เสียงเยี่ยม ราคาพิเศษสุด!! ครับ ^^^  (อ่าน 179629 ครั้ง)

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
สนใจกีต้าร์ หรือ ต้องการแลกเปลี่ยนทัศนะความรู้ซึ่งกันและกัน
โทรมาคุยกัน ได้ที่ BB :  085-133-6961
email : salix540@hotmail.
ยินดีจัดส่งทั่วไทย นะครับ ;)

K-Yairi YW-600 ปีผลิต 2001  :  ผลิตด้วยไม้เก่าเก็บ ในสต็อกที่เค.ยาริ สะสมมานานหลายสิบปีแล้วครับ

... ขายแล้วนะครับ  ;)

... ต้องขอหยิบยืมจากเพื่อนชาวไทย "น้าแจ๊ค" มานำเสนอและโชว์ตัวยาริ ที่สภาพเยี่ยม เสียงดีมากๆ
K.yairi. YW-600 1980

... Update 28 เมษายน 55 ...

ํYamaki  F-150C  ... ขายแล้วนะครับ

---------------------------------------------------------

Yamaha FG -400M ( Japan Made ปี 1983 ตัวที่ 4 ครับ )  ... 

ขายแล้วนะครับ

------------------------------------

..... วินเทจตัวดัง Yamaha FG -580 (  Made in 1972 )

ปิดการขาย ครับ ;D

----------------------------------------------

ขาย Yamaha L-5 ( Japan Made in 1982 ) ... ขายแล้ว ครับ

----------------------------------

Yamaha L-6 (เจแปน ปี 1982) ... ขายแล้วครับ  :)

----------------------------------------

YAMAHA FG -350D ( 1980 ) :  Top Solid Spruce    Back : Rosewood

-----------------------------------------------------

... L-5ES   ขายแล้วนะครับ  ;D

-----------------------------------------

ขาย Yamaha L-6 ปี 1981    ... ขายแล้วครับ

\

Yamaha FG-300M       

... ขายแล้วครับ  ;D :o

Yamaha FG-250D ปี 1982
ขายแล้วนะครับ  ;D

Yamaha FG -140  -- ขายแล้วครับ

ตัวต่อไปFG-180 ... ป้ายแดงปี'70  สภาพพองาม 

ขายแล้วครับผม  :o

----------------------------------------------------------

เค.ยาริ YW-6oo ปีใหม่ 2008 ... ขายแล้วครับ  :o

--------------------------------

ขาย Yamaha FG 400M ( Japan 1983 )

ขายแล้วครับ

-----------------------------------------------
ขาย K.Yairi YW-600  ปี 1980
 ขายแล้วครับ

[/url]

------------------------------------

K.Yairi  YW600 ( 1975 ) :    ขายแล้วนะครับ  ;)

------------------------

U.S.A.... Ovation Custom Balladeer 1860  ปีเก่า ( 1994 ) 

ขายแล้วครับ

----------------------------------

... Ovation Collector 1990 ( U.S.A. ) ... ขายแล้วนะ ครับ  ;)  ;D

---------------------------------------------------------------

K. Yairi YW-500P ปี 1976
... ขายแล้วครับ  ;)  ;D

------------------------------------------------

Cat's Eyes CE -400 ( Japan Vintage ยุคกลางปี 70 )

ขายแล้วครับ    ;D   

------------------------------------------

... Cat's Eyes  รุ่น CE-500 CF

... ขายแล้วครับ  ;)  ;D

---------------------------------------------

ตามด้วย Yamaha FG 700 ( Japan  Made ) ปี 1972

ขายแล้วคร๊าบบบ  ;D

--------------------------------------------------------

Yamaha FG 140 ป้ายแดง ปี 1972 มีร่องรอยผ่านศึก การใช้งานมาพอควร

-----------------------------------------------

K.Yairi  YW600 ( 1975 ) : ... ขายแล้วนะครับ  ;)

-------------------------------------------------------------------------

K.Yairi YW-500P ( 1978 )

... ขายเรียบร้อยแล้วครับ  ;)

