Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดกระทู้ครับ)Takamine TAN-16C(ปิดการขายครับ) TAKAMINE LTD2004(ขอยกเลิกการขายก่อนครับ)  (อ่าน 11064 ครั้ง)

Mellow Man

• member
ปิดการขายครับ

ขอเกริ่นซักนิดนะครับ Takamine รุ่นนี้เป็นตัวที่สองที่ผมเคยเล่นมา ตัวแรกก็ว่าดีแล้วนะ ทั้งภาคไฟฟ้า เสียงเปล่า และสภาพกีตาร์ เปิดมาที่ 49,000บาท แต่ตัวนี้ ดีกว่าทุกอย่าง ทั้งเสียงเปล่าดีกว่า สภาพสวยกว่าทั้งเคสและกีตาร์ ภาคไฟฟ้าดีเหมือนกันเป็นมาตรฐาน ต้องการความอิ่มผสม cool tubeได้ตามต้องการ หรืออยากได้คมๆชัดๆปิดไปเลยก็ยังแจ่มครับ บาลานซ์ไฟฟ้า ทั้งหกสายดังเท่ากันทุกเส้นไม่มีร่วง น้าๆที่มีโอกาสได้ใช้ on stage ไม่ควรพลาดจริงๆครับ ถ้าหาคุณสมบัติที่ว่ามาทั้งหมดนี้ ไม่ผิดหวังแน่นอน คอนแฟม! 8)

ส่งกีตาร์ตัวล่าสุดครับ สบายใจได้
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=41477.msg551220#msg551220

080-5594212

TAN16C
6 String Acoustic/Electric

FEATURES
Extrordinary acoustic performance in a stage and studio ready acoustic/electric instrument. The Supernatural TAN16C dreadnought is handcrafted in our pro series facility that has been building precision quality instruments over five decades. The underlying theme of the Supernatural series is understated elegance. Gloss finish provides durability and lasting beauty. The look is accented by a genuine abalone rosette and fretboard dot inlays. Gold tuning machines with amber pearl buttons further add to the premium look of the instrument. All Supernatural series tonewoods are hand-selected, premium grade timbres. A solid sitka spruce top, supported by scalloped X bracing, is voiced for power, deep lows, sweet mids and a cutting high end. An excellent choice whether you play solo or in a full band environment ... this guitar does it all. A solid Indian Rosewood back aids in projection. A pinless bridge makes string changing a breeze. Includes Takamine’s Palathetic™ pickup, known in the industry as one of the most accurate and natural sounding acoustic/electric pickups. The electronic performance package is beyond state of the art with the Cool Tube® Preamp – the first and only tube preamp in an acoustic guitar.

SPECIFICATIONS
Body Shape:   Dreadnought Cutaway
Top:   Solid Spruce
Back:   Solid Rosewood
Sides:   Rosewood
Fingerboard:   Rosewood
Tuners:   Gold w/Amber Pearl Knobs
Rosette:   Abalone
Inlays:   Abalone Dots
Finish (Top):   Gloss Natural
Preamp:   Cool Tube® CTP-2
Nut Width (IN/MM):   42.5 mm

ยกเลิกการขายก่อนครับ
TAKAMINE LTD 2004

ตัวนี้รับต่อมาจากพี่ รักษ์ DNA มาใหม่ยังไงก็ยังเหมือนเดิมทั้งกีตาร์และเคสมี530ตัวในจักรวาลนี้(อิอิอิ ขอเวอร์นิดนึง) ขอปล่อยไปเท่าเดิมที่พี่ DNAลงขายที่ 45,000บาท ครับ

[youtube]
TAKAMINE LTD 2004 SOUND TEST FLAT PICKING

dejdanai

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้าTakamine TAN-16C
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 16:03:37 »
สวยมากครับ
6 สายเหล็ก

punch_o

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้าTakamine TAN-16C(ลงรูปครบแล้วจ้า)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 16:30:27 »
38'000 ได้ ไหมคับ ถ้าได้ยังไงติดต่อที่086-3322699คับหรือที่ไลน์ punch_zz. คับขอบคุนคับ

BuckLFC

• member
Re: ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้าTakamine TAN-16C(ลงรูปครบแล้วจ้า)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 16:30:58 »
มายั่วกันอีกแล้วน้า King
Line id:bugwalter

Mellow Man

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 16:33:28 »
สวยมากครับ

ขอบคุณครับ

38'000 ได้ ไหมคับ ถ้าได้ยังไงติดต่อที่086-3322699คับหรือที่ไลน์ punch_zz. คับขอบคุนคับ

มาลองดีดดูก่อนมั้ยครับน้า

มายั่วกันอีกแล้วน้า King

น้าบัค เหมือนเดิมนะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 16:47:41 »
น่าเล่นมากๆ ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 21:09:26 »
น้าคิงเอาตัว pu ในฝันผมมาล่ออีกแล้ว  กีต้าร์จากน้าคิงแต่ละตัวไม่ผิดหวังครับ ;D
^^'

vintage 1989

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 21:13:46 »
สวยหน้าเล่นครับ >> น้อง ตาล 16c

