Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: **ขาย Andrew white Freja113 Top solid** คุ้มสุดๆ 8000.-  (อ่าน 10477 ครั้ง)

prasomsap

• member
**ขาย Andrew white Freja113 Top solid** คุ้มสุดๆ 8000.-
« เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 16:40:42 »
                 ขออนุญาติขายกีตาร์ ยี่ห้อ Andrew white รุ่น freja 113 เป็น top solid นะครับ กีตาร์อายุประมาณ 3 เดือนครับ
       ผมซื้อมาเเทบไม่ได้เล่นเลยครับ เก็บไว้เเต่ในห้องอย่างเดียว เอาออกมาเช็ดทุกอาทิตย์ครับ สภาพประมาณ 95%
       สนใจจริงๆต่อรองได้ครับ ของอยู่เชียงใหม่ครับ ดูของได้เเถวๆ มชครับ หรือส่งทั่วประเทศครับผม (ของ NTC ครับ)
       เเถมคาโป้ กับ จูนเนอร์ให้ฟรีเลยครับ เพราะเลิกเล่นเเล้ว ปล1. ซื้อไปเล่นได้เลยครับ ไม่ต้องปรับอะไรทั้งนั้น ทัชชิ่งดีมากมาจากโรงานเลยครับ
       ปล2. ถ้าไม่เสียงไม่ดีเเบบที่โม้ไว้ข้างล่าง อมขี้มาพ่นใส่หน้าผมได้เลยครับ 555 สนใจยังไงแอดไลน์มาคุยกันได้ line id: prasomsap
       หรือ Tel: 087-7273624 ไม่ก็ทิ้งเบอร์ไว้ก็ได้ครับ เดวผมโทรกลับเอง ขอขายที่ 8000.-

**ต้องขอเกรินหน่อยน่ะครับ ตอนเเรกๆ ผมใช้ walden d710ce เเล้วพอดีว่างบมา ผมเลยปล่อย d710ce ให้คนในบอร์ดไป
          เลยไปจะไปเอาเอาตัว d810 ผมชอบ  walden มากๆ (ราคาไม่เเรง ได้ all solid) ผมเลยไปลองมันมา อยากได้มากๆ เเต่ พอดีวันที่ ผมไปซื้อนั้น
          ร้านมีกีตาร์ใหม่มา ลงพอดี ก็คือ andrew white freja 113 ตัวนี้เเหละ พี่เค้าเลยเอามาผมให้ลองดู .... สุดท้าย โดนตัวนี้ครับผม. 
               เสียง ของ d810 ออกเเนว นุ่มๆ ทุ้มๆ เบสอุ่นๆ เเต่ freja 113 เสียงมัน พุ่ง เเละ ชัดมากครับ  ถ้าท่านชอบ เสียงชัดๆ พุ่งๆ เเบบผม
          จัดเลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง**

**ปล. ขอคนที่สนใจจริงๆนะครับ ผมลงจริงขายจริงครับ **

Spec ครับผม

Body :   Shape    Freja
Top :     Solid Sitka spruce
Sides & Back:  Rosewood(113)
Bracing :  Andrew White Scalloped X
Rosette :    Freja Wood Circle
Pickguard :  None
Binding:  Black
Bridge :   Andrew White Custom bridge
Nut / Saddle :   Graphtech Nubone
Construction :   Neck joint    Dove tail with Round neck heel
Head logo :   White Pearl
Headmachine:   Laser Engraved 18:1 ratio Machine Heads / 3D oval button

Fingerboard :   Neck shape / material    C shape 1 piece angle neck (Spanish cedar)
Fingerboard :   Rosewood 25.5 scale / 400R
Frets    21F
Position mark:   Wood Crop Circle
F/B Binding: Rosewood
Truss rod    : 2 way
Finish : Color option    NAT/NS/3TS/BK
Head top    : Gloss
Neck : Satin
Finger board :   Oil
Cutaway    Type : Florentine

