Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบไหนเท่กว่ากันครับ Finger Style VS เล่น+ร้องตาม เน้นโชวสาว  (อ่าน 2591 ครั้ง)

guitar_import

• member
ไม่อยากคุย...ผมแค่กระแอมใส่ไมค์ สาวก็กรี๊ดดดแล้วครับ
(ลืมรูดซิป+ไม่ได้ใส่กกน.)

nongneoguitara

• member
ส่วนผมเองเป็ฯคนเสียงไม่ดี เสียงใหญ่ ร้องเสียงสูงไม่เป็น ก็เลยเล่นอย่างเดียว แต่ให้เพื่อนมาร้องแทน กีต้าร์มันก็เล่นไม่เป็นแต่เสือกได้เบอร์หญิงเฉยเลย เพราะมันหล่อกว่าเรา อิๆๆ
สรุป ...จะเล่นกีต้าร์สไตล์ไหนๆ ก็สู้คนร้องหน้าหล่อๆ ไม่ได้ครับ 555  8) 8) 8)

ผมก็ว่างั้นแหระ สงสัยฝืกร้องจะอยากกว่าฝืกเล่นกีต้าร์อีกนะนี้

vintage 1989

• member
เน้นโชว์สาว = เล่น+ร้องตาม

เน้นเพลงใหม่ๆ ตามเทรนด์ ให้สาวๆร้องได้ด้วยจะดีน่ะครับ

ไม่เชื่อต้องลองดูครับ   8)

this_old_guitar

• member
  • "นักกีต้าร์พเนจร"
ไม่อยากคุย...ผมแค่กระแอมใส่ไมค์ สาวก็กรี๊ดดดแล้วครับ
(ลืมรูดซิป+ไม่ได้ใส่กกน.)

ปรับแค่ 500 บาท เอง... 555  8)

this_old_guitar

• member
  • "นักกีต้าร์พเนจร"
ผมว่า Finger Style สาวๆ คงไม่ชอบ เพราะว่าคงดูเครียดไปสำหรับสาวๆ เพราะพริ้งนี่คงไม่เถียง แต่สาวๆ คงทำไรไม่ได้นอกจากนั่งปลื้ม 555  :)

ถ้าร้องด้วย เล่นด้วย คงเท่ห์กว่าเพราะได้เห็นตัวตนของเราชัดเจน เพลงสนุก เพลงเศร้า เสียงของเรา การสื่อสารอารมณ์ ความหมายของเพลง โดยรวมมันดูดีกว่าครับ สามารถแจมกันได้หลายคนด้วย ช่วยกันใครร้องท่อนนี้ไม่ได้ คนนี้ก็ช่วยอะไรประมาณนี้.... แต่จริงๆ แล้ว ส่วนใหญ่ผู้ชายเล่นกีต้าร์ สำหรับสาวๆ ก็เท่ห์แล้วนะครับ มันดูมีเสน่ห์...  ;)

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
เล่น+ร้องอีก 1 เสียงครับ
สำหรับผม Intro / Solo / Outro ต้องมีลูก Picking Show สักนิดส์อย่างน้อย พอเป็น Melody ในเพลงก็ยังดีครับ .... ให้รู้ว่าเราก็ไม่ได้ไก่กานะพอมีฝีมือ
สาวๆไม่ค่อยดูหรอกว่าน้าจะเล่นผิดเล่นถูกขอแค่ร้องเสียงเพราะๆและเล่นไม่ผิดเกินไปเธอจับไม่ได้หรอกครับ ... แต่จะมีกี่คนกันนะที่โชคดีเกิดมาร้องเพลงเพราะแถมเล่นกีต้าร์ได้ อิอิ
;D

coolclub

• member

เครดิตจากเฟสน้า pick fingerstyle
Return To A=432hz

nongneoguitara

• member
ขอบคุณมากฯครับ คำชี้แนะดีฯทั้งนั้น

MUI

• member
ผมร้องคำเมือง สาวมอเตอร์ไซค์ทีไร

สาวขึ้นมาแจมร้องทุกที

ไม่เชื่อลองไปหาคลิปเก่า ๆ ที่ผมร้องดูครับ

(แก่แล้วไม่เจียม แต่ไฟมันเยอะ)