Korn_FT

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 21:24:37 »
น้า cofee ครับ ที่ว่าปิด Cooltube คือหมายความว่ายังไงเหรอครับ ปิดเเล้วเสียงจะเหมือน CTB4 อย่างงั้นเหรอครับ

Mellow Man

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 23:43:15 »
น่าเล่นมากๆ ครับ
ขอบคุณมากครับอาหน่อย
น้าคิงเอาตัว pu ในฝันผมมาล่ออีกแล้ว  กีต้าร์จากน้าคิงแต่ละตัวไม่ผิดหวังครับ ;D

555ขอบคุณครับ น้าเอฟครับก็ชมกันงี้ผมลอยไม่ขึ้นนะครับพุงใหญ่

สวยหน้าเล่นครับ >> น้อง ตาล 16c

ขอบคุณครับน้า เสียงหวาน ติดหนึบเหมือนชื่อเลยแหละครับ

น้า cofee ครับ ที่ว่าปิด Cooltube คือหมายความว่ายังไงเหรอครับ ปิดเเล้วเสียงจะเหมือน CTB4 อย่างงั้นเหรอครับ

สำหรับน้องตาลตัวนี้ ปิดcool tubeหมดผมก็ยังรู้สึกโอเคอยู่ หมายความตามความรู้สึกผมเองครับ แต่คงไม่เหมือนกับ CTB4 ผมคิดว่านะครับต้องให้ผู้รู้ช่วยตอบอีกทีครับ

Lersak

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 07:07:56 »
รับแลก martin ป่าวครับ

Mellow Man

• member
รับแลก martin ป่าวครับ
อยากลองขายดูก่อนนะครับ หรือลงรูปรายละเอียด เบอร์โทร ราคาแลก/ขาย ไว้ก่อนได้นะครับ เผื่อน้าๆท่านอื่นกำลังตามหาอยู่ครับ

Mellow Man

• member
ขออนุญาติUpครับ

Mellow Man

• member
Update สนใจโทรสอบถามได้เลยครับ

Music Man

• member
  • ฮีโร่..ไม่จำเป็นต้องมีพลังวิเศษ
สวยมากครับ

Analogman

• member
ผมมี Martin Dc16gte แลกปะครับ

Mellow Man

• member
สวยมากครับ

ขอบคุณครับ

ผมมี Martin Dc16gte แลกปะครับ

อยากลองขายดูก่อนนะครับ หรือลงรูปรายละเอียด เบอร์โทร ราคาแลก/ขาย ไว้ก่อนได้นะครับ เผื่อน้าๆท่านอื่นกำลังตามหาอยู่ครับ

Twinbee

• member
สวยมากครับ สภาพกริ๊บๆเลย เอี่ยมอ่องอรทัยมาก
ขอบอกอีกอย่าง แอมป์หลอดของ ทากาฯ เคยฟังมากแล้ว ยังหลอนหูอยู่มิรู้หาย กันเลยทีเดียว ต้องไปลอง อย่างที่เจ้าของบอกจริงๆครับ
ราคาก็กำลังดี เชียร์ครับ ออกไวๆนะครับ รีบๆออก ใจสั่นเวลาเข้ามาดู กลัวเสียตัง 555+

suqu75

• member
รับเเลกETN20C มั้ยครับ สภาพ99% ซื้อจากนครหลวงปีที่เเล้ว ไม่ค่อยได้เล่นเพราะเดินทางบ่อยมากกก
ตอนลองชอบเสียงมันเต็มดี เเต่พอเอาเล่นที่บ้านมาตัวใหญ่ไปสำหรับผม ยินดีเพิ่มส่วนต่างให้ตามตกลงคับ ถ้าสนใจ09224953ห้าสาม line I'd :kit-preeda ขอบคุณครับ
 ;)

Mellow Man

• member
สวยมากครับ สภาพกริ๊บๆเลย เอี่ยมอ่องอรทัยมาก
ขอบอกอีกอย่าง แอมป์หลอดของ ทากาฯ เคยฟังมากแล้ว ยังหลอนหูอยู่มิรู้หาย กันเลยทีเดียว ต้องไปลอง อย่างที่เจ้าของบอกจริงๆครับ
ราคาก็กำลังดี เชียร์ครับ ออกไวๆนะครับ รีบๆออก ใจสั่นเวลาเข้ามาดู กลัวเสียตัง 555+

ขอบคุณน้า twinbee

รับเเลกETN20C มั้ยครับ สภาพ99% ซื้อจากนครหลวงปีที่เเล้ว ไม่ค่อยได้เล่นเพราะเดินทางบ่อยมากกก
ตอนลองชอบเสียงมันเต็มดี เเต่พอเอาเล่นที่บ้านมาตัวใหญ่ไปสำหรับผม ยินดีเพิ่มส่วนต่างให้ตามตกลงคับ ถ้าสนใจ09224953ห้าสาม line I'd :kit-preeda ขอบคุณครับ
 ;)

ขอบคุณที่สนใจนะครับแต่ขอลองขายดูก่อนนะครับ