ลองไฟฟังเสียงดูครับผม

앤드류화이트 프레야113 사운드샘플통기타이야기

รึเอาไปติดปิกอัพก็เเหล่มครับ

Craig D'Andrea_Almost Gone Barely Here.m2t

อีกอันครับ

프레야112 NAT 사운드샘플 통기타이야기

Dew_Allsolid

• member
  • Let's strumming
Re: **ขออนุญาติขายกีตาร์ (All solid) คุ้มๆสักตัวครับ**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 16:54:28 »
ด้วยความเคารพครับ ด้วยความสนใจเลยไป Search ข้อมูลมา เท่าที่ทราบ Spec เจ้าตัวนี้เป็น TOP solid หรือเปล่าครับ น้า

อ้างอิงจาก
http://andrewwhiteguitars.co.kr/freja_d

ผิดถูกอย่างไร ... ขออภัยด้วยครับ

prasomsap

• member
Re: **ขออนุญาติขายกีตาร์ (All solid) คุ้มๆสักตัวครับ**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 17:46:22 »
ด้วยความเคารพครับ ด้วยความสนใจเลยไป Search ข้อมูลมา เท่าที่ทราบ Spec เจ้าตัวนี้เป็น TOP solid หรือเปล่าครับ น้า

อ้างอิงจาก
http://andrewwhiteguitars.co.kr/freja_d

ผิดถูกอย่างไร ... ขออภัยด้วยครับ

ครับผม ตอนเเรกผมก็คิดเเบบพี่อ่ะครับ
เเต่ร้านที่ผมซื้อมา แกบอกว่ามันเป็น all solid ครับ
ผิดถูกอย่างไร ขออภัยเช่นกันครับ

prasomsap

• member
Re: **ขออนุญาติขายกีตาร์ Top solid คุ้มๆสักตัวครับ**
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 18:34:57 »
ขออภัยที่ลงข้อมูลผิดพลาดครับ
ขออ้างอิงตาม http://andrewwhiteguitars.co.kr/freja_d
เป็น Top solid ครับผม

springwaltz

• member
  • Vet Med
Re: **ขออนุญาติขายกีตาร์ คุ้มๆสักตัวครับ**
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 19:35:59 »
น้าprasomsapครับผมขอรบกวนหน่อยนะครับคือน้าซื้อมาจากไหนที่หรอครับ เป็นกีตาร์ยี่ห้อที่เสียงดีมากยี่ห้อนึงเลย
นานมาเเล้วผมเคยฟังเสียงรุ่น FREJA1000J ที่เป็น All solid จนผมอยากได้มันมากกกกกแต่ไม่รู้จะไปหาจากไหน
ร้านที่น้าซื้อมามีรุ่นFREJA1000Jมั้ยครับ อยากได้ตัวนี้จริงๆ ผมขออนุญาติรบกวนถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

prasomsap

• member
Re: **ขออนุญาติขายกีตาร์ คุ้มๆสักตัวครับ**
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 22:42:37 »
น้าprasomsapครับผมขอรบกวนหน่อยนะครับคือน้าซื้อมาจากไหนที่หรอครับ เป็นกีตาร์ยี่ห้อที่เสียงดีมากยี่ห้อนึงเลย
นานมาเเล้วผมเคยฟังเสียงรุ่น FREJA1000J ที่เป็น All solid จนผมอยากได้มันมากกกกกแต่ไม่รู้จะไปหาจากไหน
ร้านที่น้าซื้อมามีรุ่นFREJA1000Jมั้ยครับ อยากได้ตัวนี้จริงๆ ผมขออนุญาติรบกวนถามหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
ผมยังไม่เเก่ขนาดนั้นครับ เพิ่ง ยี่สิบต้นเอง ^ ^
 ผมซื้อจากร้าน green music ในตัวเมืองเชียงใหม่อะครับ
 ว่างๆลองเเวะเข้าไปดูได้ครับ เเต่เท่าที่ผมจำได้ มันต้องไปออเดอร์เค้าก่อนอ่ะครับ
 เพราะกีตาร์เกินหมื่นขึ้นไป มักไม่มีโชว์ในร้านครับผม

