Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ขายแล้วครับ)Gibson J-45 "Sunburst"vintage Electric  (อ่าน 5068 ครั้ง)

Harry5

• member
(ขายแล้วครับ)Gibson J-45 "Sunburst"vintage Electric
« เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 09:26:04 »

Body
Body Type  :  J-45 Series
Top   :  Sitka Spruce
Back and Sides  :   Mahogany
Bracing  :  Scalloped Top Bracing
Neck  :  Mahogany
Thickness   :   1.725" at Nut
Tuners   :  White Button Nickel Gotoh
Truss Rod   :   Single Action
Fingerboard  :  Rosewood
Scale Length  :  24 3/4"
Strap Buttons   :  End Pin Jack
Strings   :   .012" - .053" Gibson Light Guage
Bridge  :   Rosewood
Pickups  :   Active electronics with sound hole mounted volume control
Nut   :   Bone
Width   :  1.725"

Gibson J-45 "Sunburst"vintage Electric (ขายแล้วครับ)น้าๆที่เคยซื้อกีต้าร์กับผมก็จะรู้ครับว่าผมคุยง่ายๆขายได้ก็ขายครับ 
      คลาสสิคมากครับสำหรับรุ่นนี้สวยและหายากสำหรับกีต้าร์Vintage สภาพ90%มีตำหนินิดหน่อยไม่เยอะ คอตรงมากเป็นตัวที่คอดีที่สุดใน7ตัวที่ผมเคยมี ท้องไม่ป่อง พูดง่ายๆคือกีต้าร์ไม่เป็นอะไรใช่งานปกติทุกอย่างครับ สาเหตุที่ขายเพราะตอนแรกกะจะซื้อตัวนี้มาไว้เล่นแล้วปล่อยตัวCustom เพื่อเอาเงินมาหมุน  แต่พอเอามาลองเสียงแล้วผมชอบซาว์ดRosewood ตัวCustom มากกว่าผมเลยขอเก็บ ตัวCustom ไว้เหมือนเดิมครับ
Sound:
    ลักษณะเสียงที่ไม่หวาน ออกจะดุๆ แข็งๆ ผมว่ามันเป็นจุดเด่นอีกอย่างของคำว่า Vintage style จุดเด่นของซาวด์สำหรับ J-45 นี้ โดดเด่นไปทางคมชัด กังวาน (bright)มาคู่กับเสียงกลางๆ เมื่อเล่นในแบบ Picking เสียงจะคมชัด และเมื่อเล่นในแบบ Strum Chord ก็จะดังกังวานมากเลยเบสไม่บวม สำหรับท่านที่ชอบเสียงที่ทุ้มลึกมากๆ อาจจะไม่พบใน J-45 แต่ถ้าท่านชอบเสียงที่กังวาน หรือ Bright คงพอใจกับ J-45
    โดยรวมของ J-45 พยายามจะตอบสนองผู้ที่ชอบเสียงในแบบ Vintage คือ ดุดัน แข็ง กังวาน ไม่หวาน  Back and Sides ที่ทำด้วยไม้ Mahogany ช่วยให้เสียงกังวานขึ้นได้มาก สำหรับกีต้าร์ที่สามารถถ่ายทอดเสียงแบบ Vintage ออกมาได้ ปัจจุบันไม่ค่อยมีให้เห็นนัก และสำหรับการเล่นแบบ Strum Chord ผมว่ามันสนุกดี มันตอบสนองได้ดีทีเดียว และแน่นอนว่า Gibson J-45 ตั้งใจทำให้ทุกอย่างออกมาเป็นแบบนี้, J-45 ถือเป็น Vintage ได้ เนื่องจากใน Line ผลิตของรุ่นนี้ มีมานานนับหลายสิบปีเลยทีเดียว

ดูรูปแล้วลองตัดสินใจก่อนคับ(ลองเช็คราคาตัวอื่นก่อนแล้วค่อยตัดสินใจก็ได้คับ) โทรมาได้ครับเจ้าของใจดีจร้าหรือถ้าสงสัยตรงไหน โทรมาสอบถามได้เลยทุกส่วนบอกหมดเลยผมไม่หมกเม็ดคับ (ย้ำมีราคาหลังไมค์แน่นอนครับ)  ติดต่อ 087-3498915 ชื่อเจ็กนะคับ   ไม่ส่งนะเพราะไม่มีเวลาเลย นัดดูของ ที่  บ.บุญถาวรบางพลี,(ผมทำงานที่บุญถาวรคับ)   ผมสะดวกที่สุดก็วันอังคาร(ผมหยุดวันอังคาร) แต่ถ้าวันอื่นก็ลองโทรมานัดเวลากันก่อนนะคับ 

