Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: GUILD D150 NA ALL Solid ยกเลิกการขายครับ  (อ่าน 5905 ครั้ง)

PichPo

• member
Re: GUILD D150 NA ALL Solid สภาพใหม่มาก ไร้ตำหนิ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 07:28:57 »
จริงๆน้าCและน้าCATก็หวังดีกันทั้งคู่ เป็นกำลังใจให้ทั้งคู่ครับ :)
ขอเชียคนขายด้วยหากได้มาอย่างถูกต้องและไม่ใช่เป็นเชิงร้านค้า
รุ่นนี้เสียงดีและราคาก็โอเคครับ :D

Music Man

• member
  • ฮีโร่..ไม่จำเป็นต้องมีพลังวิเศษ
Re: GUILD D150 NA ALL Solid สภาพใหม่มาก ไร้ตำหนิ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 08:05:53 »
ซื้อง่าย ขายคล่องจริงๆนะครับรุ่นนี้

CATKAWKONG

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 10:13:29 »
ผู้ขายคนละคนมั้งคะ จิงๆแล้วคุณ c ไม่ควรตั้งกระทู้แนวตัดราคาเจ้าของกระทู้หน้าบอร์ด มันเสียมรรยาทคะ
ราคาขายเปนราคาที่ผู้ขายพอใจ ถ้าคนซื้อรับได้ ยังไงก็มีคนซื้อคะ
อีกอย่างสภาพสินค้าใหม่ๆแบบนี้จากราคามือ1 ก็ลดลงมาพอสมควรแล้ว และเจ้าของกระทู้คงตั้งราคาไว้เผื่อต่อรองด้วยคะ

ผมว่าก่อนที่คุณจะว่าคนอื่นเสียมารยาท น่าจะใช้อะไรคิดไตร่ตรองว่าอะไรมันเป็นอะไรก่อนนะครับ
ผมนำกระทู้ที่มีการซื้อขายกีต้าร์"ตัวนี้" ตัวเดียวกันจากในกระทู้ดังกล่าว ในราคา 19,000 พร้อมเคส
และนำมาขายในราคานี้ 22,500 ต้องให้ผมเขียนแผนภาพอธิบายเรื่องยากแบบนี้พร้อมซับไตเติ้ลด้วยมั้ยครับ??

ประเด็นคือ การซื้อมาขายต่อ มันเป็นเรื่องระหว่างสองคน อันนี้ถ้าผมยุ่งโอเคผมไม่มีมารยาท คุณจะไปซื้อเชียงใหม่แล้วขายต่อแถวยะลามันก็เรื่องของคุณ

แต่สำคัญคือมารยาทและจรรยาบรรณบนเว็บแห่งนี้ ที่ควรจะแบ่งปันครับ หากคุณจะค้าขายกำไรบนที่แห่งนี้ก็ไม่ต้องเอาเปรียบพ่อค้าหรือสปอนเซอร์เว็ปที่เขาเสียเงินกัน โดยการมาแฝงตัวรับซื้อปล่อยต่อกันดื้อๆเนียนๆ  รู้ว่าเป็นใครอะไรยังไง ยังมีอีกคนเจ้าใหญ่ที่ยังแฝงตัวร่าเริงอยู่ไว้ก่อน
ส่วนเจ้านี้หลักแหล่งใหญ่ๆคือ http://facebook.com/buyguitar2hand
คงไม่ต้องฟื้นข้อมูลย้อนไป  เอาเป็นว่ารู้และดูมาพอสมควร

สรุปเลยว่า ส่วนตัวผมเองไม่ใช่พ่อค้าหรือมีเรื่องอะไรส่วนตัวกับบุคคลท่านนี้  ผมไม่ใช่ญาติหรือเพื่อนพ่อค้าไม่ใช่ญาติเจ้าของเวปที่ผมเองก็เคารพ  แต่ผมถือว่า บ้านไม้เป็นศูนย์รวมที่ผมได้สิ่งดีๆมาหลายอย่าง ไม่ชอบเห็นการเอาเปรียบกันดื้อๆเนียนๆทุเรศๆแบบนี้ครับ  และไม่เคยมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับใคร ไม่เคยมานั่งเชียร์หรือซูฮกหรือต้องเอาใจใคร ความตั้งใจล้วนๆ

คนที่อ่านเค้าจะพิจารณาเองครับ อยากให้คุณ CAT พิจารณาตัวเองด้วยเช่นกันก่อนจะว่าผมเสียมารยาท ได้ตรวจสอบเรื่องราว หรือพูดกันบ้านๆคือ ดูโลกเค้าก่อนหรือไม่

