Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์มีปัญหาครับ แนะนำร้านซ่อมให้ทีครับ  (อ่าน 2925 ครั้ง)

supermoohfc

• member
 ผมคิดว่า น่าจะมีปัญหาที่เฟลตครับ คือเวลาดีดบางตัวโน๊ต สายมันจะกระทบเฟลตครับ
ไม่ทราบว่า พอจะมีร้านซ่อมร้านไหนแนะนำบ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ...

nantfa

• member
Re: กีตาร์มีปัญหาครับ แนะนำร้านซ่อมให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 16:49:55 »
ลองขันคอดู ยังครับ

คลิป ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะ ดูเเค่ ฮา ๆ !!
ให้โอกาสชูวิทย์ ตอนที่ 1
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

wichian

• member
Re: กีตาร์มีปัญหาครับ แนะนำร้านซ่อมให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 16:56:27 »
ลองขันคอดูก่อนครับ หมุนทวนเข็มนาฬิกา ประมาณ 1/4 รอบครับ ไม่ต้องคลายสาย แล้วลองดีดดู ถ้ายังติดลองอีกทีนึง ถ้าไม่หายค่อยส่งช่าง
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก

winnie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 17:00:14 »
ลองเช็คคอก่อนครับว่าตรงไหม ถ้าตรงอยู่แล้วไม่ต้องขันนะครับ แปลว่าที่มันกระทบเฟรต น่าจะเป็นสาเหตุอื่นครับ

การขันคอมีผลต่อเรื่อง action ในกรณีที่คอไม่ตรงแต่ถ้าตรงอยู่แล้วลองดุ nut ก่อนแล้วค่อยดู saddle อีกทีครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 23:27:20 »
ลองขันคอดูก่อนครับ หมุนทวนเข็มนาฬิกา ประมาณ 1/4 รอบครับ ไม่ต้องคลายสาย แล้วลองดีดดู ถ้ายังติดลองอีกทีนึง ถ้าไม่หายค่อยส่งช่าง
ลองดูตามนี้ก่อนครับ  แต่ถ้าต้องการจะให้ช่างดูแลให้ก็ลองติดต่อช่างมดดูเบอร์ 085 320 1166 ครับ

NATTA19

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:00:53 »
ลองดูตามนี้ก่อนครับ  แต่ถ้าต้องการจะให้ช่างดูแลให้ก็ลองติดต่อช่างมดดูเบอร์ 085 320 1166 ครับ
ช่างมด +1

supermoohfc

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:48:56 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

คือ ผมขันคอจนมันค่อนข้างจะสูงกว่ากีตาร์ทั่วไปแล้วหล่ะครับ ยังไม่ดีขึ้นเลย
ขันสูงไปกว่านี้ผมคงเล่นไม่ไหว..

ว่าแต่ช่างมดนี่อยู่แถวไหนครับผม

arnone

• member
  • Norman b18/cedar
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:08:20 »
ช่ายๆ อาจเปนที่รอด ลองขันดู สายบัสอาจเปนเพราะสายด้วยเช่นตอนซื้อให้เค้าตั้งมาพอดี แต่พอเปลี่ยนสายใช้สายเบอร์เล็กลง ก้อมีสิทบัสได้ เพราะชาน้านก้อปรับรอดใหม่จร้าๆๆๆ เผื่อหาย ถ้าไม่หายก้อเข้าร้านเถอะ
ปล.ตอนขันต้องระวังนะครับ ขันทีละน้อยๆ แล้วรอสักพักค่อยลอง แล้วก้อไขอีกทีละนิดแล้วมาลอง จนดีขึ้น ใจเย็นๆครับ ค่อยๆทำ แล้วเธอจะไม่ร้องโวยวาย 5555+
Norman b18/cedar

supermoohfc

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:13:51 »
ช่ายๆ อาจเปนที่รอด ลองขันดู สายบัสอาจเปนเพราะสายด้วยเช่นตอนซื้อให้เค้าตั้งมาพอดี แต่พอเปลี่ยนสายใช้สายเบอร์เล็กลง ก้อมีสิทบัสได้ เพราะชาน้านก้อปรับรอดใหม่จร้าๆๆๆ เผื่อหาย ถ้าไม่หายก้อเข้าร้านเถอะ
ปล.ตอนขันต้องระวังนะครับ ขันทีละน้อยๆ แล้วรอสักพักค่อยลอง แล้วก้อไขอีกทีละนิดแล้วมาลอง จนดีขึ้น ใจเย็นๆครับ ค่อยๆทำ แล้วเธอจะไม่ร้องโวยวาย 5555+

ขอบคุณครับ

ohm_pea

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:50:16 »
อ้า.....สายเก่าหรือป่าว
จันทาร ดีกว่า จันไร

nhoy

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 13:18:49 »

คือ ผมขันคอจนมันค่อนข้างจะสูงกว่ากีตาร์ทั่วไปแล้วหล่ะครับ ยังไม่ดีขึ้นเลย
ขันสูงไปกว่านี้ผมคงเล่นไม่ไหว..

ว่าแต่ช่างมดนี่อยู่แถวไหนครับผม
อยู่แถวพญาไทครับลองโทร.ถามดูก่อนก็ได้

supermoohfc

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 10:54:57 »

อยู่แถวพญาไทครับลองโทร.ถามดูก่อนก็ได้
ครับ
ขอบคุณครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 14:52:00 »

ครับ
ขอบคุณครับ
ด้วยความยินดีครับ