Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!  (อ่าน 48597 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:13:11 »
ออกไปลงพื้นที่หลายวัน  ผมถูกพาดพิงครับท่านประธานที่เคารพ  ขอใช้สิทธิ์ยืนยันว่าตำแหน่งท่าน *ขุนโบราณบริรักษ์* นี่คือของเค้าจริงๆ ครับ 

ดูๆ แล้วเป็นพิพิธพันธสถานครับ  ไม่ใช่บ้านคนแน่นอนครับผม  อิ อิ

ในที่สุด ผู้ที่ตั้งฉายานามอันสุดไพเราะบรรเจิดและเหมาะสมที่สุดให้กับท่านขุน ก็ปรากฏกายออกมาแล้ว 55555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: Bluemoon บุกตะลุย Vintage Museum ของท่านขุนโบราณบริรักษ์ SmoinynC !!
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:15:37 »
ผ๋ม แฟนคลับน้าหมิง  กะ น้ากบ มาปูเสื่อนอนรอ ครับป๋ม
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

em3ik

• member
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 22:40:32 »
ผมรอมา 2 ชั่วโมงแว้ว จะหลับคาเสื่อแว้วครับน้ามนตรี อิ อิ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:38:55 »
ผมรอมา 2 ชั่วโมงแว้ว จะหลับคาเสื่อแว้วครับน้ามนตรี อิ อิ

โอ โห พี่ส้มถึงกับจะหลุดคาเหงื่อเลยรึคะรับ
modularcoldroom.com

smoinync

• member
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:39:58 »
ผ๋ม แฟนคลับน้าหมิง  กะ น้ากบ มาปูเสื่อนอนรอ ครับป๋ม

รอผมไปหยิบเสื่อกลับมานอนร่วมกันอะป่า

smoinync

• member
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:45:02 »
ออกไปลงพื้นที่หลายวัน  ผมถูกพาดพิงครับท่านประธานที่เคารพ  ขอใช้สิทธิ์ยืนยันว่าตำแหน่งท่าน *ขุนโบราณบริรักษ์* นี่คือของเค้าจริงๆ ครับ 

ดูๆ แล้วเป็นพิพิธพันธสถานครับ  ไม่ใช่บ้านคนแน่นอนครับผม  อิ อิ

ในที่สุด ผู้ที่ตั้งฉายานามอันสุดไพเราะบรรเจิดและเหมาะสมที่สุดให้กับท่านขุน ก็ปรากฏกายออกมาแล้ว 55555+

คู่แฝดมอนเทรย์ในตำนานมาแล้ว

smoinync

• member
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:46:33 »
โอ....สมบัติล้ำค่ามากครับ เห็นแล้วอึ้งเลย สุดยอดเลยครับ แต่ละตัว Vintage มาก ๆ ชอบครับ ^^

ชอบเหมือนกันครับเวลามีคนชอบครับ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:48:17 »

ดีนะที่ไม่เป็น "ทัณฑสถาน " !!!!  ฮ่า ๆๆๆๆ

ผิด จริงๆแล้ว คำตอบคือ

อัณท้าสถาน แห่ง พร้าน้าคร

smoinync

• member
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:51:04 »

ยังดีครับ พาดพิงยังเบาะๆ ถ้านานกว่านี้อาจถูกแนบอิง สิงสู่ได้   

smoinync

• member
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 00:53:44 »
อ๋อ น้องพลอยน่ะเหรอ  ;D หลายคนแล้วที่บอกว่าแฟนพี่เหมือนน้องพลอยอะ พี่ยังเคยบอกเลย 5555+  ;D

อ๋อ น้องพลอย   ผมพึ่งเคยเห็นในกระทู้นี่แหละ 555 
 เออ เหมือนมาก  ยังกะพี่แฟนสาวพี่บลูมุงเลย

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:18:36 »

อ๋อ น้องพลอย   ผมพึ่งเคยเห็นในกระทู้นี่แหละ 555 
 เออ เหมือนมาก  ยังกะพี่แฟนสาวพี่บลูมุงเลย

ใช่ เหมือนมาก 555555555+  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

yuth_pu_rx

• member
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:28:38 »
แต่ผมกลับชอบ น้องสาว เป็นคนนะครับ ( : ของแฟนพี่ บลูมูน ครับ 555555+

smoinync

• member
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:29:51 »
เห็นพวกตากล้อง scb ชอบจ้างพริตตี้ไปถ่ายกันทุกอาทิตย์เลยนี่ อุ้มเคยไปป่าว

ช่วงเย็น ๆ ท่านขนุน เอ๊ย! ท่านขุนชอบไปวิ่งออกกำลังกายที่สวนลุม เพื่อบริหารสายตา เอ๊ย ! บริหารร่างกายให้แข็ง แรงไงอุ้ม 5555+