OldiesHunter

• member
Re: **ขออนุญาติขายกีตาร์ Top solid คุ้มๆสักตัวครับ**
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 23:52:35 »
น่าสนใจมากครับ เสียดายจังอยู่ไกลไปหน่อย  ไม่แวะมากทม.บ้างหรือครับ จะได้นัดขอดูได้

prasomsap

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 00:27:56 »
น่าสนใจมากครับ เสียดายจังอยู่ไกลไปหน่อย  ไม่แวะมากทม.บ้างหรือครับ จะได้นัดขอดูได้
ขอบคุณครับผม
 พอดีไม่ค่อยได้เข้า กทม. เลยครับ
 สงกรานต์นี้เชียงใหม่ครับ เพราะผมต้องไปดำหัวญาติผู้ใหญ่ครับผม :)

prasomsap

• member
 ขออนุญาติดันหน่อยน่ะครับ
 สนใจจริงๆลดให้ได้ครับผม :)

• member
มาช่วยดันหลังสงกรานต์ครับ  ยังสนใจอยู่ ติดที่อยู่ไกลนี่แหละ ขอให้ได้เนื้อคู่ไวๆครับ

prasomsap

• member
มาช่วยดันหลังสงกรานต์ครับ  ยังสนใจอยู่ ติดที่อยู่ไกลนี่แหละ ขอให้ได้เนื้อคู่ไวๆครับ

ขอบคุณครับผม   ;D

prasomsap

• member
 ขออนุญาต ดันหน่อยครับผม  :)

prasomsap

• member
Re: **ขาย Andew White Freja 113 top solid 11000.**
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 15:34:08 »

สนใจโทรมาคุยกันก่อนได้ครับ ลดได้

prasomsap

• member
Re: **ขาย Andrew white Freja113 11000.-**
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 14:14:38 »
 อัพหน่อยครับผม

nhoy

• member
Re: **ขาย Andrew white Freja113 11000.-**
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 14:25:39 »
น่าเล่นครับ

prasomsap

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 16:32:01 »
น่าเล่นครับ
ขอบคุณครับน้า nhoy
ผมเคยตั้งกระทู้ถามน้าเกี่ยวกับ walden d810 กะตัวนี้ เเต่ผมไปลองเลยได้ตัวนี้มาครับ  :D

• member
โอ้  หายเงียบไป  นึกว่าไปนานแล้ว ยังสนใจและติดใจอยู่นะครับ เสียดายจริงๆที่อยู่เชียงใหม่ พอดีผมมีประสบการณ์ไม่ดีกับการขนส่งกีต้าร์ต่างจังหวัดแม้จะใช้บริการเอกชนก็ตาม หากท่าน Prasomsup จะมาเที่ยวกทม.ก็อย่าลืมบอกกันนะครับ

prasomsap

• member
โอ้  หายเงียบไป  นึกว่าไปนานแล้ว ยังสนใจและติดใจอยู่นะครับ เสียดายจริงๆที่อยู่เชียงใหม่ พอดีผมมีประสบการณ์ไม่ดีกับการขนส่งกีต้าร์ต่างจังหวัดแม้จะใช้บริการเอกชนก็ตาม หากท่าน Prasomsup จะมาเที่ยวกทม.ก็อย่าลืมบอกกันนะครับ
ครับผม ผมเข้าใจครับ สิ้นเดือนนี้ผมจะเข้ากทมครับ หวังหว่าคงจะอยู่ให้ท่าน OldiesHunter เชยชมครับผม  ;D

• member
ครับผม ผมเข้าใจครับ สิ้นเดือนนี้ผมจะเข้ากทมครับ หวังหว่าคงจะอยู่ให้ท่าน OldiesHunter เชยชมครับผม  ;D

เยี่ยมเลยครับท่านPrasomsup แต่ผมสังหรณ์ว่าจะอยู่ไม่ถึงให้ผมได้สัมผัสน่ะซีครับ  แต่หากโชคดีอยู่จนท่านลงมาจริงๆก็ลองติดต่อผมหน่อยนะครับ  อ้วน 095-159-5659 หากตอนนั้นยังไม่เอาเงินไปทำอย่างอื่นคงได้เจอกันครับท่าน

prasomsap

• member

เยี่ยมเลยครับท่านPrasomsup แต่ผมสังหรณ์ว่าจะอยู่ไม่ถึงให้ผมได้สัมผัสน่ะซีครับ  แต่หากโชคดีอยู่จนท่านลงมาจริงๆก็ลองติดต่อผมหน่อยนะครับ  อ้วน 095-159-5659 หากตอนนั้นยังไม่เอาเงินไปทำอย่างอื่นคงได้เจอกันครับท่าน

ครับผม  :D