หาการที่ผมจะปล่อยมันผ่านไป ง่ายมากง่ายนิดเดียว แต่ผมขอเป็นสมาชิกคนหนึ่งที่จะไม่ยอมเห็นคนมาเอาเปรียบกันกับคนที่รักสิ่งเดียวกันเหมือนผม มี1 ก็จะมี2 มันไม่ควรจะเกิดขึ้นในที่แห่งนี้ครับ

ด้วยความเคารพ
จริงๆ ปุ๊กอยุ่ในบอร์ดนี้มานานมากนะคะ ที่โพสต์ก็ด้วยความหวังดีต่อทุกท่านในบ้านหลังนี้
คือจริงๆ ถ้าพี่จะเตือนน้าๆก็ค่อยเท้าความถึงกีต้าร์ ความเปนมาสักนิดคะ อาจจะถามว่า #ด้วยความเคารพนะพี่ ใช่กีต้าร์ตัวเดียวกันหรือไม่# เปนคำถามที่ซอฟๆก่อนคะ เพื่อเปนแนวคิดให้น้าๆหลายๆท่าน เนื่องจากโดยส่วนใหญ่น้าๆคงไม่ได้มีเวลานั่งตามประวัติสินค้าได้ทุกตัว ใครมาขายอะไรยังไงที่ไหน. เพราะกีต้าร์มีเปนร้อยตัวที่ขายในบอร์ดนี้คะ หวังว่าน้าc คงเข้าใจ หากทำให้ท่านไม่พอใจก็ขออภัยคะ

คือด้วยความที่เปนมือสอง หรือมือสาม หรือสี่ ยิ่งเปนกีต้าวินเทจ คงผ่านมา10มือได้คะ อยุ่ที่ผู้ซื้อต่อจะรับได้หรือไม่ ทั้งสภาพและราคามันต้องไปด้วยกันคะ และเหตุผลของน้าที่ขายด้วย คนเรารุ้หน้าไม่รุ้ใจคะสมัยนี้ผู้ขายที่ชอบเอาเปรียบคนซื้อมีเยอะอันนี้ปุ๊กเข้าใจน้าc คะ
    โดยทั่วไปทุกท่านทราบราคามือสองอยุ่แล้วคะสำหรับกิลตัวนี้ ถ้าหากผู้ขายตั้งสูงย่อมขายยาก และยิ่งมีประวัติไม่ดีน้าๆในนี้ส่วนมากรุ้กันคะแต่ไม่พูด กีต้าร์ประเภทนี้มักขายไม่ออกเสมอ(ข้อความท้ายนี้ไม่ได้ว่าท่านเจ้าของกระทู้นะคะ พูดแบบเปนกลางๆ ถือเปนความคิดเห็นของคนเล่นกีต้าคนนึงละกันคะ) และเชื่อเสมอว่าท่านผู้ขายที่มีเจตนาบริสุทธิ อย่างไรเสียก็ได้ขายคะ กีต้าร์สวย สภาพดีมากคะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นในบ้านนี้คะ ได้ข้อคิดดีดีเสมอคะ

SOUNDHOLE

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 10:37:48 »
 ..  อันที่จริง ถ้าคนซื้อ เขาซื้อไปแล้ว จะมาตั้งขายราคาใหม่ที่อาจจะถูกกว่าหรือแพงกว่า ก็น่าจะเป็นสิทธิ์ของเจ้าของกีต้าร์นะครับ  เจ้าของกีต้าร์เดิมอาจจะมาเห็นราคาแล้วรู้สึกว่าคนที่ซื้อเอาไปขายทำกำไร ไม่แบ่งปันผู้อื่นในราคาเดิม หรือถูกกว่าเดิม  อันนี้ผมว่าเป้นสิทธิ์ของคนที่ซื้อไปแล้วนะครับ  จริงๆตอนที่เราจะขายกีต้าร์ เราก็คงไม่รู้ว่าใครจะมาซื้อกีต้าร์เรา ซื้อไปแล้วเขาจะเอาไปขายต่อหรือเปล่า อันนี้เราคงไม่รู้ได้  ผมว่าคนที่จะมาซื้อกีต้าร์ตัวนี้ต่อ ก็คงตัดสินใจเองได้ว่าจะซื้อในราคานี้หรือไม่ (ในเว็บซื้อขายกีต้าร์ เราคงคาดหวังไม่ได้ว่าจะมีผู้ใจบุญแบ่งปันกีต้าร์ราคาประหยัดให้ตลอด ถ้ามันแพงไปคนเขาก็ไม่เลือกซื้ออยู่ดีนะครับ ให้ผู้ที่จะซื้อเขาเป็นคนตัดสินใจเองจะดีกว่านะครับ ) 

theerapat

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 10:44:44 »
คุณ C ผมว่า ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่คนกล้าพูดจริงได้มีไม่มากในสังคมนี้