-----------------------------------------

...  Morris W-60                          ขายแล้วคร๊าบบบ  ;

---------------------------

Yamaha L-10ES : ขายแล้วครับ ...
ได้ ;D

ปล่อย K-Yairi YW-500P  ปี 1980 
ขายแล้วครับ  ;)   

-----------------------------

.....Morris W120  ... ขายแล้วครับ !!   ;)

CJ- 8XE โปร่งไฟฟ้า ... ขายแว๊วว

Yamaha L-8 
ขายแล้วครับ :D 

----------------------

Moriss W 80 ... มี 1 ตำหนิ ที่ด้านหลังเป็นรอยขนแมวจางๆ 2 นิ้วครับ นอกนั้น สวยกริ๊บ ครับ;D

ขายแล้ว ครับ !!

------------------------------

Morris W 60 ... ขายแล้วครับ ;D

--------------------------------

Morris W 40 Japan Made ...ปี 1974   ... ขายแล้วครับ !!  ;D

Yamaki  YM-600   ... ขายแล้วครับ ;)  ;D

Yamaha CJ-10 ขายแล้วครับ !!  ;D

------------------------

Yamaha FG 580 ขายแล้วครับ  ;)

... ตัวนี้สวยเกือบสมบูรณ์ มาเสียที่ไม้หน้าโดนรอยถลอกมายาวหน่อย

-----------------------------------

Morris W-65M ... ขายแว๊ว

ขายแล้วครับ  ;D

Morris TF-50   ... ขายแล้วนะครับ

อีก 1 รายการ คือ Morris W-40 ปี 1974  ...  ขายแล้วครับ

http://....slide.com/r/slideshow#id3386706919831155779-site43-w426-h320

------------------------------

YAMAHA FG 300M ( Top Solid )  ... สภาพสวยมาก ปีการผลิต 1982

ขายแล้วครับ  ;D

YAMAHA FG 400D  ... ขายแล้วคับ

http://....slide.com/r/slideshow#id3386706919831140953-site59-w426-h320

Morris W 45 .... ขายไปแล้วครับ  :D

-----------------------

Yamaha FG 580 ตัวที่4 ...  ขายแล้วนะครับ  :) 

http://....slide.com/r/slideshow#id3386706919831142445-site2d-w426-h320

We're your pleasure!

day

• member
  • เล่นกีตาร์ไม่เป็นครับ
Re: <<@@>> ... Test & Many Thanks ...<<@@>>
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 21:27:24 »
ดีใจและ
ขอบคุณเช่นกันครับ
"ระหว่างคืน ระหว่างวัน ระหว่างทาง"

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
Re: <<@@>> ... Test & Many Thanks ...<<@@>>
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 22:15:31 »
 :D so gooddd
MUGEN_guitar_SHOP

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:39:54 »
รายการต่อไป YAMAHA FG 400 D  สถาพสวยงามสมบูรณ์สดใส ใฝฝ้า ราคี แทบไม่มีครับ
แบ่งปันไปใช้กัน ในราคามิตรภาพ  พร้อมกระเป๋าหนาเดิมๆอย่างดีครับ

... ขายนานแล้วนะครับ  ;)

lekhaew

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 23:58:01 »
มีของดีมาประเิดิมบอร์ดอีกแล้ว....
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

Dokdiao

• member
Re: <<@@>> ...Test & Many Thanks ...ขออนุญาติประเดิมบ้านใหม่ด้วย Yamaha นะ... <<@@>>
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 00:47:47 »
น้า bluebird หากีต้าร์ไม้ด้านหลังสามชิ้นงามๆให้สักตัวได้ไหมครับ 3 piece Jacaranda  เน้นเมดอินเจแปนเด้อจ้า ไม่จํากัดยี่ห้อ อินเลย์สวยๆ
ชอบแนวๆเจ้า Morris W 60 ที่น้าเพิ่งขายไปแต่ซื้อไม่ทัน ฮุๆๆ

Bluebird

• member
Re: <<@@>> ...Test & Many Thanks ...ขออนุญาติประเดิมบ้านใหม่ด้วย Yamaha นะ... <<@@>>
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 00:57:20 »

