Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: GUILD D150 NA ALL Solid ยกเลิกการขายครับ  (อ่าน 5901 ครั้ง)

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
GUILD D150 NA ALL Solid ยกเลิกการขายครับ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 16:30:16 »
ยกเลิกการขายครับ
 :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

Rock"N"Roll Forever

c

• member
Re: GUILD D150 NA ALL Solid สภาพใหม่มาก ไร้ตำหนิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 17:04:25 »
ไวจริงๆวันเดียวราคาขึ้น 19,000 > 22,500   สภาพสวยครับราคาดีออกไวแน่ๆ
http://www.olx.co.th/product-5672584/

CATKAWKONG

• member
Re: GUILD D150 NA ALL Solid สภาพใหม่มาก ไร้ตำหนิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 18:16:50 »
ไวจริงๆวันเดียวราคาขึ้น 19,000 > 22,500   สภาพสวยครับราคาดีออกไวแน่ๆ
http://www.olx.co.th/product-5672584/
ผู้ขายคนละคนมั้งคะ จิงๆแล้วคุณ c ไม่ควรตั้งกระทู้แนวตัดราคาเจ้าของกระทู้หน้าบอร์ด มันเสียมรรยาทคะ
ราคาขายเปนราคาที่ผู้ขายพอใจ ถ้าคนซื้อรับได้ ยังไงก็มีคนซื้อคะ
อีกอย่างสภาพสินค้าใหม่ๆแบบนี้จากราคามือ1 ก็ลดลงมาพอสมควรแล้ว และเจ้าของกระทู้คงตั้งราคาไว้เผื่อต่อรองด้วยคะ

jakkavoot

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 18:35:43 »
ผู้ขายคนละคนมั้งคะ จิงๆแล้วคุณ c ไม่ควรตั้งกระทู้แนวตัดราคาเจ้าของกระทู้หน้าบอร์ด มันเสียมรรยาทคะ
ราคาขายเปนราคาที่ผู้ขายพอใจ ถ้าคนซื้อรับได้ ยังไงก็มีคนซื้อคะ
อีกอย่างสภาพสินค้าใหม่ๆแบบนี้จากราคามือ1 ก็ลดลงมาพอสมควรแล้ว และเจ้าของกระทู้คงตั้งราคาไว้เผื่อต่อรองด้วยคะ
จริงด้วยครับ เสียมารยาทมาก

c

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 18:53:08 »

ผมว่าก่อนที่คุณจะว่าคนอื่นเสียมารยาท น่าจะใช้อะไรคิดไตร่ตรองว่าอะไรมันเป็นอะไรก่อนนะครับ
ผมนำกระทู้ที่มีการซื้อขายกีต้าร์"ตัวนี้" ตัวเดียวกันจากในกระทู้ดังกล่าว ในราคา 19,000 พร้อมเคส
และนำมาขายในราคานี้ 22,500 ต้องให้ผมเขียนแผนภาพอธิบายเรื่องยากแบบนี้พร้อมซับไตเติ้ลด้วยมั้ยครับ??

ประเด็นคือ การซื้อมาขายต่อ มันเป็นเรื่องระหว่างสองคน อันนี้ถ้าผมยุ่งโอเคผมไม่มีมารยาท คุณจะไปซื้อเชียงใหม่แล้วขายต่อแถวยะลามันก็เรื่องของคุณ

แต่สำคัญคือมารยาทและจรรยาบรรณบนเว็บแห่งนี้ ที่ควรจะแบ่งปันครับ หากคุณจะค้าขายกำไรบนที่แห่งนี้ก็ไม่ต้องเอาเปรียบพ่อค้าหรือสปอนเซอร์เว็ปที่เขาเสียเงินกัน โดยการมาแฝงตัวรับซื้อปล่อยต่อกันดื้อๆเนียนๆ  รู้ว่าเป็นใครอะไรยังไง ยังมีอีกคนเจ้าใหญ่ที่ยังแฝงตัวร่าเริงอยู่ไว้ก่อน
ส่วนเจ้านี้หลักแหล่งใหญ่ๆคือ http://facebook.com/buyguitar2hand
คงไม่ต้องฟื้นข้อมูลย้อนไป  เอาเป็นว่ารู้และดูมาพอสมควร