ใยจึงวรรคเว้นระหว่าง แข็ง   กะ  แรง ด้วยอะพี่  -_-'

smoinync

• member
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:31:58 »

หน้ามืด วินเวียน เหมือนจะเป็นลมป่าวครับพี่ อิอิ  กระทุ้แรงอีกแร้ว สมบัติท่านขุน

ถ้าอุ้มได้เข้าไป จะมึนเหมือนพี่ 5555+

กว่าจะเดินทางจากประตูหน้าบ้าน เข้าไปถึงจุดที่เป็นคลังสมบติได้นั้น ทั้งไกล และลึกลับซับซ้อน เล่นเอาเหงื่อตก หอบแฮ่กกันเลย มีขึ้น ๆ มีลง ๆ แล้วก็ขึ้่น ๆ ซ้าย ๆ ขวา ๆ เหมือนเข้าไปในปิรามิดโบราณอียิปยังไงยังงั้นเลยอะอุ้ม  555555555+ ถ้าให้เดินกลับเอง คงหลงอยู่นั้นอีก 3 วันกว่าหาทางออกเจออะ

อ่านไปหัวเราัะไปอ่ะพี่ น้าสมอย มาแก้ข่าวด่วนเลย   

sigma หัวเบี้ยว เป็นทุกตัวที่เป็นเลนส์ไวด์ อิอิ ถ่ายคนเบี้ยวตลอด ต้องจัดด้วย 70-200 ว่าแต่ยังอยู่ป่าวอ่ะ

ทุกคนจะพูดแบบเดียวกับพี่บลูมุงหมดเลยครับ สำหรับครั้งแรกๆที่มาที่บ้านผม   5555

smoinync

• member
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:33:04 »
โอ้ตาลายไปหมดเลยครับ... ;D

กว่าผมจะเดินเข้าไปถึงขุมสมบัติวินเทจเหล่านี้ได้ เล่นเอาหน้ามืดเหมือนกันครับ 555+

หน้ามืด วินเวียน เหมือนจะเป็นลมป่าวครับพี่ อิอิ  กระทุ้แรงอีกแร้ว สมบัติท่านขุน

สมบัติท่านขน 5555

smoinync

• member
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:36:10 »
โอ้ตาลายไปหมดเลยครับ... ;D
ถ้าปิดไฟเดินอาจจะน่องลสยได้เหมือนกันครับ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:37:08 »
ศิลปะ ศิลปิน ไม่มีสูญสิ้น ในแผ่นดินนี้

สะสมมันต่อไปเถิด น้าsmoinync แล้วจะเกิดผล

ตอนนี้ก็เกิดผลมากมายหลายลูกแล้วครับพี่หำ 555+

ถ้าว่างก็มีเก็บไปซัก  6 ลูกแถวๆหน้าแบงค์กรุงเทพกันสิพี่  ลูกตูมๆทั้งน้าน

อันนี้เวิคมาก 55555555555555555+

เวิคสี่ ฮี่ๆ

smoinync

• member
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:38:32 »
ผมว่าพี่หมุ่ยหล่อกว่าครับ  ;D
ไม่จริง  ผมว่าพี่หมุ่ยต่างหากที่หล่อกว่า

smoinync

• member
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:39:44 »
เยอะจริงๆครับน้าสมอย วันไหนไฟดับไม่กล้าเดินออกจากห้องแน่เลย

เห็นควรด้วยครับพี่น็อค 5555555555+

พึ่งมีวันที่พี่บอกไปเองครับ เมื่อสอง สาม อะทิตย์ก่อนพี่ยินยอม
 แต่ผมต้องเดินออกจากห้องลงไปสับตัวที่เค้าเรียกว่าอะไรไม่รู้ตรงกล่องแผงไฟอะครับ ทั้งมืด ทั้งร้อน ทั้งฝน เดินสะดุดนู่นนี้ไปหมด เดินไประแวงเหยียบแมงสาปไป โหดร้ายที่สุด

ผมกลัวของสะสมพี่หมิงจะพังนี่แหละครับ 555+
อย่างอิเลคโทนที่แฟนพี่กบถือนั่น ตอนเด็กผมชอบเล่นมากเลยครับ
ก็พังบ้างเป็นบังกรณีครับ 55

smoinync

• member
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2011, 01:42:09 »
สุดยอดเลยน้าหมิง นั่นเรียกว่าบ้าน หรือพิพิธภัณฑ์ครับ

ขอบคุณพี่กบที่ไปตะลุยเอาภาพมาฝาก :D

มันคือสถานที่ทางศาสนาครับ 
ศาสนาเราจะไม่อนุญาตให้รับประทานผักครับ บาป