ขอบคุณครับ

กีต้าร์ยืม

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 10:53:25 »
ดีแล้วครับ มาบอกต่อกันครับ ไม่งั้นเวบนี้จะเต็มไปด้วยพ่อค้าคนกลาง ที่วันๆนั่งเฝ้าบอร์ด คอยจับกีต้าร์ถูกๆมาขายแพงๆ
หรืออยากซื้อขาย กีต้าร์มือ2ผ่านค่าหัวคิวกันครับ หลายคนไม่มีเวลามานั่งเฝ้าเวบ มีงานมีการทำกัน เล่นกีต้าร์เป็นงานอดิเรก
ก็จะเป็นเหยื่อของพ่อค้ากินหัวคิวสบายๆครับ  ช่วยกันดูแลครับ เห็นใจเด็กเล่นใหม่ๆด้วยครับ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่เข้ามาโดนฟันหัวแบะ

จะกินค่าหัวคิวไปเปิดเวบขายเองหรือขายเวบอื่นเถอะครับ  เว้นไว้สักเวบนึง   ถ้าจะทำเพื่อค้ากำไร กรุณาซื้อsponsor เวบด้วยครับ

ขออภัย โลกผมไม่สวย

Por SC

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:15:27 »
Like!! น้า C อีกคนครับ
กรณีแบบนี้ผมหลีกเลี่ยง โดยการซื้อจาก หรือ ขอความช่วยเหลือ ให้ผู้ขายที่ผมไว้ใจหาตัวที่อยากได้ให้ครับ 8)
: Simple is Best :

Back Solid

• member
  • Acoustic
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:22:56 »
ดีแล้วครับ มาบอกต่อกันครับ ไม่งั้นเวบนี้จะเต็มไปด้วยพ่อค้าคนกลาง ที่วันๆนั่งเฝ้าบอร์ด คอยจับกีต้าร์ถูกๆมาขายแพงๆ
หรืออยากซื้อขาย กีต้าร์มือ2ผ่านค่าหัวคิวกันครับ หลายคนไม่มีเวลามานั่งเฝ้าเวบ มีงานมีการทำกัน เล่นกีต้าร์เป็นงานอดิเรก
ก็จะเป็นเหยื่อของพ่อค้ากินหัวคิวสบายๆครับ  ช่วยกันดูแลครับ เห็นใจเด็กเล่นใหม่ๆด้วยครับ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่เข้ามาโดนฟันหัวแบะ

จะกินค่าหัวคิวไปเปิดเวบขายเองหรือขายเวบอื่นเถอะครับ  เว้นไว้สักเวบนึง   ถ้าจะทำเพื่อค้ากำไร กรุณาซื้อsponsor เวบด้วยครับ

จริงครับ ถ้าปล่อยไปมากๆ คำว่าการแบ่งปัน ใน เว็ป acousticthai มันจะหายากขึ้นไปเรื่อยๆ

pootalaynoy

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 11:50:23 »
โดนซะมั่ง ผิดว่าไปตามผิดนะ อย่าให้คนไม่ดีลอยนวล ขายของแบบไม่มีจรรยาบรร ธุรกิจไม่โตหรอก สักวันก้อเจ๊งงงงงง....

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 12:31:27 »
ก็จะเป็นเหยื่อของพ่อค้ากินหัวคิวสบายๆครับ  ช่วยกันดูแลครับ เห็นใจเด็กเล่นใหม่ๆด้วยครับ ไม่รู้อิโหน่อิเหน่เข้ามาโดนฟันหัวแบ

ผมเห็นด้วยกับน้าเป็นอย่างยิ่งครับ และ ไม่เห็นด้วยกับการมากินหัวคิวในบอร์ดนี้
Line id:bugwalter

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 13:21:48 »
จริงของน้า กีต้าร์ยืม +1

CrysisSam

• member
Re: GUILD D150 NA ALL Solid ยกเลิกการขายครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 23:24:14 »
กีต้าร์ยืม +2 LOL

nuchinge

• member
Re: GUILD D150 NA ALL Solid ยกเลิกการขายครับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 13:22:11 »
Like น้า C อีกหนึ่งครับ