Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ** ปิดการขายจ้า ขอบคุณ acousticthai และน้าๆทุกท่านครับ ** Yamaha AC3R  (อ่าน 2975 ครั้ง)

The nate

• member
ขอณุญาตขายกีต้าร์โปร่งไฟฟ้ารุ่นสุดคุ้ม All Solid  : Yamaha AC3R สภาพใช้งาน พิจารณาจากรูปและรายละเอียดนะครับ

- Yamaha AC3R สภาพใช้งาน ประมาณ 90% มีร่องรอยกระแทกบ้างนิดหน่อย , รอยขนแมว ยางบริเวณลูกบิดสาย 4 ฉีก,หลุด เดี๋ยวดูจากรูปครับจะได้นึกออกว่าตรงไหน โดยรวมถือว่า ok ครับ

- พร้อมอุปกรณ์ ฯลฯ รวมถึงกระเป๋าผ้า สภาพขาดบ้าง ตรงพวกตำแหน่งสะพาย ถือว่าเอาไปใส่กันฝุ่นกันลมครับ ^^

- ทุกอย่างใช้งานได้ปรกติ

-----------

* รอยกระแทกบ้างนิดหน่อยครับ

* รอยกระแทกอีกรูป

* ตำแหน่งนี้คือตำแหน่งที่บอกว่า ยางรองลูกบิดของสาย 4 ฉีกแล้วหลุดออกมา สามารถดึงออกได้ไม่มีปัญหาต่อการใช้งานครับ เป็นเพียงเหมือนยางรอง

* สภาพเฟร็ตสึกบ้างตามการใช้งานบริเวณเฟร็ตต้นๆนะครับ แต่ไม่ทำให้เสียงบอด หรือมีผลใดๆ

-------------

*** ขอปิดการขาย ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านครับ ^^

ขอบคุณครับ

non-metro

• member

The nate

• member
Re: Yamaha AC3R 19,000 ราคาถูกใจใช่เลย ขายด่วนจ้า !
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2014, 23:15:45 »
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=24362.0
  ขอบคุณมากครับที่อุตส่าห์นำลิ้งค์มาแปะไว้ให้ ในลิ้งค์ก็จะเป็นส่วนของรีวิวที่ผมเคยทำไว้ตอนซื้อมาใหม่ๆเลย ก็คงจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ ^^

vintage 1989

• member
Re: Yamaha AC3R 19,000 ราคาถูกใจใช่เลย ขายด่วนจ้า !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:10:21 »
Yamaha AC3R หน้าเล่นครับ  :)

friendny222

• member
  • คนหัวใจเซอร์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:22:03 »
สวยงามครับ
Rock"N"Roll Forever

The nate

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 22:29:13 »
Yamaha AC3R หน้าเล่นครับ  :)
ขอบคุณมากๆครับ ส่วนตัวผมก็คิดว่ามันน่าเล่น คุ้มราคาครับ ^^

สวยงามครับ
ขอบคุณที่แวะเข้ามานะครับ ^^

guitarhaha

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 22:32:46 »
น้า Nate จะเปลี่ยนไปใช้รุ่นไหนแทนครับ แล้วภาคปรีฯ ยังเยี่ยมเหมือนเดิมรึเปล่าครับ สนใจอยู่ ถ้าจะเอากีต้าร์ไปเทรด แล้วเพิ่มเงินได้มั๊ย

jewaros

• member
โทรไปเมื่อวานเย็นวันนี้ไปซะละ หุหุ  ;D

The nate

• member
น้า Nate จะเปลี่ยนไปใช้รุ่นไหนแทนครับ แล้วภาคปรีฯ ยังเยี่ยมเหมือนเดิมรึเปล่าครับ สนใจอยู่ ถ้าจะเอากีต้าร์ไปเทรด แล้วเพิ่มเงินได้มั๊ย

ตอนนี้โดดข้ามไปที่ Furch ที่ลง L.R Bagg Anthem ครับ ^^  Ac3r ไปแล้วจ้า ขอบคุณที่สนใจครับ ^^

โทรไปเมื่อวานเย็นวันนี้ไปซะละ หุหุ  ;D
  555+++ ผมเองก็ไม่ได้เตรียมตัวว่าจะไปเร็วขนาดนั้น วันนี้เพิ่งไปส่งมา    ได้เจอมือกีต้าร์ finger style ฝีมือจัดจ้านรับไปดูแลต่อ ^^