ได้ครับท่านเดียว ... แต่รบกวนท่านช่วยตีกรอบแคบลงมาให้ผมหน่อยนะ ว่า
... เป็น แบรนด์และ ประมาณรุ่นอะไร  และ งบคร่าวๆครับ ... ;D

อย่างพวก Morris TF 801 สภาพนี้ พอไหวมะ อิอิ  ::) ... สภาพสวยๆ จะลองหามาเพิ่มเติมครับ แต่ราคาก็ต้องว่ากันเป็นตัวๆไปนะครับ

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:19:59 »
ได้ครับ ท่านบลูเบิร์ด แหมเรียกผมท่านๆ ยังกะผมเป็นคนใหญ่คนโตงั้นแน่ะ เรียกผมน้องดีกว่าครับ ผมยังไม่เบญจเพสเลย

สนใจอยู่สองแบรนด์ครับ มอร์ริส กับ เอส ยาอิริ     แต่เทใจให้มอรริส ชอบตรงโลโก้แนวนอน แบบตัวที่ท่านบลูเบิร์ดลงรูปมาให้ดู
งบประมาณก็ สองหมื่นครับ  อาจเพิ่มได้อีกนิดหน่อยครับ ถ้าเป็นรุ่นสูง และสวย สภาพดี

รูปแบบก็ ไม้หน้า สปรูส ตระกูลไรก็ได้ครับ ด้านหลังเป็นจาการานด้าสามชิ้นต่อกัน เหมือนรุ่นตามรูปของน้าบลูเบิร์ดครับ สวยดี ไม้ด้านข้างไม่เจาะจงครับ  บริดจ์กับฟิงเกอร์บอร์ดอยากได้เป็นไม้อีโบนี่ครับ แต่ถ้ามันจะเกินงบไป ก็ไม่เจาะจงไม้ครับ อินเลย์ขอแบบเหมือนหรือใกล้เคียง มอรริส ดับบลิว หกสิบครับ

ลูกบิดขอเป็นสีทองครับ   กะซื้อมาไว้เก็บโชว์ และเล่นบางครั้งบางคราวครับ ของามๆครับน้าครับ

ที่แอบเล็งๆไว้อีกตัวก็ยามาฮ่า เเอลสิบ ครับ ตัวนี้ให้งบไม่เกิน สามหมื่นห้า แต่หายากเหลือเกิน อาจต้องพึ่งบารมีท่านบลูเบิร์ดครับ ฮ่าๆๆๆ

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:32:24 »

น้อมรับคำสั่งครับน้องเดียว ... เดี๋ยวจารีบ ปักธูป 7 ดอก อัญเชิญมาให้โดยเร็วนะครับ

แต่คงต้องมี ค่าครูบูชา ... เล็กๆน้อยๆก่อนผมลงมือปลุกเสก ง่า  ;D :D
ล๊อเล่นง่ะ อย่าซีเรียสนะครับ อิอิ

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 02:39:29 »

น้อมรับคำสั่งครับน้องเดียว ... เดี๋ยวจารีบ ปักธูป 7 ดอก อัญเชิญมาให้โดยเร็วนะครับ

แต่คงต้องมี ค่าครูบูชา ... เล็กๆน้อยๆก่อนผมลงมือปลุกเสก ง่า  ;D :D
ล๊อเล่นง่ะ อย่าซีเรียสนะครับ อิอิ
ค่าครูอย่ารุนแรงมากนะครับน้า เดี๋ยวลูกศิษย์จะหงอย ฮ่าๆๆๆ
[email protected] นะครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 06:30:41 »
สวยๆ กำลังปั๊มเงินอยู่ครับ
รักเธอนะ....กีต้าร์

คุณชาย

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 07:25:09 »
ไปลองมาแล้วครับทั้ง 2 ตัว  FG280 สภาพดีครับ ถ้าเทียบกับอายุของมัน เสียงก็เพราะดีครับ ส่วน FG400D สภาพสวยสุดๆครับ แต่เดือนนี้หมดงบแล้วครับเพราะผมซื้อกีต้าร์ไปแล้ว 3 ตัว คือ W60 , FG250M และ IBANEZ RG (ไฟฟ้า) ไม่งั้นน้อง FG400D เสร็จผมไปแล้ว   