สรุปเลยว่า ส่วนตัวผมเองไม่ใช่พ่อค้าหรือมีเรื่องอะไรส่วนตัวกับบุคคลท่านนี้  ผมไม่ใช่ญาติหรือเพื่อนพ่อค้าไม่ใช่ญาติเจ้าของเวปที่ผมเองก็เคารพ  แต่ผมถือว่า บ้านไม้เป็นศูนย์รวมที่ผมได้สิ่งดีๆมาหลายอย่าง ไม่ชอบเห็นการเอาเปรียบกันดื้อๆเนียนๆทุเรศๆแบบนี้ครับ  และไม่เคยมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับใคร ไม่เคยมานั่งเชียร์หรือซูฮกหรือต้องเอาใจใคร ความตั้งใจล้วนๆ

คนที่อ่านเค้าจะพิจารณาเองครับ อยากให้คุณ CAT พิจารณาตัวเองด้วยเช่นกันก่อนจะว่าผมเสียมารยาท ได้ตรวจสอบเรื่องราว หรือพูดกันบ้านๆคือ ดูโลกเค้าก่อนหรือไม่

หาการที่ผมจะปล่อยมันผ่านไป ง่ายมากง่ายนิดเดียว แต่ผมขอเป็นสมาชิกคนหนึ่งที่จะไม่ยอมเห็นคนมาเอาเปรียบกันกับคนที่รักสิ่งเดียวกันเหมือนผม มี1 ก็จะมี2 มันไม่ควรจะเกิดขึ้นในที่แห่งนี้ครับ

ด้วยความเคารพ

c

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 19:02:15 »
ผมจะไม่ขอตอบอะไรอีกนะครับ สำหรับคนที่เข้าสมทบโดยไม่ได้ดูโลกดูอะไรก่อน

ลองดูครับว่าใครที่เสียมารยาทผมหรือพ่อค้าแอบแฝงที่เข้ามากัดกินมิตรภาพดีๆในเว็บนี้
ผมเสียมารยาทกับรายบุคคลแต่เป็นมารยาทที่ผมตั้งใจเสียเพื่อประโยชน์ส่วนรวมครับ

สังคมจะตัดสินครับไม่ต้องห่วง

Nut000

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 20:54:19 »
ครับผมเข้าใจคุณ c ครับ เพราะเคยมีกรณีที่มีการตัดหน้าซื้อสินค้าทั้งที่ไม่ได้เป็นคิวแรก แล้วนำไปขายในfacebook เดียวกันนี่แร่ะครับ

Montri-K

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 21:11:41 »
เหตุการแบบนี้มีมาเป็นระยะครับ น้าๆผู้ใหญ่ก็ทั้งปลอบทั้งเตือนกันเสมอ ทั้งสองฝ่าย
อยู่ที่ทัศนะคติของแต่ละท่านที่มีต่อบ้านไม้แห่งนี้ครับ สักพักคงปรับตัวกันได้ และรับทราบวัฒนธรรมที่สวยงาม

kathi

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:21:01 »
บางคนเลือกที่จะอยู่เฉยๆ   บางคนเลือกทำอีกอย่าง

โลกมันก็เป็นอย่างนี้แหละครับน้า c กรณีนี้ผมเป็นเป็นกำลังใจให้น้า c ครับ

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:38:02 »
จริงของน้า c

Chomp

• member
  • Anybody who plays guitar is a friend of mine
GUILD D150 NA ALL Solid
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:41:25 »
Serial No. GAD-67451 ตัวเดียวกันจริงๆ ขอบคุณ คุณน้า C ครับ
ตาไวจริงๆ
Music is my Life

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 22:47:18 »
มาอีกแล้วแบบนี้ ขอบคุณน้า C ที่มาบอกอะไรบางอย่างให้ได้ทราบกันนะครับ ใช่จริงๆครับ

Back Solid

• member
  • Acoustic
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 23:10:56 »
Serial No. GAD-67451 ตัวเดียวกันจริงๆ ขอบคุณ คุณน้า C ครับ
ตาไวจริงๆ

ตาไว จริงๆครับ น้า  :o

Moko

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 23:13:49 »
 8)ยังมีอีกคนเจ้าใหญ่ที่ยังแฝงตัวร่าเริงอยู่ไว้ก่อน 8)

ประโยคของน้า C ด้านบนนั้น ผมว่า มีมากกว่าหนึ่งนะครับ เพราะผมเคยโดนมากับตัว
^Easy Man^

chaiyotkong

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 23:24:09 »
ชอบน้าcครับ จริงใจดี
เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ
และขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Guitarme

