Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับการใช้ Loop ไว้เล่นสดบ้างครับ  (อ่าน 8731 ครั้ง)

maxzifer

• member
คือผมสนใจเจ้า Loop เนี่ย เอาไว้เล่นคนเดียวอ่ะครับ ตีคอร์ดไปแล้วก็กลับมาโซโล่ทับ มันจะดูแปลกๆไหมครับ แล้วเจ้า Loop เนี่ยมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: คิดยังไงกับการใช้ Loop ไว้เล่นสดบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 08:19:46 »
ของ Boos RC2 ราคาประมาณ 5600  ถ้ารุ่นสูงใช้ง่ายกว่า ใหญ่ กว่า แต่ ก็แพงกว่าด้วยครับ ลองดูครับ

elinoy

• member
Re: คิดยังไงกับการใช้ Loop ไว้เล่นสดบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 13:28:17 »
ของ Boos RC2 ราคาประมาณ 5600  ถ้ารุ่นสูงใช้ง่ายกว่า ใหญ่ กว่า แต่ ก็แพงกว่าด้วยครับ ลองดูครับ

อัดได้ 12 นาทีมั้งครับถ้าจำไม่ผิด
อมยิ้ม

maxzifer

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 03:12:41 »
ขอบคุณคับ ว่าแต่ มันอัดซ้ำลงไปได้กี่แทร็กครับผม แล้วอีกหนึ่งคำถาม คนนิยมใช้กันเยอะไหมหลอครับ ไว้เล่นร้านตอนกลางคืนน่ะครับ

taylor814aura

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 05:30:33 »
คือผมสนใจเจ้า Loop เนี่ย เอาไว้เล่นคนเดียวอ่ะครับ ตีคอร์ดไปแล้วก็กลับมาโซโล่ทับ มันจะดูแปลกๆไหมครับ แล้วเจ้า Loop เนี่ยมีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ
ความน่าประทับใจสุดๆคือสร้างลูปสดๆให้แขกได้เห็นครับ..ยิ่งให้แขกมีส่วนร่วมในลูปอย่างน้อยคนหนึ่งในแต่ละวันยิ่งดีครับ..เพราะเขาจะเป็นสาวกของร้านตลอดกาล..ว่าไปนั่น.. ฮิ ฮิ ชอบไหมครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 07:53:24 »
ขอบคุณคับ ว่าแต่ มันอัดซ้ำลงไปได้กี่แทร็กครับผม แล้วอีกหนึ่งคำถาม คนนิยมใช้กันเยอะไหมหลอครับ ไว้เล่นร้านตอนกลางคืนน่ะครับ

อัดซ้ำ ได้เรื่่อยๆเลยครับ   แต่ต้องมาฝึกหน่อยตอนเหยีบอัด ตอนแรก มันจะคร่อม ไม่ตรงบีท แต่พอเล่นไปซักพักก็โอเคครับ

ผมไม่ค่อยเห็นนะ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัด   แต่ผมว่ามันเจ๋งดีนะครับ ถ้าใช้เป็น และมีไอเดียดีๆ แต่ ก็เน่าแน่ ถ้าใช้ไม่เป็น......อิอิ

INeedYou

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 08:56:42 »
ผมก็ใช้ Boss RC2 ครับ มันสนุกมาก โดยเฉพาะเวลาเล่นอยู่คนเดียว (แบบว่าหาเพื่อนเล่นด้วยไม่ได้)

ตอนแรกๆ ก็ต้องฝึกๆ หน่อยคับ หาเพลงง่ายๆ ที่คอร์ดวนกันง่ายๆ มาฝึกก่อนครับ แป้บเดียวเดี๋ยวพอชินแล้ว
ก็น่าจะเกิดไอเดียทำโน่นนี่ได้เยอะครับ  อ้อ ลองหาดูใน Youtube เพิ่มด้วยสิครับ

ปล. ผมว่าถ้าจะเล่นที่ร้าน Boss อาจไม่คล่องตัวพอ (หรือเปล่า) ลองๆ ดูใน Youtube เพิ่มนะครับ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 10:24:12 »
อ้า....กรี๊ดดดดด
จันทาร ดีกว่า จันไร

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 11:25:06 »
ถ้าจำไม่ผิด ประมาณ 11 แทรค ครับ ใช้ได้ครับ แต่ต้องใช้ให้เนียนหน่อยครับ

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 12:37:09 »

อัดซ้ำ ได้เรื่่อยๆเลยครับ   แต่ต้องมาฝึกหน่อยตอนเหยีบอัด ตอนแรก มันจะคร่อม ไม่ตรงบีท แต่พอเล่นไปซักพักก็โอเคครับ

ผมไม่ค่อยเห็นนะ เพราะผมอยู่ต่างจังหวัด   แต่ผมว่ามันเจ๋งดีนะครับ ถ้าใช้เป็น และมีไอเดียดีๆ แต่ ก็เน่าแน่ ถ้าใช้ไม่เป็น......อิอิ
ผมเพิ่งอ่านเจอวิธีเริ่มใช้ลูปครับ ต้องเริ่มที่จังหวะที่สองของห้องครับ (Down Beat ) ไม่ว่าจะทำอะไร ( Record , Over Dubb , Play ) ลองเพลง Eye in the Sky / The Alan Parsons Project ดูซิครับ ฮิ ฮิ ขอแจมด้วยคนครับ กำลังหัดพอดีครับ.

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 14:40:31 »

ผมเพิ่งอ่านเจอวิธีเริ่มใช้ลูปครับ ต้องเริ่มที่จังหวะที่สองของห้องครับ (Down Beat ) ไม่ว่าจะทำอะไร ( Record , Over Dubb , Play ) ลองเพลง Eye in the Sky / The Alan Parsons Project ดูซิครับ ฮิ ฮิ ขอแจมด้วยคนครับ กำลังหัดพอดีครับ.
อ้า....สวัสดีครับ กัปตัน อิอิ พี่แกตัวจิงเรื่องเทคโนโลยีจิงๆๆๆ ของเล่นเพียบ เนื้อลูกแกะอร่อยมากกกก น่าจะลองเอาไปทำลาบ
จันทาร ดีกว่า จันไร

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 15:40:39 »
[
[/quote]อ้า....สวัสดีครับ กัปตัน อิอิ พี่แกตัวจิงเรื่องเทคโนโลยีจิงๆๆๆ ของเล่นเพียบ เนื้อลูกแกะอร่อยมากกกก น่าจะลองเอาไปทำลาบ
[/quote]อ้า....สวัสดีครับ ผู้ว่าการไฟฟ้าชลบุรี ฮิ ฮิ มีแฟนกี่คนแล้วครับ.

kwanbiggun

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 17:10:51 »
ผมก้อหาอยู่ในหน้าซื้อขาย ยังไม่แน่ใจว่าจะเหมาะกับ Acoustic หรือเปล่าว เลยยังไม่อยากลงทุนมาก แต่ทราบว่า RC 3   อัดได้ 180 นาที
รุ่นใหม่กว่าครับ คงต้องไปหาที่เวปเพื่อนบ้านแล้วละ   
ลองดูครับ
Micah Beverly - Second Place - BOSS Loop Station U.S. National Finals

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 21:39:27 »
ถ้าใช้เก่งๆก็เจ๋งมากเลยครับ
:)