ขอบคุณมากครับ

ton_korat

• member
สวย น่าเล่นมากครับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
สวยมากครับโดยเฉพาะสีนี้
ACOUSTIC GUITAR ONLY

ยักษ์ นที

• member
อยากได้มากๆครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
โอ้วว ใจจะละลาย หาตังไม่ทัน อยากได้จริงๆ
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

Captainpeed

• member
ผมอยู่ชลบุรี ต้องการซื้อครับแต่พยายามโทร.แล้ว ไม่มีผู้รับสาย ขอความกรุณาโทร.กลับ 086 5442820 ด้วยนะครับ

Harry5

• member
สวย น่าเล่นมากครับ
ขอบคุณคับน้าton_korat คลาสสิคมากๆเลย

สวยมากครับโดยเฉพาะสีนี้
ขอบคุณครับน้าXRAY ถ้าJ-45 ต้องสีนี้เลยครับ
อยากได้มากๆครับ
มีราคาหลังไมค์ด้วยคับน้านทีกานต์
โอ้วว ใจจะละลาย หาตังไม่ทัน อยากได้จริงๆ
ตอนนี้มี2คิว แล้วคับน้าjoeykid ขอบคุณครับ
ผมอยู่ชลบุรี ต้องการซื้อครับแต่พยายามโทร.แล้ว ไม่มีผู้รับสาย ขอความกรุณาโทร.กลับ 086 5442820 ด้วยนะครับ

ตามที่นัดกันเลยครับ ขอบคุณครับน้าCaptainpeed

อัพเดทล่าสุดครับตอนนี้มี2คิวครับ มีพรุ่งนี้จะมีน้าเข้ามารับของถ้าเปลี่ยนแปลงยังไงจะแจ้งอีกทีครับ ขอบคุณน้าๆทุกท่าน

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
สวยมากๆครับ.......

nhoy

• member
J-45 Sunburst ของ Gibson สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ

bujarati

• member
บรรยายดีซะจนเผลอจะเดินไปตู้ ATM แล้วนะครับเนี่ยยย ^^

free-rider

• member
อายุปูนนี้แล้ว แต่สภาพสวยมากๆครับ ของผมปี2006หน้าตาดูเหมือนกันยังกะแกะเลย สาวกgibsonอีกคน ช่วยเชียร์ครับ :)

Christopher

• member
เป็น Vintage ที่สภาพใหม่มาก น่าสะสมมากครับ

Harry5

• member
สวยมากๆครับ.......
ผมชอบj-45 สีSunburstเหมือนกัน ขอบคุณครับน้าต่อ
J-45 Sunburst ของ Gibson สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากๆ ครับ
ตัวนี้คลาสสิคและสภาพดีมากๆเลยครับ ขอบคุณครับน้าหน่อย
บรรยายดีซะจนเผลอจะเดินไปตู้ ATM แล้วนะครับเนี่ยยย ^^
ราคานี้ต้องแวะATM แล้วครับ555 ขอบคุณครับน้าbujarati
อายุปูนนี้แล้ว แต่สภาพสวยมากๆครับ ของผมปี2006หน้าตาดูเหมือนกันยังกะแกะเลย สาวกgibsonอีกคน ช่วยเชียร์ครับ :)
รับประกันเรื่องสภาพครับ สวยมากๆเลย ขอบคุณครับน้าbujarati
เป็น Vintage ที่สภาพใหม่มาก น่าสะสมมากครับ
เป็น Vintage ที่ผมชอบสีกับสภาพมากๆเลยครับ ขอบคุณครับน้าChristopher

"JB@11"

• member
  • Thai Rock'n Roll Star
ของเค้าดีจริงๆ
Rock'n Roll Star

Harry5

• member
Re: (ขายแล้วครับ)Gibson J-45 "Sunburst"vintage Electric
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 11:46:11 »
ของเค้าดีจริงๆ
ผมอยากได้Gibson ตัวในรูปอะครับ555  ขอบคุณครับน้า"JB@11"

อัพเดทล่าสุด ขายแล้วครับ ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ

jewaros

• member
Re: (ขายแล้วครับ)Gibson J-45 "Sunburst"vintage Electric
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 19:52:53 »
ปล่อยของอีกแล้ว น้าอาเจ็ก มีเป้าหมายใหม่รึเปล่าครับน้า  ;D

Harry5

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 22:24:50 »
ปล่อยของอีกแล้ว น้าอาเจ็ก มีเป้าหมายใหม่รึเปล่าครับน้า  ;D
มีครับน้าjewaros คงเป็นGibsonเหมือนเดิมละครับหาลองไปเรื่อยๆถ้าชอบเสียงตัวไหนก็เก็บไว้ครับ555 ขอบคุณครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 23:25:10 »
ยินดีด้วยนะครับ ทั้งกับน้า Harry5 และท่านเจ้าของใหม่ด้วยครับ