Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆช่วยพิจารณา ตัวเลือกต่อไปนี้ด้วยครับ  (อ่าน 647 ครั้ง)

ing.101

• member
พอดีกำลังมองหาโปร่งไฟฟ้า ราคาไม่แรง เลยมีตัวเลือก มาดังนี้ครับ หรือมีตัวไหนแนะนำ ในงบไม่เกิน หมื่นบ้างมั้ยครับ
1. Crafter gae7/n
2. Walden G630CE
3. Dolce TS1E
4.Cort SFX 1F
5.Lag TD66CE
6.Veelah V1dce

ขอสอบถามดังนี้ครับ
1. เสียงเปล่าตัวไหนเสียงดีที่สุด คมชัด ใสๆ
2.ภาคไฟฟ้าตัวไหนดีสุด
3.คุณภาพ มาตฐานการผลิต

ขอความเห็นน้าๆด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

nhoy

• member
เรียนน้า ing.101 ขออนุญาตตอบดังนี้ครับ.-

1. "เสียงเปล่าตัวไหนดีที่สุด คมชัด ใสๆ"
      สำหรับเรื่องเสียงนี่ เป็นความชอบและความรู้สึกของแต่ละท่านไปครับ เพราะความชอบไม่เหมือนกัน และสัมผัสการฟังก็แตกต่างกันไป
      โดยส่วนตัวของผมแล้ว จากที่ยกมาผมชอบ V1-DCE ครับ
  2. "ภาคไฟฟ้าตัวไหนดีที่สุด"
      ในกรณีเรื่องเสียงออกแอมป์นั้น ไม่ว่าจะเป็น LR Baggs ใน Crafter หรือ Fishman ใน Veelah หรือ B-Band ใน Walden
      ก็ล้วนใช้ได้ดีพอๆ กัน สุดแล้วแต่ความชอบของแต่ละท่านครับ
  3. "คุณภาพ มาตรฐานการผลิต"
      สำหรับผมเองมองว่า ในกีต้าร์ระดับราคาเช่นนี้ มาตรฐานการผลิตก็พอๆ กันนั่นแหละครับ
      เวลาเราจะเลือกซื้อ ก็ควรต้องพิจารณาดูในแต่ละตัวไปครับ

ป.ล. จากที่น้า ing.101 ยกมาทั้งหมดนั้น น่าเล่นทั้งสิ้นครับ
      แต่โดยส่วนตัวสำหรับผมเองมองไปที่ V1-DCE, G630CE, GAE-7/N ครับ       

ing.101

• member
ขอบคุร น้า nhoy มากๆครับที่ให้ข้อมูล