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 28, 2014, 23:28:43 »
ผมจะไม่ขอตอบอะไรอีกนะครับ สำหรับคนที่เข้าสมทบโดยไม่ได้ดูโลกดูอะไรก่อน

ลองดูครับว่าใครที่เสียมารยาทผมหรือพ่อค้าแอบแฝงที่เข้ามากัดกินมิตรภาพดีๆในเว็บนี้
ผมเสียมารยาทกับรายบุคคลแต่เป็นมารยาทที่ผมตั้งใจเสียเพื่อประโยชน์ส่วนรวมครับ

สังคมจะตัดสินครับไม่ต้องห่วง

นับถือมากคับ มีหลายคนที่อาจจะเคยเห็นแต่ก้อปล่อยผ่านไป แต่จะมีซักกี่คนที่จะยอมทำเพื่อส่วนรวมจิง ๆ ได้ใจมากคับ

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 00:21:12 »
ถึงคุณ C เลยน่ะครับที่ คุณอ้างมารยาทและจรรยาบรรณบนเว็บแห่งนี้คุณเอาอะไรมาตัดสินว่าผมเป็นพ่อค้าที่เอาเปรียบเว็บแห่งนี้ ผมก็คนเป็นคนๆนึงที่รักและหลงไหลในกีต้าร์อคูสติกผมเองก็มีกีต้าร์หลายตัว เล่นกีต้าร์มาก็หลายตัว ที่ผมลงขายกีต้าร์ตัวนี้ ก็ด้วยเหตุผลส่วนตัว ที่รู้สึกว่าพอเล่นกีต้าร์ตัวนี้ช่วงแรกๆๆรู้สึกว่าตัวนี้เสียงดี โอเคล่ะชอบเรยกีต้าร์ตัวนี้ แต่พอกลับไปเล่นที่บ้าน ใช้เวลาในการเล่นนานๆๆ รู้สึกว่าเสียงมันแหลมๆไปเยอะ ค่อนข้างที่จะจะบาดหูผม ทำไห้เล่นไปนานๆแล้วรู้สึกไม่ค่อยชอบ แล้วประจวบเหมาะพอดีมีน้าท่านนึงประกาศ ขายกีต้าร์และลดราคาลงซึ่งอยู่ในงบที่ผมพอจะเอื้อมถึง จึงตัดสินใจขอแรก แต่น้าคนขายเงียบไป ผมก็เรยตัดสินใจขาย เพื่อจะได้ไปซื้อกีต้าร์ของน้าท่านนั้นตามที่ผมอยากได้และเป็นความต้องการมานาน คือ Gibson J45 คับ แร้วที่ผมลงขายสูงกว่าที่ซื้อไปก็ลงราคาไปเพื่อเผื่อต่ออีก ผมว่าคุณทำกับผมแบบนี้มันค่อนข้างจะเกินไปน่ะคับ แล้วคุณ C คุณยังไปอ้างถึงบุคคลอื่นอีกซึ่งเค้าไม่ได้เกี่ยวกับเรื่องนี้เรยคับ ผมว่าเรื่องนี้มันเป็นเหตผมส่วนตัวน่ะครับ อย่างนี้ถ้าวันนี้ผมไม่ลงขายวันนึงเมื่อผมเบื่อผมจะขายตัวนี้ ต้องโทรบอกเหตุผมในการขายไห้คุณ C ได้รับฟังด้วยมั๊ยครับ ผมก็มีเหตุผมส่วนตัวของผม ผมว่าเรื่องของคุณกับผมมันจบไปตั้งแต่ตัดสินใจซื้อขายกัน ยอมรับกันทั้งสองฝ่ายแร้ว ผมว่ามันเกินไปน่ะครับ
Rock"N"Roll Forever

BuckLFC

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 00:27:26 »
ผมคนนึงก็เคยโดน ผมขายมาหลายตัว ขายไปไม่เคยได้กำไรเลยมีแต่ขาดทุน ในใจคิดว่าแบ่งปันกันใช้ เจออย่างนี้เข้าใจอารมณ์เลย ครับ
Line id:bugwalter

Lukpad

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 00:39:23 »
ราคาลดลงได้เท่าไหร่ครับ งบน้อย แอบสนใจครับ
ได้แค่ไหน เอาแค่นั้น

เกษตรกร_ฝึกหัด

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2014, 03:26:48 »
กีตาร์สวย ใหม่มาก น่าเล่นมากครับ