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 07:38:52 »
น้า bluebird มีของดีมานำเสนอตลอดครับ  ขอชมและเชียร์ ไปก่อนล่ะกันนะครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 07:46:37 »
น้า bluebird มีของดีมานำเสนอตลอดครับ  ขอชมและเชียร์ ไปก่อนล่ะกันนะครับ
ครับ น้ามนตรี ... ก็ได้แรงเชียร์ จากพวกน้า นี่ล่ะครับ ทำให้หลงเสน่ห์ กับการสั่งของจากญี่ปุ่น มาแจกแบ่งปันกันไปครับ  ;)

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 10:48:52 »

ค่าครูอย่ารุนแรงมากนะครับน้า เดี๋ยวลูกศิษย์จะหงอย ฮ่าๆๆๆ
[email protected] นะครับ
ฮ่าๆๆๆ ..ค่ามัดจำค่าครูง่ะ เบาๆ แค่ 20% ครับ  ;)  ล่าสุด ผมเพิ่งได้ Morris W 70 สภาพสุดงาม ที่ญี่ปุ่น เข้ามาเรียบร้อยแล้วครับ
ถ้าสนใจจริง ติดต่อคุยกันได้ครับ ที่มือถือ 085-133-6961
ครับ ขอดูรูปหลายๆมุมหน่อยครับพี่ เข้าเมล์ก็ได้ครับ โทรไปแล้วไม่ติดครับ

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 21:30:12 »

ดีใจจังได้กลับมาสู่อ้อมอกของมวลหมู่นกดนตรี แห่ง ... บ้านไม้หลังใหญ่อันแสนอบอุ่น และ อบอวลด้วยกลิ่นพฤกษา และ มิตรภาพไมตรี  :-*

... ขอบคุณมากๆครับ น้าจิม และพี่ๆทีมงานทุกๆท่าน ... ;)

มีครอบครัวพี่น้อง Yamaha Hreen Label ระหว่างปี 1972-74 มานำเสนอเพิ่มเคิมครับ
สำหรับแฟนๆ ผู้นิยม Vintage  ปีเก่า ที่สภาพ ยังสวยดูดีมากๆครับ  ;)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Bluebird

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 21:35:12 »

ดีใจจังได้กลับมาสู่อ้อมอกของมวลหมู่นกดนตรี แห่ง ... บ้านไม้หลังใหญ่อันแสนอบอุ่น และ อบอวลด้วยกลิ่นพฤกษา และ มิตรภาพไมตรี  :-*

... ขอบคุณมากๆครับ น้าจิม และพี่ๆทีมงานทุกๆท่าน ... ;)

มีครอบครัวพี่น้อง Yamaha Green Label  ปีผลิต 1972-74 มานำเสนอเพิ่มเติมครับ
สำหรับแฟนๆ ผู้นิยม Vintage  ปีเก่า ที่อัดแน่นด้วยคุณภาพ และสภาพ ยังสวยดูดีมากๆครับ  ;)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

tao

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:07:08 »
ขอรูป w 70 และราคาหน่อยครับ
[email protected]

Bluebird

• member
Re: <<@@>> ...Test & Many Thanks ...ข้างในนี้ มี Vintage Yamaha FG ปีเก่าๆ .. <<@@>>
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:52:21 »

ขอบคุณครับ ที่น้า เต๋า สนใจกีต้าร์สวยๆของผม

.... Morris W-70 ขายแล้วนะครับ :'(

W 70 ตัวนี้ผลิตปีเดียว คือปี 1972 ครับ เป็นรุ่นพิเศษง่า นานๆจะหลงมาที

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 18:10:57 »
ขอรูป w 70 และราคาหน่อยครับ
[email protected]
ช่วงนี้น้าเต่าสนใจแต่มาริส หลงเสนห์แล้วใช่มั่ยครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!