Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ขายแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ^^) ขาย Digitech Vocalist 5 เอฟเฟคร้อง&กีตาร์ครับ ^^  (อ่าน 1587 ครั้ง)

9handy

• member
เคยดูคลิปพี่โหน่งกองฟางกันมั้ยครับ ที่พี่แกคนเดียวสามารถตีกลอง เล่นเบส เล่นคีย์บอร์ด และร้องเพลง ไปพร้อมๆกันในคนๆเดียว โอววว

จะบอกว่า ถ้าคุณเป็นศิลปินเดี่ยว บางทีเราไม่จำเป็นต้องทำเยอะขนาดนั้นก็เจ๋งได้ครับ ยิ่งถ้าคุณมีกีต้าร์โปร่งไฟฟ้าซักตัว
และมี Digitech Vocalist 5 ตัวนี้ครับ ^^ มันทำหน้าที่เป็นทั้งเอฟเฟคร้องและกีต้าร์พ่วงกัน แค่ต่อกีต้าร์และไมค์ผ่านเข้าไป
เราจะได้เอฟเฟคกีต้าร์ และเสียงร้องประสานที่เหมือนคนมากกว่าทุกอุปกรณ์ที่เคยใช้ มา 5 ไลน์ ซึ่งไลน์คอรัสจะปรับไปตามคอร์ดกีต้าร์ที่เราเล่น
ทำให้ร้องยังไง คอรัสก็จะไม่มีวันเพี้ยนครับ เทพมากเลยแหละ ^^

นอกจากนี้ รูปแบบเสียงยังมีให้เลือกถึง 100 แบบ (แม้กระทั่งเสียงชิบมั้งก็ยังมี) แถมยังเอา 100 แบบนั้นมาปรับเพิ่มเติมได้อีก
ตัวเดียวเอาอยู่ คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ ลองไปดูตัวอย่างการใช้งานครับ

<a href="http://youtu.be/bMIIuh5Zshk" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/bMIIuh5Zshk</a>

อยากบอกว่าเอฟเฟคตัวนี้เป็นลูกรักตัวนึงที่ผมจะพาออกงานเฉพาะอีเวนท์งานแต่งเท่านั้นเอง (ร้องกลางคืนปกติไม่เอาไปใช้ เพราะหวง 555)
แต่ช่วงนี้ที่บ้านต้องการใช้เงินครับ เลยต้องเอามาขาย

ในเวบ มือหนึ่งราคาน่าจะอยู่ประมาณ 19,800 บาท ตั้งแต่ตอนซื้อ ราคาไม่ลงเลย แต่วันนี้ผมขอขายแค่ 12,000 ครับ 
ลดเหลือ 11,000 ไปเลยครับ  ลดครั้งสุดท้าย ขาย 10,000 ถ้วนๆกันไปเลยครับ ^^

อ้อ และพิเศษครับ ถ้าเอา Avid M-Audio Recording Studio ไว้อัดเสียงไมค์ เสียงไมค์คอนเดนเซอร์ อัดกีตาร์กับโปรแกรมอัดตรง
อย่าง Guitarrig Amplitube ไปอีกตัวผมคิดเพิ่มอีกแค่ 2,000 เป็น 14,000 ถ้วนๆเลยครับ ตัวนี้แยกขายไปแล้วจ้า ^^

Twinbee

• member
คุณแฮนด์ ที่ cover เพลงในยูทิ้วบ์ปะครับ :D
ร้องเพลงเพราะดี^^

9handy

• member
ขอบคุณคร้าบบบ ^^ ถือโอกาสดันเลยละกันนะครับ 5555

โญชิ

• member
เอาใจช่วยนะครับ นายแฮนดี้

9handy

• member
ลดราคาลงแล้วนะครับ ^^

9handy

• member
ลดสุดขีดชีวิตเศร้าแล้วนะครับ เหลือหมื่นเดียวครับ ^^ โทรมาเด้อ  :'(